Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni wakati gani muafaka?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Masikini_Jeuri, Jul 23, 2010.

  1. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Wadau kuna tabia inajitokeza hivi sasa kwa baadhi ya wanandoa kutokeapo kutokuelewana ama mataiizo baina yao basi moja kwa moja upande unaoona kuonewa huamua kwenda kuyasema matatizo ama kutafuta ushauri nje.

    Matatizo ya ndoa yapo mengi na kila ndoa ina matatizo yake; Je ni upi muda muafaka na baada ya kuwa hatua gani zimechukuliwa ndio ikulazimu uende nje ya mipaka ya ndoa kutoa duku duku lako iwe ni kwa wazazi, marafik,i ndugu; wazee, viongozi wa dini na kadhalika?

    Je ni kweli uwaalikapo watu wa nje kumaliza tatizo lako la ndoa wankuwa na tiba ya kweli na ya kudumu ya ndo yenu ama ndio kuukuza mgogoro?

    Je ni yapi pia utawashirikisha hawa watu wa nje ama kila kitu?

    Tuelimishane.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Jul 23, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Ni bora kwenda kwa mtu aliye neutral e.g. counselor. Kwenda kwa ndugu au marafiki hakusaidii sana. ndugu ndio wabaya zaidi ktk kutoa ushauri kwenye mambo haya. Ni vigumu sana kwa wao kuwa neutral.

    Na mara nyingi kama nyinyi wenyewe wawili mmeshindwa kuyatatua matatizo yenu, sidhani kama kuna mwingine wa nje atakayeweza. Mlianza uhusiano wenu wenyewe na mtaumaliza nyinyi wenyewe.
     
  3. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,181
    Likes Received: 4,718
    Trophy Points: 280
    Yakikutokea ya kuhitaji ushauri wa masuluhisho ya ndoa. Nakushauri ndugu yangu usiende kutafuta upatanishi kwa hawa wanaojiita watumishi wa Mungu! Hakika Watakumegea!
     
  4. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    NN ikiwa ndio nimeletewa mashataka kama Big brother..............niyapige chini?
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    tatizo mpaka liwe na ukubwa wa kiasi gani ndo twende kwa washauri?

    manake kuna watu wengine hata wao wenyewe hawajamaliza mbinu za kutatua tatizo unakuta keshalipigia upatu.
     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    B........kuna wachungaji wanawake sikuhizi..............................lol
     
  7. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    VUNJA UKIMYA! ZUNGUMZA NA MWENZIO.

    Ujue kila mtu ana matatizo yake tena pengine ya ko ni madogo. Hivyo jaribuni kutatua wenyewe, japo ukiona maamuzi yako ni kufa au kuua basi nenda jiulize utapata jibu kwa lolote lile.

    Hata wana JF wana mawazo mazuri. Waambieni watu waje walete tuchangie. ndoa zao zitapona tu!
     
  8. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ndo hapo shida yangu.........................mie nimeletewa mashtaka ambayo kwangu nayaona ni madogo ya kumaliza ndani wao wenyewe lakini mletaji kwake ni kero kubwa. Ndo msingi wa swali langu
     
  9. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    hao wana matatizo makubwa chapa vibao!
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Pale mambo yanapovuka mipaka na kujirudia unahitaji kuomba msaada la sivyo watu watshangaa unapata Presha unakufa taratibu kumbe ulikosa kutoa nafasi ya kusikilizwa na kusaidiwa
     
  11. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mfano kwa hii kesi niliyoletewa naweza ingilia kwlei swala la unyumba wa Sister na shemeji?..................Kia afrika ni ngumu!
     
  12. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #12
    Jul 23, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    NN nakubaliana na wewe kabisa, ndugu hawatatui tatizo na wanaegememea upande mmoja always esp kwa mwanamme, hata kama amefumaniwa still yeye ndo anaonekana yuko right!
     
  13. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #13
    Jul 23, 2010
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Matatizo hayana ukubwa wala udogo, hayana muda maalumu wala sababu. Yenyewe hujitokeza tu. Bahati mbaya yanakua na kusambaa kama saratani, yasipogundulika mapema na kupatiwa 'tiba.'
    Binafsi nakushauri ubadili mawazo yako kwamba "tatizo lenyewe dogo!". Wao kwao tayari ni kubwa hilo.
    Mfano; Ni busara na jukumu lako wewe kuwasikiliza. Inaelekea kwao (tatizo) hawana masikilizano mpaka pawepo mtu wa kati...kama referee vile!
     
  14. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2010
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Mi nadhani ukiona tatizo limefikia kwamba umelipeleka kwa third party ujue hapo na ndoa unaiweka rehani

    dawa ni kuyazungumza wawili...so mkuu MJ kama inakuwa kwamba sister na shemeji...washauri warudi ulingoni wayamalize wenyewe...unless kuna issue ya jinai kama kutishiana kuuana nk
     
  15. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...No!!! FL1, siamini hata tatizo likiwa kubwa kiasi gani eti kwenda kueleza wazazi, ndugu, marafiki ndio suluhu. kwa mtazamo wangu huko ni kufanya mambo kuwa mabaya zaidi. Mi huwa naamini katika nafsi zenu wewe na mtu wako. kama kuna tatizo mnatakiwa kuelezana, kuonyana, kushauriana na hatimaye kusamehana. matatizo kwenye ndoa au mahusiano yapo jambo la msingi ni wewe kuwa na kiwango (kuwa with all efforts ambazo unaamini ni za kweli) ikishindikana unabwaga manyanga unakula kona...maisha lazima yaendelee. Siamini hata kidogo katika kuwekeana vikao...
     
Loading...