Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NI vipi Thamani ya Fedha inapanda

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwiba, Jan 7, 2008.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Nauliza hivi ni vipi thamani ya pesa inapanda,Je Tanzania tunaweza kuipandisha thamani ya shilingi na kukaribiana au kuipita dola ,kwa njia zipi ?
     
  2. k

    kaka2002 Member

    #2
    Jan 7, 2008
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ndugu Mwiba,

    Thamani ya fedha inaongezeka kufuatana na Principles za demand na supply.
    Inawezekana kabisa fedha yetu ikaongezeka thamani iwapo mambo yafuatayo yatapewa naasi;
    a. Kuongeza thamani ya mauzo ya nje (Exports) na kupunguza manunuzi ya nje (imports)

    b.Manunuzi yote ya ndaniya nchi yafanywe kwa edha ya ndani na siyo kama tufanyavyo huku kwetu kwani biashara zinafanywa kwa dola kiasi cha kufanya pesa yetu kukosa thamani sokoni.

    c. Kuuza vitu vilivyoongezwa thamani (not raw materials)

    d. Kujenga uchumi imara unaojitegemea kwa kiwango kikubwa n.k
     
  3. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Hapa kuna thamani real na relative.Kuna kulinganisha na vipimo kama uwezo wa manunuzi au vipimo kama dola.

    Thamani ya fedha inaweza kupanda katika vipimo halisi na vipimo vya uwiano.Kwa mfano hata kama thamani ya shilingi haijapanda kwa misingi ya uzalishaji na biashara iliyotajwa hapo juu, inaweza kupanda ikilinganishwa na dola kama dola itashuka (i.e shilingi ikisimama na dola ikashuka basi shilingi itapanda ikilinganishwa na dola) au hata kama uchumi ukishuka na kusababisha nguvu ya shilingi kushuka kwa asilimia chache, lakini nguvu ya ununuzi ya dola kupungua kwa silimia nyingi zaidi, basi kwa ujumla thamani ya shilingi itapanda ikilinganishwa na dola ingawaje kiuchumi uwezo wa kununua unaweza kushuka.
     
  4. K

    Koba JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ..strong Economy!
     
  5. Bowbow

    Bowbow JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2008
    Joined: Oct 20, 2007
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
Loading...