Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nijuze tofauti ya serikali ya mseto na umoja wa kitaifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nyangwe, Dec 18, 2010.

  1. n

    nyangwe Senior Member

    #1
    Dec 18, 2010
    Joined: Oct 3, 2010
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu wana-jamvi naomba kujuzwa maana na tofauti kati ya Serikali ya Umoja wa kitaifa na serikali ya Mseto "and its philosophical point of view as long as political science is concern".maana tangu nimeanza kusikia kadhia sielewi kabisa.

    nawasilisha hoja
     
  2. K

    Kaka Joe Member

    #2
    Dec 19, 2010
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Serikali ya umoja Wa kitaifa ni ile government in which several parties cooperate or The Grand Coalition Government was a product of negotiations and an agreement between the President's eg.in Kenya Party of National Unity (PNU) and the now Prime Minister's Orange Democratic Movement (ODM).While serikali ya mseto ni Kama vile Zanzibar ilivyokuwa hivi sasa mnamo 16 Feb 2010*… Chama Tawala nchini Tanzania CCM kimeridhia mapendekezo ya kuundwa kwa serikali ya mseto huko Zanzibar kama njia muafaka ya kuondoa chuki.
    Hey! This is what I have and understood
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Dec 19, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mjomba-Kaka, uko kwny mateso ya assignment nini, maana uulizaji huu umekaa kishule zaid!
    As far as i know, serikali ya MSETO (coalition gvmnt) inatokea ambapo vyama viwili au zaid vinapolingana au kutofautiana kwa kura kidogo sana, au pale chama kilichoshinda kwa margin fulani kinapokuwa hakiwezi kuunda serikali kwa mujibu wa katiba, hivyo kulazimika kuhusisha chama pinzani kuunda serikali eg Uingereza.
    Lakini serikali ya umoja wa kitaifa (gov of nat. unity)inatokeza kwa lengo la kutibu majerah ya matuk
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Dec 19, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    (sorry natumia simu), Serikali ya umoja wa kitaifa inakuja kama remedy ya aftermath mbaya kabisa kwenye nchi, eg genocide or massacre, mfano Kenya, Zimbabwe, Rwanda etc.
    Thats me, sijui km nimekujibu.
     
  5. Lilikim

    Lilikim Member

    #5
    Sep 9, 2015
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Naomba kuelimishwa maana ya serikali ya mseto,ina maana gani? Nini kinacho sababisha itokee,wahusika na katiba inasemaje?
     
Loading...