Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nifanye nini na huyu mzee jamani?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Elia, Jul 3, 2012.

  1. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Alikuja kusalimia kwa shemeji yangu akapenda kunisalimia na mimi. (mambo ya extended family na kujuana)
    Kwangu niliambiwa ataondoka baada ya siku mbili lakini ikawa wiki mara mwezi.
    Akarudi kwa shemeji ikiwa ni safari ya kurudi mkoa nilimuaga na kumpa pocket money.
    Alipofika kwa shemeji hakuondoka kama alivyoaga badala yake nikapigiwa simu tumchangie hela ili imsaidie maisha yake atapoondoka(mtaji) nilituma kwa M-pesa.

    Miezi miwili ikapita kumbe bado yupo kwa shemeji hakuondokaÂ…
    Sasa wiki iliyopita amekuja nyumbani kwangu haniambii story yoyote yaani amefika. Nilichukia sana maana alikuja bila taarifa narudi kazini namkuta amejaa sebuleni sikupendezwa na ujio wake
    Nimejaribu kuchunguza mkoani kwa nini huyu mzee hataki kurudi kwao.
    Jibu nililopata ndio lililo niogopesha nasikia hawamtaki kijijini kwake sababu za kichawi yaani ni mwanga sana nimeambiwa yeye na mwenzake walifukuzwa na sungusungu
     
  2. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    nyumbani kwako ni kwako. ki msingi hata kama angekuwa ni mzazi wako au ndugu wa damu ni jambo la kumuuliza tu kuwa uwepo wake hapo una sababu gani na ataondoka lini , basi. huhitaji kusema maneno mengi. kama hana jibu , tafuta nauli mkatie ticket , mpeleke huko kwenye usafiri wa kurudi alikotoka.
    usipoweza kuwa muwazi mapema, utakuwa unaumia moyoni, utaanza kunung'unika na hata kuanza ku mtreat vibaya akaishia kukulaumu
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    hiyo sinema ndo kwanza imeanza trust me
     
  4. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 701
    Trophy Points: 280
    Yaani ndo majina ya wahusika yanatokeza!
     
  5. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni babako mzazi au mzee wa namna gani? Maana kama ni babako mzazi, nafikiri kuna ugumu mkubwa wa namna ya kumuondoa, lakini kama ni ndugu wa kawaida, naamini unaweza kutumia akili yako ya kawaida kumwondoa
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mmmh, akuroge mna bifu?
    Kwani hana watoto, trust me hurogeki kama hujihusishi na uchawi.
     
  7. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    duuh hii mambo uwa siipendi hata kidogo
     
  8. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kama ndio sinema sijui nani sterling. maana niko confused.
     
  9. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sio baba ni anko wangu
     
  10. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    Huyo mzee wala hajafukuzwa kijijin na wala sio mchawi kama unavyodai...ni chuki zilizosababishwa na udhaifu na uoga wako ndizo zilizokupelekea kumhisi ama kuamini maneno ya kuambiwa kuwa huyo mzee kafukuzwa kwa sababu za kichwawi.

    Nashindwa kuelewa kuwa kuna watu wa namna yako i.e unahangaika kuulizia huko alikotoka wakati mtu uko naye nyumbani kwako,..na unaacha kumwambia ukweli,...unahangaika kuja kumsengenya huku kwenye mitandao

    Ushauri:.mrudishie mwenye mzigo huyo shemeji yako badala ya kuumiza kichwa ufanye nini juu ya mtu ambaye sio ndugu yako.
     
  11. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,728
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Hapo ndugu yangu Elia inabidi ufuate ushauri wa Kindimbajuu kwamba sema nae usiogope maana tatizo la sie watz inapokuja suala la kumwambia ukweli mtu kwamba humtaki au ana kasoro flani ktk mfumo wa maisha inakuwa shida ndio maana imeathiri mpaka kwenye sehemu zetu za kazi including bungeni. Wewe mweleze kama ni mtu ambae hajavuka 25 years au 30 years kama amemaliza chuo at least maana extended family haziepukiki sometimes ila kiukweli mweleze maana watu wengine wazima wamezidi hata mshipa wa aibu hawana. Watu kama hao hutakiwi kumpa nafasi ya kumzoea sana nikiwa na maana akifika kwako unamtolea na shuka mpya badala yake kama hajaja na shuka unampotezea
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    pole sana usiogope hiyo ni mitihani ya hapa Dunia keti na ndugu zako ili muweze kujadili kama familia I hope utapata jibu.
     
  13. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #13
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,728
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Hata kama baba yako Elia unaweza ukamtoa kiana maana kama hana shughuli hapo au hajaja kutibiwa katika hospitali kubwa ya mjini, inabidi tu utumie technique ya kumuondoa maana privacy inakuwa haipo pia anatakiwa akuache na wewe u-practice ubaba/umama wako kwa familia yako
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #14
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Asante mkuu, mgeni mwenyewe yupo above 60yrs. ila nashukuru kwa ushauri wako
     
  15. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #15
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    baaasi wewe ndo star,,,,
     
  16. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #16
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,448
    Likes Received: 765
    Trophy Points: 280
    Wewe ndo kubwa la maadui..!
     
  17. UKI

    UKI JF-Expert Member

    #17
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaani mungu anisamehe kwa kweli sijaoa ila nilishamuambia hata mama yangu nikipata familia yangu mimi na wife tu hata mama yangu kuja aje na kuondoka na kama tupo mbali nae sisi ndio tutakuja kukusalimia , nina uzoefu na haya mambo aisee yanacost cost sana na yanavuruga amani hapana aisee. kwanza pole sana kwa hilo naomba umpe makavu aisee please bora lawama kuliko hasara. maisha yamepanda sana kumtunza mtu mzima ni gharama sana sio kama zamani vyakula vilikuwa vya bei chee siku hizi hadi mchicha unanunua zamani unachuma hapo nyuma ya choo tu mnajilia leo unauzwa no haiwezekani.
     
  18. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #18
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,452
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Ooh! Leo inabidi ujikoki kisawaswa kwa maombi. Unaweza kuta mzee mwenyewe ni mwanajamvi. Utakomaje mkuu!
     
  19. Candy kisses

    Candy kisses JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 290
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Duuh me naogopa hata kuchangia ukute babu anawaona wanaomdiss humu kwa TV ya asili,all the best kwa utakalo amua!
     
  20. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kazi keli kweli watanzania na imani tuko juu sana basi waunganike na prof maji marefu
     
Loading...