Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni vigumu kupata kibali cha biashara bongo

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mzee2000, Oct 23, 2012.

  1. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Rushwa bongo bongo umekithiri.Ndugu yangu kazungushwa na hicho kibali mpaka kakubali yaishe.Kosa lake kutokuwa na pesa ya hongo.

    Kwa wafanyabiashara humu mna maoni gani kuhusu jambo hili?
     
  2. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kazungushwa wapi?
     
  3. SoNotorious

    SoNotorious JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 11, 2011
    Messages: 2,427
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    crime makes the sense of the presence of the government, corruption is government business, buy your right or die.
     
  4. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Kweli.wafanyakazi wa serikalini nawachukia .samahani.hawa ni maadui wa kwanza wa wananchi.
     
  5. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,319
    Likes Received: 774
    Trophy Points: 280
    Kuna watu waliweka post wakasema wanasaidia watu kusajili makampuni na kupata leseni ya biashara.Niliwaambia wao ndio wanachochea rushwa kwani taratibu za kupata vitu hivyo ziko wazi lakini wafanyakazi wa taasisi husika wamekuwa wanazungusha watu makusudi ili wapewe chochote.baada ya kuwaambia hivyo wakanishambulia wakasema wao ni wajasiria mali kwani watu wengine wako busy hawana muda wa kufatilia tratibu hizo,lakini kama kweli mtu yuko busy hwezi kufatilia taratibu hizo je ataweza kusimamia biashara aliyoanzisha kwani hiyo biashara ndio inahitaji usimamizi wa karibu ukichukulia amewekeza pesa kwa kifupi wametengeneza mtandao wa rushwa na si ajabu hata hyo mkampuni ya kusaidi kusajili ni ya kwao ila wanatumia watu wengine.
    Tujifunze kwa Rwanda ambako zoezi zima linachukua dkk 45
     
  6. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2012
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Point nzuri.Ni mwanya wa wafanyakazi wa serikari kupata Rushwa.
     
  7. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    inbox me kama unahitaji kibali
     
Loading...