Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni wakati sasa tigo mbadili jina

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Raia Fulani, Nov 28, 2011.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Nov 28, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Sijui kama hili limeshawaingia kwenye milango yenu ya fahamu. Jina la kampuni yenu linatumika VIBAYA mno! Imekuwa ni kawaida watu kuzungumzia tigo kama njia ya haja kubwa. Neno tigo pia linatumika kuhamasisha ngono kinyume na maumbile (ulawiti). Ni rahisi sana mtu kusema 'naomba tigo' akimaanisha kulawiti. Tatizo hili limechangiwa na namna mnavyotangaza huduma zenu. Kiukweli neno tigo linakuwa gumu kutamkika kadri siku zinavyoenda. Labda tigo mtuambie mnafarijika mnavyohusishwa na njia ya haja kubwa.

    Kweli jina ni lenu lakini mmechangia sana kuliletea sifa mbaya. Mnakumbuka yeboyebo? Kubazi zilipendwa sana ila tatizo sabasaba moja tu iliharibu kabisa jina na biashara ya kubazi zile. Sasa na nyie heshima yenu inashuka.

    Nalisema hili kutokana na jinsi watu katika jamii wanavyolitumia kuelezea njia ya haja kubwa. Balaa zaidi ni katika mitandao ya kijamii mfano jf. Watu wameshalitohoa na kulitumia watakavyo.

    Ni wakati wa kampuni hii ya simu kubadili jina sasa na kupiga marufuku matumizi yake popote. JF pia natoa wito kwenu kukataza matumizi yasio sahihi kwa jina hili katika mijadala ya humu.
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    Nov 28, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hata likibadilishwa mkitaka kutumia hilo jina geni kwa matumizi mabaya mtatumia tuuu!
     
  3. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #3
    Nov 28, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Tigo Tanzania hawawezi kubadili jina mpaka iuzwe au Tigo makao makuu (Luxembourg) wabadilishe jina lao, maana Tigo ni kampuni ya kimataifa, ina operate El Salvador, Mauritius, Ghana, Tanzania, DRC, Chad, Rwanda, Senegal, Bolivia, Paraguay, Colombia, Guatemala & Honduras.


    [​IMG]
    Il Gambino.
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Nov 28, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwa tafsiri yako waache tu? Matangazo ndo husababisha haya kutokea. Ila la tigo limekaa pabaya zaidi
     
  5. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #5
    Nov 28, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hapo kazi ipo! Tuombe iuzwe soon
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Wazo zuri. Lakini kabla ya kubadili jina lazma wachunguze chanzo kilichofanya tigo litumiwe vibaya.
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Nov 28, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    nimesema hapo juu kuwa ni promo. Promo inaweza kukujenga ama kukupoteza
     
  8. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #8
    Nov 28, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nilishaliunga hili pendekezo nikiwa nje ya box! Aidha imefikia sasa hata kujitambulisha mbele ya watu kwamba "mimi nna Tigo" juzijuzi nilitembelewa na mkwe wangu (mjombaake Wf) ktk mazungumzo nikajikuta nimemuuliza "Unle Tigo yako ina pesa?" pokeo la wajihi wa uncle nikaliona haliko sawa, nilipom'dadisi uncle akanijibu kufuatana na mahusiano yetu agenda ile iishie pale. Ht hivyo alitamka kua vijana wa sasa wanaharibu lugha sana! Kwa vl mimi nafahamu neno Tigo mtaani linatumikaje kufuatana na rika langu sikudhania kabisa kama uncle kwa rika lake la 70's nae angelifahamu hilo! Sasa maadamu hadi wazee wameshalisikia hili budi hamna zaidi ya kulifutilia kwa mbali.
     
  9. E

    Elai Senior Member

    #9
    Nov 28, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huku kwetu "Tigo" hutumika sana, na maama yake ni pombe za jienyeji.
     
  10. regam

    regam JF-Expert Member

    #10
    Nov 28, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 268
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo Masaburi naye abadili jina kwa sababu siku hizi mtu akiongea 'ujinga ' anadhaniwa anatumia tigo (ah..no) anatumia masabiri kufikiria?
     
  11. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #11
    Nov 28, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    mkuu umenena. Yani kinachotokea hapa ni taboo versus euphemism-kwamba inakuwa ngumu kwa watu sasa kutamka tigo kama mtandao wa simu. Lakini inakuwa rahisi kutamka tigo katika hali ya kuhitaji ngono kinyume na maumbile. Na hii itawakimbiza wengi toka kwenye huu mtandao kutokana na jinsi siku zinavyosogea
     
  12. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Tigo!! Bora irudi kuleee buzz ni bomba hahahaha
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hili modes walishalitolea ufafanuzi humu, kuwa ni marufuku kutumia hilo jina kinyume na maana halisi. Ukiona linatumika visivyo ripoti hiyo mtu. Sadly hili halifanyiki
     
  14. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #14
    Nov 29, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hao TIGO acha tu waendelee kutukanwa coz siku hizi yaelekea huyo bosi wao anafikiria kwa TIGO kwani kila siku network ipo down!!
     
  15. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #15
    Nov 29, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Kuna jamaa ambaye mkewe anauza vocha. Sasa usiku mmoja wakati anakula mzigo akatamani kumkameruni mkewe. Akamwomba tiGO. Mama kaja juu kama mbogo lakini baba akajitetea kuwa simu yake imeishiwa vocha so alitaka mkewe amwongezee. Mama hakutaka kuuliza usiku wote jamaa alitaka kumpigia nani akakwangua vocha jamaa akaingiza kwenye simu yake akampa pesa mkewe na kuendelea kula mzigo kama kawaida.
     
  16. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #16
    Nov 29, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    huduma yao ya cku hizi inaendana sana na hiyo tafsiri ya mtaani
     
  17. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #17
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    hahaaa
    na ile ya zantel je!!!

    TWANGA KOTEKOTE BABA LOL!:A S embarassed:
     
  18. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #18
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135

    hahahahaaaaaaaaaaaaaa
    Eeeeh
    Nimecheka kweli..................watu jamani!
     
  19. j

    johnmashilatu JF-Expert Member

    #19
    Nov 29, 2011
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
    Mi nafikiri hao Tigo watafute sababu kwanini watu wameamua kuidhalilisha kampuni yao kiasi hicho, baada ya kufanya hivyo itakuwa njia ya kwanza kupima kama huduma zao zinachukuliwa vipi na jamii.

    kuhusu kwamba kampuni hii ni kampuni tanzu ya kampuni ya nje ya nchi. Hapa pengine bussare inaweza kutumika.
    Miaka kadhaa nilikuwa kafanya kazi katika eneo la vijijni, muda mfupi baadaye akaja dada mmarekani mwenye asili ya Vietnam. Jina lake Choo!, kwa Busara tulimsha uri aajitambulishe kwa jamiii kwa jina la la Chau na mambo yalienda vizuri.jambo la msingi ni kuhakikisha kuw abusara inatumika.
     
  20. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #20
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    huyo mama atakuwa ukoo wa mangi tu. Lakini si unaona jinsi ilivyomuwia rahisi jamaa kuomba chezo?
     
Loading...