Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nia ya Dhati ya Wanaharakati Kumshtaki Livingstone Lusinde kwa Child Abuse

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mdau, Apr 2, 2012.

  1. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Wadau naomba tuziweke pembeni siasa katika kujadili mada hii, tuweke michango yetu kwa nia ya kulitimiza hili....maneno aliyoongea Mbunge Lusinde yametugusa sana sisi wanaharakati wa haki za watoto, ukizingatia kwamba kulikua na watoto wadogo pale ambao waliyasikia..technically, he did abuse those children..kwa hilo basi, tuna nia ya kulifikisha shauri hili katika vyombo vya sheria ili wanasiasa au watu wenye tabia ya kuongea offensive and abusive words mbele ya watoto wafahamu kwamba watawajibika kwa matamshi yao kisheria!

    1. tunaomba weledi wa sheria za kitaifa na za kimataifa; hasa katika Child Rights' watoe mwongozo katika hili...

    2. tunaomba wakazi wa Arumeru, waandishi wa habari, au yeyote aliyehudhuria mkutano ule awe tayari kutoa ushahidi, ikibidi mahakamani...

    3. tutashirikishana katika kila hatua itakayoendelea katika hili..

    3. ikibidi tuwe tayari kwa michango ya hali na mali ili kufanikisha jamobo hili....

    Mwisho; tukumbuke kwamba mtoto wa mwenzio ni wako........nakaribisha michango na ushauri...
     
  2. N

    Njaare JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,065
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni wazo zuri sana!
     
  3. m

    mama kubwa JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,274
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    Angekuwa CDM mngefanikiwa lakini kwa kuwa yuko CCM mtapoteza muda. Mie ushauri wangu msibishane na mwehu watu wa Arumeru wameshatupa zawadi nzuri kwa kutosikiliza maneno ya mwehu hiyo ni adhabu kubwa na inamtosha.
     
  4. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Niunga mkono hoja hiii ili iwe fundisho kwa wanasiasa uchwara ambao hawajui kulitumia jukwaaa vyema kimaadili


     
  5. E

    ENKOKOROMI Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hoja nimeikubali,maana ieleweke tusi nitusi tu.Liwe limetolewa wakati wa kampeni au mahala popote.Kamata Lusinde peleka vyombo vya sheria.
     
  6. m

    msolopa ganzi Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 57
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Naunga mkono hoja hyu bwana lusinde amedharirisha utu wa mtanzania ni muhimu afikishwe katika vyombo vya sheria hili iwe fundisho kwa wanasiasa wa aina yake.
     
  7. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Upo sahihi, in a political perspective...lakini kumbuka vijana ni taifa la leo na watoto ni taifa la kesho....hawa watoto pia wanastahili zawadi, unadhani ni ipi ndugu? Angekuwepo mtoto wako pale na akarudi nyumbani akiimba aliyoyasikia, ungemchapa??
     
  8. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    I am telling you ... "Muheshimiwa" Mbunge L Lusinde ... has a lot more to answer on this, not child abuse alone! He should be brought to the Justice and the rest will be taken care ... !!CCM should have taken this measure to clear its image ... if at all there is anything good left with them!!CCM would you in anyway take my advice ...???!!!
     
  9. L

    LOVI MEMBE JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    matusi aliyotoa Lusinde hayavumiliki katika kadamnasi ya watu wastaarabu na hakika hata hao wahenga aliowataja kwa kejeli akiwemo baba wa muasisi wa nchi hii watampatiliza. haijakaa vizuri , nadhani maamuzi ya kumpa ubunge Lusinde hayakuwa sahihi . watu wa Mtera wanajisikiaje mtu wao anapoporomosha matusi ya nguoni bila break? nadhani kama sikosei huyu ana kanisa analosali na ana mkubwa wake wa ukoo. bila shaka taasisi hizo 2 ziwajibike kumshughulikia ipasavyo vinginevyo hawawakilishi vizuri waumini wenzie wa kanisa na wanaukoo. imebidi tumshitaki kwenye hizo taasisi kwanini ccm ndiyo wamfundisha (wanamsonga) vibaya. halii hii ikiendelea tz itapoteza ustaarabu na weredi mbele ya macho ya kimataifa. chonde chonde mzee Lusinde na mzee Mlekela mkalisheni mwanenu anaenda kubaya. he is forging an unpleasant atmosphere. infact he is deroding the credibility you founder had made headways earlier.
     
  10. H

    HAFSA1984 Member

    #10
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwanza huyu lusinde anapata wapi jeuri ya kuongea mambo machafu wakati tunamjua vizuri tangu akiwa kawe dsm pale akishinda kucheza bao tu leo anakuwa jeuri sio
     
  11. S

    Saitoti Member

    #11
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono mh. naomba Mh. Tindu lissu, Mdee, Mnyika , na wanasheria wengine wa chadema mtupe mwelekeo.
    Asante
     
  12. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #12
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 3,312
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Wakuu wengine tupo interia kabisa, kwani alisemaje? But bravo to CHEDEMA, bravo Arumeru, Kirumba and Kiwila Mbeya, Bravo wapenda mageuzi wote nchi nzima.
     
  13. B

    BJEVI JF-Expert Member

    #13
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ili la kumfikisha mahakamani ni muhimu mno.....hakutenda haki hata kidogo,amezalilisha siyo watoto tu bali hata wakina mama,wazee na watz kwa ujumla wao.Hata kama kichaa ni cha kuzaliwa hakiwezi lipuka kwa style ile,...Ni fedheha kwa wananchi wa mtera,ccm na haswa kwa successor wake mzee John M.
     
  14. A

    Afghan Member

    #14
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nakubaliana na wanaharakati, afikishwe kwenye vyombo vya sheria. Hivi hakuna recording iliyofanyika jamani?
     
  15. M

    Mahele dude Member

    #15
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwaili naona kama tukienda mahakamani itakuwa fundisho tosha kwani alifikiri watu wa arumeru ni wajinga kama kwao inamanisha ata alipopata ubunge alitumia matusi so tusimulaum sana inapaswa kuangalia chanzo chake cha akili pia anapotoka
     
  16. M

    Mtanzania wa Uru Member

    #16
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Alikuwa anaongea kama aina ya shetani fulani hivi. Hili wazo ni zuri, akina Lema wamekashifiwa waende kumweka lupango ili adhibitishe matusi yake. Na hata kaka Slaa wewe ni msomi kama mtendaji na kamanda kiongozi basi chukua hatua kwa hili ni mazoea ya waliopungukiwa na sera huko CCM. Ningeshauri Mh. Kikwete achukue hatua kwa huyo mtu aliyeabisha mno. Tuwe na busara amenitenda sana
     
  17. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #17
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,348
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Naomba tuorodheshe matusi yote aliyoyatoa ili hata ikishindikana kumshtaki basi yachapishwe na wapelekewe wapiga kura wake ambao watakuwa na jukumu la kumchukulia hatua za kinidhamu kwa kuwadhalilisha!
     
  18. M

    Mukalunyoisa Senior Member

    #18
    Apr 2, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa lugha yake chafu inaonyesha ndio picha halisi ya viongozi wa CCM kuwa wako hivyo japokuwa hawajapewa nafasi ya kusimama kwenye majukwaa.
     
  19. i

    ikindo Member

    #19
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 25
    fano wa matusi;- NIWALAMBE NISIWALAMBEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEE.
     
  20. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #20
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    hatua stahiki lazima, child abuse, deformation kwa wabunge na viongozi wa Chadema nk
    watu wa LHRC na wengineo mchakato uanze mapema.
    inabidi iwe fundisho kwa kweli.
     
Loading...