Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nifanye nini ili kuanzisha Microfinance yangu?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by boma2000, May 14, 2011.

  1. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #1
    May 14, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Wadau wenzangu hapa JF kina Babalao na wengineo naomba mnisaidie ili niweze kuanzisha Microfinance yangu Dsm ninatakiwa niwe na nini, na utaratibu gani nifuate.


     
  2. Graca

    Graca JF-Expert Member

    #2
    May 14, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    una wazo zuri sana mzee na hii kitu inalipa sana. Pindi ukifanikiwa nipm mkuu labda naweza pata kibarua hapo. Currently am working as a loan officer kwenye microfinance fulani.
     
  3. CONSULT

    CONSULT JF-Expert Member

    #3
    May 14, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Asanteni sana wakuu hata mimi ninashida hiyo hiyo na tayari nilishaanza utafiti naomba sana sana tu-teamup ilikufanikisha nimeambiwa kufungua kampuni yenye financial activities km hizo then you lounge application BOT lkn uwe wealthly financially equity ilimradi usije kopa ndio ukakopesha myself is possiblena mengine mengi.
     
  4. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #4
    May 14, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    1.Unaanda Proposal na kuipeleka Bank kuu ya Tanzania,then wanakukagua kuona kuwa umetimiza vigezo walivyokupatia poamoja na mtaji kama unao (KUNA KIWANGO MAHALUMU)kilichopanga for Microfinance Companies
    Then unapewa Leseni.
    Kuna Consultant Mmoja uwa anaanda hizo Proposal na kuzi submit bank kuu on your behalf
    If interested ni PM tuonanae tusaidiane
     
  5. babalao

    babalao Forum Spammer

    #5
    May 14, 2011
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 431
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unaweza kuanzisha SACCOS, au Financial NGO au kampuni financial institution kama FINCA kati ya zote hizo rahisi kuanzisha ni SACCOS ukitaka kuanzisha Benki lazima uwe na Sh. 50 million sidhani kama unazo. Ukitaka ushauri zaidi nipigie 0755394701 au nipm
     
  6. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #6
    May 14, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Anaweza kuwa nazo jamani.
     
  7. G

    Gathii Senior Member

    #7
    May 14, 2011
    Joined: Feb 9, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapo kwenye red umenichafua to be sincere...how come uje na negative statement kama hiyo.
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    May 14, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Usikubali kuchafuka kienyeji,hiyo ni changamoto ktk kutafuta,naamini mtoa ushauri hana maana mbaya kama ambavyo mimi na wewe tunaweza kuona, maoni yangu tu.
     
  9. Kiroroma

    Kiroroma JF-Expert Member

    #9
    May 14, 2011
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hizi MFI zitafungwa zote muda si mrefu!! Utapeli na wizi wa mchana umezidi kwa walala hoi.Nakwambia with MFI Mtanzania hatakomboka hata kidogo,Kwani ni kunyonyana kwa kwenda mbele.My take anzisha bureua de Change kwani hizi life span yake ni kubwa.Lkn MFI ni biashara ya msimu tu kwa Tanzania.
     
  10. Graca

    Graca JF-Expert Member

    #10
    May 14, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    si kweli kua ni biashara ya msimu
     
  11. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #11
    May 14, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Mboan finca, bayport, na wengine wanakopa?
     
