Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni vigumu kuamini....: Zanzibar haina umeme kwa zaidi ya mwezi sasa.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dark City, Jan 30, 2010.

  1. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nimekuwa hapa Unguja toka Alhamisi. Nimekuta hakuna umeme na katika uliza uliza yangu nimeambiwa kuwa hakuna mategemeo ya kurejesha umeme hadi mwishoni mwa mwezi Februari. Inawezekana serikali inafanya jitihada kutafuta ufumbuzi lakini ni vigumu kuamini kuwa hili tatizo linahitaji miezi zaidi ya 2 kulitatua.
     
  2. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,253
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mtegemea cha nduguye hufa maskini. Nguo ya kuazima haisitiri makalio! Naona ndio maana wamehamua kushughulikia matatizo yao ya nyumbani, ili waweze kukabiliana na haya matandiko ya kuazima. Ivi huko baharini si pia kuna upepo daima? nadhani hawahitaji umeme wa mtera, halafu wakipata hata hivyo vichupa viwili vya mafuta wanaweza kuondokana na hii kadhia!

    Nawapongeza kwa kuweza kuelewana wao kwa wao kwanza kwani maslahi yao sasa yatakuwa mbele. Nadhani hata lili swala la kuchaguliwa rais chimwaga litakuwa limefifishwa kwa kiasi kikubwa
     
  3. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Nono, una maana kuwa suala la umeme kwa Wazanzibar siyo top priority kulinganisha na hili fumbo la muafaka/maridhiano?
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    Ngoja mkione cha moto na bado. mbona Dar.Arusha.Mwanza.Mbeya,Kilimanjaro hadi vijijini umeme upo. kwani kwenye hii miji ndipo umeme unazalishwa? tanesco walikuwa wapi? kwani wazanzibar wanatumia umeme bure?
    Enyi wazanzibari inabidi mtambue kuwa mbaya wenu ni Tanganyika na viongozi wenu mamluki.
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Zanzibar ni nchi!
    Hilo watalitatua wenyewe
     
  6. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Ni kweli lakini serikali iko wapi hadi hili tatizo lichuku miezi 2?
     
  7. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,253
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Dar sijasema kuwa sio kipaombele kikubwa! Nadhani ungetembelea pemba ungefahamu zaidi. Kwani tangu uhuru pemba mambo yako je? more that 40 years! Mimi naamini wazenj wataweza kutekeleza mengi baada ya kuwa kitu kimoja!

    Walikuwa na bahati mbaya kuwa wamekuwa wakigawanywa sana kabla na baada ya mapinduzi. Kabla ya mapinduzi wapemba walikuwa karibu sana na serikali ya waarabu na baada ya mapinzui na waunguja wakajiambatanisha na Tanganyika ili kujilinda. Matokeo yake hata rais wa visiwa hivyo, ni lazima ateuliwe na [Tanganyika]. Hivyo kwa maoni yangu, prioroty za wazenj zilikuwa mara nyingi shaped na bara. Ni mtizamo wangu tu
     
Loading...