Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nichangiwe kipi: Elimu au sherehe ya harusi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Andindile, Apr 19, 2009.

  1. Andindile

    Andindile JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2009
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ndugu wana JF ni kwa muda mrefu sana utamaduni wa kuchangishana pesa kwa ajili ya harusi umezidi kupamba moto. Imefika mahali pesa inayochangishwa inazidi millioni hata kumi. Lakini hiyo hela yote hutumbuliwa ndani ya siku moja. Je kwa nini visianzishwe vikao vya kuchangisha pesa kwa ajili ya kumpeleka mtoto shule au chuo badala ya harusi?

    Karibuni kwenye jamvi
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Niliisha acha kuchangia, vipaimara, Komonio, Engagements, bridal shower, graduations, harusi etc etc huwa nawapatia mchango wangu binafsi bwana harusi....kamati no way! Huwa nachangia sana wagonjwa na wanaoenda shule ofisini kwangu walinielewa!
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,960
    Likes Received: 9,525
    Trophy Points: 280
    Huu utamaduni wetu wa kuchangia mamilioni kwa ajili ya harusi, graduation, Vipaimara n.k. inabidi tuachane nao haraka sana na tuanze utamaduni wa kuchangia elimu au wagonjwa. Juzi kulikuwa na article hapa mgonjwa alikuwa anahitaji $30 au shilingi 30,000 approximately ili apatiwe matibabu lakini hakuzipata na kufariki dunia ambapi shilingi milioni 8.4 zilichangwa kwa ajili ya mazishi yake!!!!
     
  4. G

    Giroy Member

    #4
    Apr 19, 2009
    Joined: Dec 17, 2008
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndg yangu madaa hii umeileta kwa wakati muafaka, ambapo watz wanapaswa kuweka vipao mbele katika vitu vyenye msingi.miaka ya '80 nikiwa primary kijijini kwetu tulikuwa tunaipata vizuri kbc kuliko rtd.kila mara utasikia harambee ya kuchangia mtoto wa mtu fulani anayekwenda kusoma ng'ambo,na wakati mwingine India.Wenzetu wamejua siku nyingi umuhimu wa kuchangia elimu,nimebahatika kuwa na marafiki kutoka kwa kibaki.wanashangaa jinsi tunavyohangaika mambo kulakula na tunavyoyachangia.mwezi uliopita nilikutana mtu moja tukawa tunaongea mambo ya kusomesha watoto baada ya kugundua tuna watoto wanaofanana kwa umri.Alinambia watoto wake wanasoma shule moja huko kwa kibaki,na huko alikuta kuna mtoto wa kigogo moja anasoma ktk hiyo primary school.tukaanza kuijadili hiyo hali,kwanini huyo kigogo na pengine ni wengi,wanasomesha nje?tukafikiri pengine kuna mapungufu ktk elimu itolewayo hapa tz.lakini kutokana nafasi zao serikalini tungetegemea wangeishauri sirikali yafanyike marekebisho kama yatahitajika.lakini wanaona wana uwezo wa kuwapeleka huko wakapate kilichobora,na kwanini hicho wanachokiona bora kisipatikane hapa nchini? Viongozi wengi wa nchi hii ni wanafiki,wabinafsi na yote yanayofana na hayo.,inauma sana.wanachangia ujenzi wa shule/wanaziita voda fasta na waalimu pia wanatafutwa fasta fasta.VIONGOZI WETU HAWANA NIA YA DHATI YA KUSAIDIA ELIMU KTK NCHI HII.Samahani kama nimetoka nje ya mada,machungu ndiyo yamenifikisha hapa.muwe na siku njema.
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,536
    Likes Received: 6,137
    Trophy Points: 280
    Swala la kuchangia elimu ndilo bora tatizo huu ni utamaduni ambao sisi wabongo bado hatuna. Elimu kwetu ni privilage for the few wakati wenzetu Wakenya its something they fight for. Tusubiri mikakati ya Shirikisho itakapo kamilika na no boarder labour migration itakapo sainiwa, raia wa jumuiya kufanya kazi popote bila vibali, tutashangaa mpaka secretarial jobs zitakavyozolewa na form four leavers wa Kenya.

    Bado hatuna mwamko wa kuchangia elimu, hata ukiitisha harambee hiyo, utapata poor response. Ila lazima tufike mahali tuanze.

    Kuchangia sherehe kuna aina nyingi, kuna wanaochangia kwa sababu ni wahusika wa karibu na michango yao ni ya mandatory kama sehemu ya obligation kwa muhusika.

    Kuna wanaochangia kwa ajili ya social participation na interaction, yaani unachanga tuu ili ustahili kupata kadi ya mwaliko. Maranyingi hawa huchanga ile minimum required donation lazima aje tena ale na anywe kuliko hata kale kamchango kake. Ndio hawa wenye kelele sana, "mbona mbia hazipiti...?"

    Kuna wanaochangia ili kusaidia kufanikisha sherehe, hawa ndio wachangiaji wanaotoa michango ya maana na hawana makuu, wanaweza hata wasije kwenye sherehe. Hata akija ni bia moja au mbili baada ya zawadi hujiondokea mapema kwenda kunywa mahali pengine au kujirudia kwake mapema.

    Pia kuna wachangiaji mabishoo kutoa maahadi makubwa ili kuonyesha jeuri ya pesa. Hawa kwenye vikao, wana kelele sana. Wengine ili kutafuta masifa, wanatoa ahadi nzito mwishowe huishia kuingia mitini. Hawa ni wachangiaji hatari.

    Yote tisa kumi ni sisi wenyewe wahusika wa sherehe kushindwa kusoma dalili za nyakati, kutaka kufanya mambo makubwa huku uwezo hatuna, matokeo ni sherehe za vichekesho, mambo haya huwakumba sana masuper star wa Bongo.

    Sherehe tufanye jamani, shirikisha marafiki ndugu jamaa na majirani, ni aibu mtu hamjuani ndio kwanza umetambulishwa leo alafu anakutolea kadi ya mchango kama fund raising campaign ya issue muhimu. Siku hizi ndio mambo yanazidi, kuanzia michango ya ubatizo, arobaini, maulid, kumtoa mtoto sunna,ngoma, kumunio ya kwanza, kipaimara, engegement, kitchem party, back party, mpaka birthday!.

    Tufike mahali mtu ujikune unapofikia, kwani kila sherehe lazima mchango?. Twende kwenye elimu sasa.
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kuna siku nilienda kwenye kamati za vikao vya harusi, some years back !! kuna kitu inaitwa kapu chakavu.....do watu wanachangia sana kuliko harusi kitu wanalewa ile pesa duuuuuuuuu
     
  7. R

    Rodelite JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2009
    Joined: Oct 28, 2007
    Messages: 317
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata majuu michango ya harusi zinazofanyika Tanzania inafanyika sana....wabongo hukutana na kuchanga halafu maharusi wanasafiri kwenda kufanikisha shughuli Bongo.
     
  8. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Umechagua fungu jema mkuu
     
Loading...