  12. K

    Koba JF-Expert Member

    #12
    May 14, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,063
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    [FONT=verdana, Arial]Any individual or company wishing to establish a bank or financial institution in Tanzania must submit the following information to the Directorate:-[/FONT]
    1. [FONT=verdana, Arial]Letter of Application in prescribed format.[/FONT]
    2. [FONT=verdana, Arial]Proposed Memorandum of Association (unregistered with the Registrar of Companies).[/FONT]
    3. [FONT=verdana, Arial]Proposed Articles of Association (unregistered with the Registrar of Companies).[/FONT]
    4. [FONT=verdana, Arial]Proof of Availability of Funds for Investment as Capital of the Proposed Institution e.g bank certification.[/FONT]
    5. [FONT=verdana, Arial]List of Incorporators/Subscribers and Proposed Members of Board of Directors and Other Senior Officers.[/FONT]
    6. [FONT=verdana, Arial]Information Sheet of Every Incorporator/Subscriber and Every Proposed Member of the Board of Directors, and Senior Officer.[/FONT]
    7. [FONT=verdana, Arial]Proof of Citizenship of Every Incorporator/Subscriber and Every Proposed Director and Senior Officer. This Includes Detailed Curricula Vitae (CV), Photocopy of the First Five Pages of a Passport, a Passport Size Photograph and Historical Background.[/FONT]
    8. [FONT=verdana, Arial]Audited Balance Sheet and Income Statement of Every Incorporator/Subscriber and Every Proposed Member of the Board of Directors and Senior Officer who is Engaged in Business.[/FONT]
    9. [FONT=verdana, Arial]Certified Copies of Annual Returns of Every Incorporator/Subscriber and Every Proposed Member of the Board of Directors and Senior Officer (together with accompanying schedules/financial statements) Filled During the Last Five Years with Income Tax Office for Income Taxation Purposes.[/FONT]
    10. [FONT=verdana, Arial]Tax Clearance From the Income Tax Office[/FONT]
    11. [FONT=verdana, Arial]Statement From Two Persons (not relatives) Vouching for the Good Moral Character and Financial Responsibility of the Incorporators/Subscribers and the Proposed Directors and Senior Officers.[/FONT]
    12. [FONT=verdana, Arial]Business Plans for the First Four Years of Operations Including the Strategy for Growth, Branch Expansion Plans, Dividend Payout Policy and Career Development Programme for the Staff, Budgets for the First Year Must Also be Included[/FONT]
    13. [FONT=verdana, Arial]Projected Annual Balance Sheets for the First Four Years of Operations.[/FONT]
    14. [FONT=verdana, Arial]Projected Annual Income Statement for the First Four Years of Operation.[/FONT]
    15. [FONT=verdana, Arial]Projected Annual Cash Flow Statements for the First Four Years of Operation.[/FONT]
    16. [FONT=verdana, Arial]Discussion of Economic Benefits to be Derived by the Country and the Community From the Proposed Bank/Financial Institution.[/FONT]
    kwa maelezo zaidi ingia www.bot-tz.org kuna maelezo mengi ya kutosha nini unatakiwa kufanya na rules & regulations zote,for short cut click banking supervision.
     
  13. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #13
    May 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mungu atujalie nifanikishe,
     
  14. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #14
    May 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    asante nitaku-pm mkuu, ila unakosea kusema mimi sina Tsh 50m mbona kwa wabonge wengi ni hela ya kawaida tu
     
  15. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #15
    May 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Wakati mwingine huwa inatokea kwa baadhi ya watu, inabidi kuwa na msimamo ili kukamiliza mtu unachotaka kufanya otherwise, utaishia njiani kwa kukatishwa tamaa. asante kwa kuwa muungwana
     
  16. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #16
    May 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kama mtu ameianzisha akiwa serious haiwezi kufungwa, ila kama mtu ameanzisha kama mtu anavyoanzisha biashara nyingine kwa lengo la utapeli basi itakufa kweli maana utapeli una mwisho wake
     
  17. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #17
    May 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ni kweli Biashara yoyote ' at one point' kukopa ni lazima, na utaendelea kukopa, si suala ya Tz tu ila ulimwenguni kote
     
  18. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #18
    May 15, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyu kakosea kuandika tu, ni million 500 kwa benki nadhani kama haijafika bilioni maana kulikuwa na mpango wa kuongeza capital requirement. Kwa microfinance sina kumbukumbu ila ni more than 50 mil
     
  19. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #19
    May 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu Koba asante sana kwa maelezo mazuri ngoja nifuatilie ili kupata details zaidi.
     
  20. C

    Changamoto2015 JF-Expert Member

    #20
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 737
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    hapo kwenye red kuna walakini, benki zingekuwa nyingi mno.
     
Loading...