Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nibainishie uwezo wako wa uelewa/kufikiri na utambuzi

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Judgement, Jun 22, 2012.

  1. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mathalani ameshuka Malaika wa Rehema.
    Akawa yupo mbele ya uwepo wako, kisha akapaza sauti na kunadi hivi :-
    "Ewe Mwanadamu nimekuja na zawadi ya maana kwako, nina aina mbili ya zawadi. Ambapo unapewa fursa uchague mojawapo kati yake itakayokufaa katika maisha yako, mkononi kwangu nina
    AKILI na
    FEDHA
    Tafadhali chagua kimoja."
    (mwisho wa kunadi)
    Ndugu yangu mdau unaesoma hapa utachagua nini ?
    Ikiwa utachagua Mkwanja toa sababu.
    Na ukichagua AKILI pia toa reasons.
    Naomba kutoa hoja.
     
  2. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Pesa bila akili utaishia kuwa kama akina mike tyson who blew up everything he had kwa ujinga wake, akili nyingi nazo huondoa maarifa,best kuwa na vyote pesa ndefu na kichwa inayochemka.
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    nitamwambia anipe 'hekima', maana thr it nitapata vyote
     
  4. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    BT hujanielewa vizuri, yeye Malaika hakuja na HEKIMA, kaja na vitu viwili tu, AKILI na PESA chagua ktk hivi.
     
  5. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kiongozi nitachanganua mchango wako baadae, ngoja nipate michango mingine.
     
  6. telitaibi

    telitaibi JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mh jamani iko kazi
     
  7. Zinduna

    Zinduna JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 2,289
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Nitachagua CDM
     
  8. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Shkamoo!
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    nitachagua akili.....
     
  10. Zinduna

    Zinduna JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 2,289
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Swali lako jepesi sana, fedha haziwezi kukusaidia kama huna akili lakini ukiwa na akili ni rahisi kutafuta na kumiliki fedha
     
  11. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    me ntachagua pesa make akili ninazo. make unaweza kuwa na pesa bt ucwe na akili ya kuzitumia. bt ukiwa na akil ukipewa pesa utaweza kuzitumia
     
  12. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Umesomeka BT, bt hakikisha baadae mbele unaufatilia Uzi huu , uone mimi Judgement nitachagua nini .
     
  13. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ni kama vile unaelekea kufikia uelewa !
     
  14. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    co naelekea,naelewa!
     
  15. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Akili Jg
     
  16. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mie pesa mbele, akili mbele kwa mbele. akili zitanisaidia nini.
     
  17. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Remmy mkwanja bila akili ni sawa na kupaka rangi upepo!
     
  18. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Akili zitanisaidia nini. Zitanipa mahitaji? umenambia nichague moja. will go for money mwendo wa kula bata. hata kichaa anajua kutumia pesa.
     
  19. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #19
    Jun 23, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ok siwezi nikukatalie coz ni selection.
    Bt nakusihivi midamida usiache kurudi kwenye uzi huu uje uone my choice.
     
  20. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #20
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Teh kweli umepinda mumy
     
Loading...