Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni wabunge wangapi wa chadema hawachuki posho?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wingu, May 25, 2012.

  1. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Je chama kina msimamo gani na jambo hili?Kama chama hakiungi mkono maswala ya posho je wabunge wanaopokea wanawachukulia hatua gani?Wenye kujua mambo karibuni.
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hakuna mbunge ambae hachukui posho...
     
  3. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wote wanachukuwa posho kasoro Zitto Kabwe peke yake.
     
  4. M

    Makupa JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    kuna mnafiki mmoja tu ambae hachukui
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    May 25, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Issue siyo wabunge wangapi wa chadema hawachukui posho, bali iundwe sheria ya kufutwa posho kwa wabunge na watumishi wa serikali na mashirika ya umma
     
  6. e

    environmental JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,054
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    unafiki una uhusiano gani na kufanya kazi kwa kujitolea?
     
  7. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Vipi kwa upande wa Chadema nini wanasema kuhusu wabunge wao wanaochukua posho?
     
  8. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wote hawachukui poshoooooooooooooo
     
  9. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #9
    May 25, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Nasikia huyo ambaye hachukui posho unachukua wewe kama ujira wa kumpa masaburi
     
  10. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #10
    May 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Point of correction, CDM hawachukui posho, wanawekewa posho kwa lazima. Waliiomba yawepo madaftari mawili, la posho na la mahudhurio, wangekubali hili ndio tungesema kwa hakika wangapi wanachukua.
     
  11. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #11
    May 25, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Mkishikwa pabaya mnatoka mapovu badala ya kurekebisha msonge mbele!!!! HUO NDO UNAFIKI AMBAO SHIBUDA ALIUKATAA.......MKIKAA KWENYE MA-TIVII MNAPINGA TENA KWA KAULI MBIU YA PIPOZ PAWA,MKIZUNGUKA MNACHUKUA!!! HAMNA TOFAUTI NA WANAOIKUBALI MOJA KWA MOJA!!
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    May 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Mkuu acha basi kuongopa. Zitto naye anawekewa kwa lazima? Suala la posho linaiumiza CDM. Haya ni miongoni mwa matamko ambayo utekelezaji wake umekuwa mgumu. Pamoja na kwamba kuwe na sheria lakini pia kuwe na pressure kama ya Zitto ili kuzisusia posho.
     
  13. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #13
    May 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Msingi wangu wa kusema wanalazimishwa/wanalazimika unatokana na posho huwekwa moja kwa moja kwenye akaunti zao baada ya kusaini daftari la mahudhurio, that's why kuna wakati Zitto alikataa kusaini mahudhurio. Waweke madaftari mawili then tutawajua vizuri.

    That's my point, unless tutatenganisha hivi vitu, CDM watakuwa wanalazimishwa kuchukua.
     
  14. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #14
    May 25, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Posho za wabunge wa Chadema zitajenga barabara km ngapi? au Shule ngapi? Hoja kubwa siyo kama wanachukua au hawachukui. Hoja hapa ni kwamba msimamo wa Chadema ni kupinga Posho kwa viongozi wote, siyo bungeni tu bali hata serikalini. Kama wanachukua au hawachukui si hoja, wala haibadilishi sera ya Chama. By the way, kumsusia mlevi pombe atakushukuru tu - no profit in my view.
     
  15. K

    Kimbito nyama Senior Member

    #15
    May 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Gamba yuko kazini! Jibu analo ila anashindwa ku-analyse.
     
  16. S

    SANING'O LOSHILU Senior Member

    #16
    May 25, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi nilishamsikia ZITTO peke yake wengine labda wamekosa msimamo
     
  17. W

    WildCard JF-Expert Member

    #17
    May 25, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kama chama chenyewe kinachukua RUZUKU sioni mantiki ya wabunge wao kuacha kuchukua posho hii.
     
  18. t

    thatha JF-Expert Member

    #18
    May 25, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160

    Mungi umeiweka vizuri sana, hoja ya msingi ni hiyo ya kufutwa posho hizo ambazo ni za kinyonyaji lakini pia ni za kibaguzi. Tuwe wakweli hakuna mbunge yoyote ambaye hachukui hiyo posho kwa sasa, Uongozi wa bunge umewatega wabunge kwani form ya mahudhurio ndiyo hiyo hiyo form against which posho is paid INTO THE ACCOUNT of an mp. Hivyo there is no room, as of now, for an MP to evade receiving the posho because failure to fill the attendance form for 3 consecutive sessions leads to one's expulsion from the parliament for absenteism. Japo kwa kutafuta cheap popularity kuna mbunge mmoja kijana amekuwa akieneza uongo kuwa hapokei posho SI KWELI.
     
  19. andishile

    andishile JF-Expert Member

    #19
    May 25, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,430
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    pesaaa pesaa pesaaa nani kazileta!?aliyeleta pesa duniani-kaleta mambo!
     
  20. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #20
    May 25, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mnajua ifike mahali sera za chama ziwe wazi na zifuatwe hata kama zinaumiza.Haya wanaingiziwa kwenye a/c zao kwa lazima kwa nini chama isizikusanye na kuzirudisha?Kwani huyu zitto yeye anafanyaje mpaka anasema yeye hapokei kabisa?Mungu kisaidie chama changu chadema kushindana na haya majaribu.
     
Loading...