Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nifanyeje ili nipate ujasiri wa kupima HIV?

Discussion in 'JF Doctor' started by rosemarie, Sep 12, 2012.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Hakuna kitu kinanipa shida kama kwenda kupima afya yangu na kuijua afya yangu, nimejitahidi sana kujipa moyo lakini nashindwa kabisa kupata ujasiri wa kupima, nakumbuka mara ya mwisho pale Mbeya nilikwenda kupima lakini wakati wa majibu nilipotea na sikupenda kurudi kwenye kituo tena, jamani kuna njia yoyote ya kuniwezesha nipime afya yangu?

    Japo ni bure kupima lakini nimekosa ujasiri, hii ni mara ya pili naleta hii mada humu ndani kuhusu HIV, naomba washauri au wale ambao mliweza kupima mnisaidie ushauri kwani naweza kushawishiwa na ushauri wenu hapa JF kwa kuwa mimi ni msomaji mzuri wa mada za JF.

    Naomba mliopima na kukutwa na virus mniambie yaliyowakuta siku ile baada ya kupewa result na wale mliopima mkakutwa hamjaathirika naomba mseme mlijisikiaje??
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Kunywa viroba vya kutosha kama kumi hivi then kapime akili itakwambia liwalo na liwe hutokuwa na hofu tena
     
  3. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nenda kapate ushauri nasaha, kama bado hujiamini usipime hadi utakapo pata ujasiri huo.
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 660
    Trophy Points: 280
    Kwani ulipitia chaka bovu? Au kitu gani kilichokupa wasiwasi mpaka ukataka kupima? Demu wako hajatulia aka mwingi wa habari aka mama huruma? Au wewe ni bandika bandua chapa ilale? Unaudhuria sana ambiance,jolly,leaders club road,kinondoni graveyard etc?
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    episodes kama huna ujasiri wa kupima usipime kabisa, maana ukijilazimisha kwenda na matokeo yakawa tofauti unaweza ukafa kwa kihoro.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hakuna muda mbaya, kama muda wa kusubiria majibu ya HIV! Lord Have Mercy! Kama huna ujasiri ndugu, usiendeeeeeeee!
     
  7. Ndetirima

    Ndetirima JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kama huna sababu kama hizi nakushauri usijisumbue kwenda kupima Ukimwi utaitesa nafsi yako bure:-
    1. Kutaka kuoa
    2. Kutaka kuzaa mtoto
    3. Kuugua homa za mara kwa mara au magonjwa yenye dalili za mtu aliyeathirika.
    4. Kuugua kifua kikuu
    5. Mpenzi au yeyote uliyefanya naye mapenzi au Mke wako kugundulika kafa kwa Ukimwi
     
  8. Mfarisayomtata

    Mfarisayomtata JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 375
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ya viroba ndo nzuri, afu vingine beba mfukoni uwe unajituliza navyo kwenye benchi wakati unasubiri majibu.
     
  9. awp

    awp JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hamna kitu kizuri kama kupima, ukigundua kama upo +- nadhani utapata muda mzuri wa kujipanga kimaisha, wasikutishe kama una hofu kwenda kupimwa nipime mwenyewe nunua kile kifaa cha kupima mwenyewe nyumbani, nadhani si zaidi ya elfu hamsini. lakini kumbuka kuwa kuwa na virusi si mwisho wa maisha usiogope - kata shauri uende, mbona wana jf wote wamepima? teh teh
     
  10. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kupima ni jambo moja ila kuchukua majibu ni suala gumu sana kwa wengi wetu hasa ambao walicheza michezo ambayo si salama.
    Kama mtu haujawa tayari kupima ni bora ukaacha mpaka utayari uwepo maana bila hivyo utasababisha kifo cha muda mfupi tena bila kutegemewa.
     
  11. m

    muhinda JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2012
    Joined: Dec 11, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ushauri
    Jipe moyo kuwa ukikutwa + kuna dawa za kupunguza makali ambazo unaweza ishi up to 30 years na huo ugonjwa
    kuna mtu namjua alijigungua miaka ya 80 na bado anadunda na anatoa ushuhuda.

    Pia unaweza tafuta ndugu au rafiki unayemuamini akusindikize hii itakupa moyo kiasi fulani.

    mimi nilipima kwa sababu ilibidi nimtolee damu mama yangu ambaye alikuwa ktk hatari ya kupoteza maisha, ukweli ni kwamba sikuogopa majibu because nilikuwa namfikiria mama yangu.

    jipe moyo ndigu yangu, mbona watu wanapima cancer kila siku na hawaogopi kupima, why not ukimwi.
     
  12. stephot

    stephot JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 3,040
    Likes Received: 721
    Trophy Points: 280
    Mimi pia nakushauri kama huna sababu ya msingi inayokufanya ukapime,usiende kupima kawasababu inaweza kufupisha hata umri wako wa kuishi hapa duniani kutokana na kihoro,ila kama sababu ipo nenda kapime itakusaidia uishi zaidi kwani hizo dawa za kurefusha maisha kwa watu wengine zinawarudishia CD4 zao mpaka wanapunguziwa dawa za kunywa kutokana na kuwa na kinga kubwa sana katika miili yao ambayo inasababisha virusi wapotee kabisa kwenye damu yao.
     
  13. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Piga msuba wa kufa mtu!
     
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Oops @epsodes mpaka leo hujapima tu ,,
    Cha msingi kama unaogopa sana nenda kwa watu wa ushauri nasaha
    Nenda siku ya kwanza ya pili ya tatu hata mwezi
    mwisho wa siku utajikuta umekata shauri la kupima...
     
  15. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mwache akapime tu.Kuna faida zake za msingi. Mfano kama atakuwa hajaathirika ita -motivate kujilinda zaidi na kuwa mwanagalifu.Na kama atakuwa ameathirika itamsaidia achukue hatua mapema na kuanza tiba kabla hajaanza kukohoakohoa na vijihoma..
    Namshauri ajikaze kiume na aende
     
  16. Zabibu

    Zabibu JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kumbe waoga tuko wengi...mie aisee sijui hata kama naweza kuthubutu , nahisi nitapata presha. maana nikisikia tu ule ushauri nasaha hata kwenye TV nahamisha station
     
  17. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #17
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mkuu sijaugua wala sijawahi kuugua magonjwa hayo,ila kila siku najiuliza nikija kuugua itakuwaje??nimepitia mambo mabovu sana ndio maana naogopa
     
  18. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #18
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Tembea na mwenye hiv utapata nguvu ya kupima waala usiumizekichwa mpwa
     
  19. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #19
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    mkuu usiumize kichwa kama umepitia mambo mabovu wapo waliopita milima mibovu na mungu akawaokoa na wewe waweza kuwa mmoja wao usiogope ...kama una binti mpe mimba wala aijifichi utaona uko fit ama lah mtoto akitoka kila la kheri
     
  20. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Mkuu Pdidy ukweli ni kwamba mademu wote niliokula kavu kavu hawana ngoma kwa sababu wao wana ujasiri wa kupima kila mara,kuna demu nimeachana na ye mwaka juzi ambaye ilikuwa nioe kabisa,kila mara alikuwa anapima na alikuwa hana mpaka tunaachana na tulikuwa wote kwa miaka miwili,mwingine tumeachana mwezi wa saba mwaka huu na alienda kupima hana,lakini kila nikiga hesabu kwenda kupima nakosa ujasiri kaka
     
Loading...