Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NIDA: Tunaanza kutoa vitambulisho kwa watumishi wa Umma

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mjenda Chilo, Nov 7, 2011.

  1. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Wanajamvi, hawa jamaa wanaboa, inawezekanaje waseme wataanza kutoa vitambulisho vya uraia kwa wafanyakazi wa serikali, au ndo watu kutaka waonekane wamefanya kazi, hivi anaehitaji kitambulisho hasa ni huyu mfanyakazi wa serikali mwenye kitambulisho cha kazi wengine na passport juu na kadi za benki zinazomtambulisha unawaacha wananchi ambao tunatakiwa tuwatambue. Tena ningefikiri wangeanza na mkoa kama kigoma ambako wageni ni wengi. Au ndo vichwa nazi?
     
  2. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Mkuu, nakumbuka wakati wanaanzisha agency hii walisema kuwa wataanza watumishi wa umma sababu database yao imekaa vizuri, ie wanalipa paye,etc. Am sure baada ya hapo wakwenda kwa awamu kwa watz wa makundi mengine. Tuwape muda na tuwavumilie sbb haya mambo mageni huku tanganyika ingawa wenzetu znz wana uzoefu nayo at least.
     
  3. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,779
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Mwanzo mbaya from the design stage, watu kupenda mteremko tu. Vitambulisho vilipaswa kuwafikia wakulima kwanza ili iwasaidie ktk utambulisho na access to finance na inputs. Sasa kama pilot inaanza na data base kamili then hakukuwa na haja ya international tendering
     
  4. R

    Rweye JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,746
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Mkuu wapi napata hii kitu exkyuuzi?wakulima na wafanyabiashara ndo wanatakiwa kuhudumiwa kwanza make wanashindwa hata kukopesheka,nachelea kusema siasa ya kupiga kura 2015 isije ikawa imehusishwa hapa
     
  5. T

    Topical JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa walitakiwa waanze na wakulima tena wananchi..sasa wafanyakazi wa wanini?

    Hawako makini wanataka waenze na kitu rahisi halfu waseme pesa imeisha na mradi uishie hapo..
     
  6. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Issue hapa naona ni kujifanya tu wameanza kazi, pilot study katika nyanja zote unatakiwa usample ili uweze kupata representative sample. Kuwapa watumishi wa umma unatoa kabisa maana ya National Identification kwasababu kimsingi hawa tunadata zao mpaka za ndani mno. ni kama wako identified tayari, wangeanza kuwatambua wakulima na wafanyabiashara walioko kwenye informal sector then ndo wangepata picha ya zoezi na ugumu wake, hapa labda uniambie watakuwa na kazi tu ya kuprint kwasababu hii database yao mbona iko tayari? sasa hapo mkuu si hata ile stationery yako wakikupa tenda na software unapiga hii kazi? we wape muda mi sikubaliani nao from the scrach, ingetosha kusema zoezi litaanza 2014.
     
Loading...