Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nifanyeje kuwa civil engineer?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ruhazwe JR, Nov 18, 2011.

  1. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wadau mimi ninaelimu ya form four na nilifanyikiwa kupata elimu ya chuo katika fani ya karani wa fedha(basic certificate of accountancy)
    nilisoma kozi hiyo kutoka na mazingira tu niliyokuwepo lakini haiipo damuni ingawa nimekua niikiifanyia kazi katka moja ya campany ya ujenzi,ndoto yangu hasa toka zamani ni kuwa civil engineer,nifanyeje?
    Naomba ushauri kwani matokeo yangu ya form four hayakua mazuri sana
    nina C ya mathematics na D kama tatu na ma-F ya kumwaga
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Sasa ndugu, kwanza jenga mahusiano mazuri na hao wahandisi hapo kazini kwako. Wapo kwenye nafasi murua ya kukusaidia na kukulekeza. Lakini zaidi ya kurudia mtihani wa form 4, ufanye wa form 6 then ukasomee digirii ya civil engineering; alternative ni kuonana na watu wa Veta. Kuna course zao ambazo ukisoma zinakupa equivalent qualification ya kuingia chuo kikuu.
    Angalizo: jipange kiuchumi ukiweza ufanye kazi wakati unasoma ili usitegemee wengine sana. Kila la kheri
     
  3. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nashuku sana
    kiiuchumi nimejipanga vilivyo ninavibiashara ambavyo vinaendelea,ninakitu kimoja ambacho huwa binafi ninakipenda kusoma kwa kuunga unga kama ulivysema kupitia veta
    nimejaribu kuongea na hawa wahandisi walinipa altenative ya kutafuta chuo ambacho kinatoa chet cha civil engineer kwanza naabadae kuendelea
    lengo sijiandai kuajiriwa kama engineer bali kujiari kwan tayari nina kampuni ambayo namapango wa kuisajiri kufanya kazi na ukandalasi kwa kua ni moja ya kazi ninayo ipenda.hivyo ninaamini kwa kusoma kwa kuunga unga kutanifanya niive vizuri katika fani husika au unasekamaje king'ast
     
  4. Eng. SALUFU CA

    Eng. SALUFU CA Senior Member

    #4
    Nov 18, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Welcome on board.
     
  5. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2011
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    sio ujiandae tu kiuchumi....! pia kwa kusoma..! SHULE YAKE SIO MCHEZO...!
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,213
    Likes Received: 5,492
    Trophy Points: 280
    ukikaa na kibaka na wewwe utakuwa kibaka. Endelea kukaa na hao wahandisi automaticaly utajikuta umekuwa kama wao
     
  7. H

    H N Member

    #7
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama kweli ndoto yako ni hiyo tafuta hizo kozi ulizoshauriwa ili zikuwezeshe kufikia malengo yako...kila la kheri ndg
     
  8. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    safi sana kwa mawazo mazuri mkuu....................rudi shule.
     
  9. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #9
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    thank you!show me the way brother
    mwenzangu mpaka jina umeshafanikiwa kuanza na Eng.hongera kaka
     
  10. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #10
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hasante kwa kunitia moyo kaka
     
  11. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #11
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nashukuru kwa ushauri
     
  12. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #12
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    thank you!
     
  13. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kaka kwa jinsi ninavyo ipenda fani hiyo nitafia mezani ninaitaji kuwa mwenye kuelewa si mradi jina engineer
     
  14. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #14
    Nov 19, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Uwezo wako kimasomo ni mdogo sana.Katika hali ya uduni wa elimu wa sasa na bado perfomance yako ndio hiyo,hata kama utarudia na kufaulu,bado huko mbele utapata shida sana.Engineering sio admin,economics au accountacy.Usinie makuu kuliko uwezo wako,jifit mahali panapo kufaa.Nakushauri ujiendeleze zaidi katika fani hiyo hiyo ya uhasibu hata kufikia ngazi ya CPA.Najua umekunwa na umahiri wao hapo kazini kwenu.
     
  15. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #15
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Jaribu kurudia mitiani yako englsh,physics na chemistry ukifaulu englsh na physics itakusahdia utaweza kupata admision ya kujoin DIT kupitia course yao wanaita pre-ods<ordinary diploma> ukifaulu ihi course utaanza kusomea civil yako level ya diploma for 3yr na baada ya dploma unawepga dgree wapo fresh muhmu ujiweze katika hesabu ilo ndio zao lao kuu.ol the best
     
  16. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #16
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    thax mkuu
     
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Mhandisi mtarajiwa,usimsikilize huyu!usibembeleze negative thoughts! Kwanza upate motivation kwa wasioamini unaweza. Kazi kwako,utuambie graduu,I personally nitakutumia zawadi.
    Tikerra,unataka kutuambia CPA ni rahisi kuliko civil eng? Huu ni upotoshaji wa makusudi!
     
  18. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #18
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu nashukuru kwa mawazo
    ukweli ni kwamba tangu nipo primary nilikua naipenda sana fani hii,kwani nyumbani kwetu tulikua tunaishai na ma-engineer wa Nyanzaroad wakiwa katika moja ya mradi wao wa ujenzi wa barabara hapo ndipo nilianza kukunwa na fani hii.
    Si kwamba nazibukia kuipenda tu kwa sababu ya wafanyakazi wanao nizunguka no!kimasomo nilivuruga kutokana na hekaheka za kifamili(ni historia ya kusikitisha)lakini nipo fiti kiubongo sijisifu ila najikubari
     
  19. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #19
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu nashukuru kwa kukubali kukaa mbele yangu kupambana kwa ajili yangu!
    Wanasema mficha uchi azai na vilevile wanasema palipo na wengi hapaharibiki jambo.wakati najiandaa kuwasilisha fikra zangu hapa kwa wanajamvi nilijua wapo watao nikatisha tamaa,watakao nitia moyo na kadhalika,sikuzote mwanzo wasafari ni mgumu,nakushukuru king'asti kwa kunipa moyo.ninavyo fahamu hakuna kozi nyepesi kwakua wote uingia chuo wakiwa weupe kabisa na mitihani ndio kipimo cha uwelewa.
    Ntaianza safari kwa chuo chochote hata kama ni veta yote ni safari na mungu ndio anayeijua mwisho wa safari yangu.
    Sijachoka maoni yenu wadau naitaji njia ya kufika kwenye ndoto ya engineer tena ambaye ni msajiliwa
     
  20. CtVKiLaZA

    CtVKiLaZA JF-Expert Member

    #20
    Nov 19, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mstari huu umenikuna sana kama accountant
     
Loading...