Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nianzaje kumkumbushia deni langu huyu dada!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Perry, Nov 9, 2011.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Wadau,kuna gal flani hvi nasoma nae{ni rafiki wa kawaida tu}nlimkopesha pesa ka elfu 80 hv,bt cha kushangaza umeisha pita mwaka hajanilipa hata sent na leo asubuh kanitumia txt akiniomba ka niko fresh financialy basi jioni anione nimkopeshe kama elfu 50,maana anadai ana pesa ya kula leo na kesho tu, amenisisitzia hata ka sina nimfanyie maarifa hata kwa kumkopea kwa marafik zangu ili apate pesa ya kusurvive atleast kwa wiki 2,sa najiuliza deni langu la nyuma hajanilipa na wala hajawahi kuliongelea,afu bado anataka nimkopeshe tena,kikwel pesa ya kuweza kumsaidia ninayo bt nahofia isije ikawa bad debts,sa wakubwa mnanishaurije nimsave au nimpotezee,maana sijamjibu chochote hadi sa hvi na nitumie kaujanja gani kumkumbushia lile deni la nyuma pasipo kumfanya ajisikie vibaya?
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mwambie akulipe usepe..
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Nov 9, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,143
    Likes Received: 16,103
    Trophy Points: 280
    Is that really a problem? Good grief~~~
     
  4. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kibinadamu, mpatie hela chache sana ya kula. Muambie kuwa na wewe umechacha. Cha kufanya ni kuweka hesabu katika round figures. Ikiwa ulimkopesha 80, mkopeshe nyengine 20 ili iwe unamdai laki moja. Wakati unampa hizo 20 mwambie wazi- 20 hizi na zile 80 itakuwa ninakudai laki moja, naomba unilipe baada ya mwezi kwani na mimi niko taabani. Ikitimia mwezi, mkumbushe. Kama hatokulipa, angalau atawacha kukufanya shamba la bibi na atakuwa anakukimbia. Ukimnyamazia atakuzowea mwisho unaweza kujikuta unalipwa "fadhila" badala ya pesa.
     
  5. M

    Marytina JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    labda nisiwe mimi
     
  6. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hapo mkuu umenena
     
  7. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Anakuchuna kijanja!! Amkaa ww!!!
     
  8. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kumbe ndo style mpya waliobuni siku hzi?
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mwambie akulipe ile ya mwanzo kwanza.....Hehehehe mtxt back mwambie ''Dah...aisee mi mwenyewe nlikua najipanga kuja kuchukua ule mzigo wangu maana mambo sio kabisa'' .
     
  10. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Umekusudia nini? Usingemkopesha tena au vipi?
     
  11. Geen

    Geen JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 283
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mwambie na wewe umechacha kweli yaani ulikuwa unataka kumkumbusha ile 80 akulipe ili u survive
     
  12. AMINATA 9

    AMINATA 9 JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 2,132
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    we uko ka mie nikikopesha mtu cwez kumfata fata kunilipa so kukwepa hayo siku izi ckopeshi mtu labda nimpe tu bila malipo mana cwez kudai......natamani kweli niwe bandidu na mm mtu akinikopa namvaa anilipe mkavumkavu lkn cwez ............so pole sana
     
  13. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kama haiwezi ku disturb mfuko wako mpe tu.Si unajua maisha kusaidiana mkuu?Siku moja atakuja lipa na RIBA!
     
  14. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mwambie hivi katika lile deni la mwaka jana ulilomkopesha apunguze elfu hamsini ziweze kumsaidia hizo wiki mbili. Usimpatie hela nyingine ya ziada kwani hatolipa na anaonekana hajui kubana bajeti vizuri ya fedha zake. Hivyo ukiendelea kumpa atakuona wewe ndio sehemu ya kupatia hela (kukuchuna)!
     
  15. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #15
    Nov 9, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pole mkuu. Mimi pia nina story kama hii ya kwako, japo ya kwako ni cha mtoto ukilinganisha na ya kwangu. Kuna dada mmoja tunayefahamiana japo si karibu sana alikuwa na shida akaniomba nimkopeshe pesa. Nikamkopesha na nikaahidiwa ningerudishiwa mwezi unaofuata. Mwezi ukaisha nikaanza kupewa series ya matatizo aliyonayo (nahisi ilikuwa ni namna ya kuniambia nisimdai tena), mara ana harusi ya ndugu yake mara ana mgonjwa mara hiki mara kile na sikumwambia chochote. Ikapita kama miezi 2 hivi akaja na shida nyingine ya dharura akaomba nimkopeshe tena na nikaahidiwa ningerushiwa baada ya miezi miwili mpaka sasa sijarudishiwa. Kwa jumla namdai zaidi ya Tshs. 2.6 mil. Dada mwenyewe ana kazi nzuri sana yenye mshahara usipoungua Tshs. 1.9 mil. kwa mwezi. Nimemkumbushia mara kadhaa jibu ninalopewa nivumilie kidogo. Lol! Sasa najiuliza huyu dada yangu anafikiri mimi sijihitaji hizo pesa jamani? Na mimi niliahirisha mipango yangu baada ya kuhakikishiwa ningezipata tu bila shida. Kwa kweli amenipa somo, na nahisi ana ajenda ya siri sasa.
     
  16. kussy

    kussy JF-Expert Member

    #16
    Nov 9, 2011
    Joined: Jun 15, 2010
    Messages: 330
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mwambie akope kny ike 80 uliyompaga!
     
  17. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #17
    Nov 9, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jamani mwenzie anataka ya kula sasa hivi hizo 80 zilishaisha siku nyingi! Tehetehetehetehetehetehetehetehe
     
  18. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #18
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Angekua mwanaume mwenzio mbona pangechimbika!!
     
  19. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #19
    Nov 10, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Unajua nyie watu wengine wa ajabu sana! Haya maelezo yako ni nusu, hujatuambia unafeel nini kwa huyo dada mpk ushindwe kujua namna ya kudai fedha zako. Kwa kifupi tu huyo mwanadada keshakuona 'mwepesi' wa kukolea maneno kiasi unaweza kukopa ili umpe yeye. Na kama ni wa karibu basi ujue kutongoza sio mpk ulazimishwe kwa mikopo, ANAKUTAKA au ANAKUBANDUA kidogo kidogo
     
  20. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #20
    Nov 10, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    aisee hiyo 80 hairudi kabisa...we mwambie umechacha,kwani hana marafiki wengine wakuwakopa?
     
Loading...