Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni wakati muafaka wa kurudisha "BAKORA" mashuleni

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kaeso, Feb 9, 2012.

  1. k

    kaeso JF-Expert Member

    #1
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tunalaumu sana kuhusiana na matokeo ya kidato cha nne, tunasahau pia na wanafunzi siku hizi wanajiachia sana. Asilimia kubwa ya waliofeli ni kutokana na ujinga wao na uhuru mkubwa walioachiwa tofauti na zamani ambapo kulikuwa na adhabu. Nashauri adhabu ya viboko irudishwe na huu ujinga wa kuandika mashairi ya bongo fleva kwenye mtihani hayatakuwepo...
     
  2. kasingo

    kasingo Member

    #2
    Feb 9, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nakuunga mkono mkuu watoto wa siku hizi hakuna kitu wameweka mapenzi mbele shule baadae
     
  3. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    BAKORA ni muhimu hasa kwa kizazi cha sasa, haya mambo tunayoiga toka nchi za magharibi ya haki za binadamu ,huko tuendako yatatutokea puani. Baadhi ya Wanafunzi hawana nidhamu hawajitumi hawaelezeki, yaani wapo wapo 2.
     
  4. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,947
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    BAKORA INAADABISHA BWANA! ZINGERUHUSIWA BADO SIDHANI KAMA MWANAFUNZI ANGETHUBUTU JAPO KUOTA KUWEKA MASHAIRI YA BONGO FLEVA KTK MITIHANI, SHULE ZA KATA UTOVU WA NIDHAMU NDO UMEZIDI, SHULE YA HAPA KWETU KWETU KUNA BAADHI YA WATOTO MANUNDA WANAJIITA "HKL" (Hatusomi Kufaulu Lazima) NA KAZI YAO KUBWA NI KUSHINDA VIJIWENI (kwenye macamp). JE, KWA UJINGA KAMA HUU WATASHINDWAJE KUANDIKA HATA MATUSI KWENYE MAKARATASI YA MAJIBU YA MTIHANI?
     
  5. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ha Ha Haaaa !!! Spare the rod, spoil the child.
     
  6. Ikeli Nagiva

    Ikeli Nagiva Member

    #6
    Feb 9, 2012
    Joined: Jan 7, 2012
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaribu kuliangalia suala hili kwa upana kidogo. Pamoja na kwamba mienendo ya wanafunzi imebadilika siku hizi ukilinganisha na jinsi ilivyokuwa hapo nyuma bado adhabu ya viboko siyo suluhu. Tatizo kubwa ni uhaba wa walimu na vifaa vya kufundishia. Serikali iongeze idadi ya walimu bora na iwaboreshee mishahara na kuwaandalia mazingira mazuri ya kazi. Sasa jiulize inakuwaje shule nyingi za binafsi zinafanya vizuri kimasomo kuliko zile za serikali. Shule za binafsi zimeajiri walimu borai wenye uwezo na wanawalipa vizuri, motisha iko juu sana.
     
  7. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33


    Yaani, hapo sina cha kuongeza, lol! Ni ajabu form four anayetegemewa kufanya mtihani anakesha akiandika na kupokea meseji za mapenzi, kazi tunayo!
     
  8. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,022
    Likes Received: 6,695
    Trophy Points: 280
    CHAPA KABISA

    UNAKUTA TOTO
    LIMEKUMBATIWA
    NA DENTI MWENZIE
    DALADALANI,
    UKIWAKAZIA MACHO,
    WATAKUTOLEA
    LUGHA ZISIZOELEWEKA
    TOTO LA KIKE LIMEWEKA
    MA WAVE,
    LINA SIM KALI KULIKO
    MZAZI
    YANABEBA NGUO
    ZA HOME,
    MIKOBANI MWAO
    WANASHINDA
    GUEST HOUSE 24/7
    pambav atafaulu lini?
    na uchumi ulivyo
    sasa machangu na
    vibaka watazidi
    mitaani ,juu
    wazazi wengi watashindwa
    kuwaendeleza!nanga, znapaa!!
     
  9. Junior. Cux

    Junior. Cux JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 5,041
    Likes Received: 642
    Trophy Points: 280
    ndo muda wake acheni vijana waenjoy ujana jemen, ka hvyo vboko vnaxaidia bax ata hao mafxad 2wachape kwa ku2ibia miela ye2 by th way kufeli skul xo kufel maisha...
     
  10. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,022
    Likes Received: 6,695
    Trophy Points: 280
    mda wa masomo
    wa masomo
    wa kufaidi maisha
    unakuja
    huswez zaliwa na kutembea lazma uanzie
    kutambaa!sa wamekimbilia ya raha
    wakavuka ya masomo
    next
    matatizo
    yaani
    watajuta na kusaga meno
    kwakweli,
     
  11. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,369
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    watoto wachapwe,mimi kila nikipata nafasi ya kufundisha ninawacharaza BAKORA!
     
  12. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ndio walewale tu huenda na wewe uligonga F,maana hata kuandika hujui,hayo ma x x x ya nini na ndio nini?
     
  13. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Sasa wanafunzi wa secondary nao watachapwa? Wazazi wasimame kwenye nafasi zao na kulea watoto wao katika njia inayoipasa!
     
  14. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,369
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    huku kwetu kijijini ipogoro mbona tunawakung'uta labda hizo shule zenu za st.flani.
     
  15. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nashangaa imagine mtoto wa kike ameshavunja ungo unamchapa??
     
  16. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Mapenzi ni nature kuwa mwanafunzi haina maana mwili unaseize,ndio maana huko boarding huwa wanaanza michezo mibaya mzazi akijua mwanae yuko salama kisa hakuna wasichana au hakuna wavulana kumbe ndio unaweza kuwa mbaya zaidi.

    Kuoa na kuolewa mapema mnawakataza,basi bora awe na mpenzi wa kuondoa hizo hisia mradi kubalance tu.
     
  17. zolong1

    zolong1 Senior Member

    #17
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    viboko havisaidi!
     
  18. Junior. Cux

    Junior. Cux JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 5,041
    Likes Received: 642
    Trophy Points: 280
    akuna m2 anaejua mwsh wake wa kukaa dunian, ukxema uxubil mda wako utaenjoy unaweza ukafa ata chuo ujakiona na unauakiaka gan kwamba ukikua utakua na maisha mazuri ya kuenjy..
     
  19. Junior. Cux

    Junior. Cux JF-Expert Member

    #19
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 5,041
    Likes Received: 642
    Trophy Points: 280
    ka ujui uliza ujibiwe.. Lgha inakua na chngez ni invtabl hatupo kwnye enz zenu za 80's.!!! Nkikwambia pnts zang nlzozpata o.lvl utajidai xana kwa m2 ka mm kureply pst yko, ushazoea kuentract na vlaza wenzko...
     
  20. Sanja

    Sanja JF-Expert Member

    #20
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 406
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    hakuna kitakacho fanyika bila nidhamu. Fikiria muda ambao mwalimu anatumia ku solve indespline cases ambazo zinaweza kuepukika kwa kufuata normal school routines. Yaani toto 1 pumbavu linakosesha haki watoto zaidi 40 kisa hatakiwi kuchapwa ila ukae nae over 15 mins unamshauli, what nonsense. Yaani sasa hivi walimu wanafanya kazi za upolisi,uhakimu,ushauli n.k kuliko kufundisha. Tutaongea sana ila hii mitoto na sera yetu ya kila mwanafunzi lazima amalize shule regardless anabehave vipi tunawadhuru na watoto ambao ni innocents.
     
Loading...