Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni uwendawazimu kupandisha bei ya mafuta ya taa, maji

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bajabiri, Jun 23, 2011.

  1. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Serikali imeongeza kodi kwenye bidhaa ya mafuta ya taaa,kwakuwa ndio yanayotumika kuchakachulia mafuta......
    Hayo yalisemwa jana bungeni........mheshimiwa CHENGE aliunga mkono hoja hiyo......
    Serikali imesema imefanya hivyo ili kuongeza mapato na kufuta utaratibu wa kuchakchua......mafuta

    My take:je tumekosa njia nyingine ya kudhibiti uchakchuaji wa mafuta hadi yapandishiwe kodi????kwani mafuta ya taa nadhan ndiyo yanatumiwa na sehemu kubwa ya watanzania.....hawa watendaj wa wizara ya fedha wana nia ya dhat ya kumuondolea mzigo mtanzania????nachojua watu wa vijijin wanategemea mafuta ya taa.....mbona hivi jamani????yaani njia sahihi ya kuondoa uchakachuaji ni hiyo tuuu
     
  2. m

    marco thomas Member

    #2
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nimekulia kijijini, sikuwahi ni sijawahi kutumia nishati ya umeme kijijini kwetu. Nimekuwa nikitumia Kuni au mkaa kupikia. Hutumia mafuta ya TAA kupata mwanga wakati wa Usiku. Sasa mafuta yanapanda bei mara saba (kodi), Kipato kinapungua. Nifanye nini nipate wa kunitetea?
     
  3. MWAKIGOBE

    MWAKIGOBE Member

    #3
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani hivi hawa walio pandisha kodi kwenue mafuta yataa kama suluhisho la tatizo la uchakachuaji wa mafuta ya petrol, hawajui wanawamaliza kabisa wananchi wa vijijini ambao tanesco yao ni mafuta ya taa? mi nadhani wangeshusha kodi kwenye petrol na disel, na sio kuwamaliza kabisa watu wa vijijini kwa kupandisha bei ya mafuta ya taa, jamani hatutadika!
     
  4. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    TFDA, EWURA, SUMATRA, NGELEJA, CHENGE wajiuzuru,wawafilisiwe na wanyongwe hadi kufa...wameshiba, wamesahau watanzania wenye njaa!! Watanzania tupo zaidi ya mil 40+, wachakachuaji hata 1000 hawafiki...mamlaka za udhibiti zipo wapi??wanafanya nini??
    Ngoja nikuchallenge....hivi kuna mtanzania yoyote ambaye hajawahi kutumia mafuta ya taa?? Nishati ya umeme imefika huko vijijini?? Bei ya diesel ifike 1500 na mafuta iwe hivyo nani ataweza??wanafunzi wanatumia vibatari kujisomea watatoka kwa bei hiyo??
    Sasa Mtetezi wa wananchi mjengoni anaitwa muuza sura anataka kuonekana kwenye TV...Werema umevimbiwa!!
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,997
    Likes Received: 843
    Trophy Points: 280
    Wanasiasa wetu wengi ni wabinafsi na wavivu wa kufikiri. Siamini kama kweli serikali imeshindwa kudhibiti suala la uchakachuaji kiasi cha kukimbilia kupandisha bei ya mafuta ya taa kama suluhisho.
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sijui pale bungen watu wa kupinga kwa nguvu walishindikana??????bajet inayosemwa ya kumkomboa mtz iko wapi yailah
     
  7. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hapa wanajimaliza wenyewe! Nani atawapigia kura tena 2015 kama na huko vijijini ndo wanawatendea hivi ilihali hujidai kuwa kura zao ni za masikini na wajinga?

    Kweli siku ya kufa nyani miti yote huteleza, sasa ccm wataponea wapi jamani?

    Wamelogwa hawa na aliyewaloga kashakufa!
     
  8. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Waliopandisha kodi(=bei) ya mafuta ya taa hawa hawayatumii, wananufaika na mgao wa wachakachuaji.
     
  9. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    ktk maamuzi mabaya kabisa yaliyowahi kufanywa na serikaki hii ya awamu ya nne hili ni mojawapo
     
  10. Makucha

    Makucha JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mafuta ya taa ni nishati muhimu sana vijijini. serikali kama Serikali itashindwaje kudhibiti uchakachuaji wa mafuta kutumia mafuta ya taa? Vituo viko wazi na shughuli inaendela wazi wazi. Wakikagua wanawabaini wazi wazi lakini kwa kuwa tuamini ndio wakubwa wenyewe wanaohusika nani achukue hatua. EWURA ipo, Serikali ipo, Police ipo, Mahakama zipo lakini matatizo haya yanendelea. Kupandisha bei ya kerosine ni kuhamisha watakachokikosa wakiacha kuchakachua wanakipata kupitia bei kubwa ya kerosine. Watumiaji tunaumia tu, wapi haki na serikali ipo wapi kutulinda. Tajiri hatumii kerosine, masikini ndiye anayetumia kerosine.

    Sheria ni hii duniani kote inafanya kazi kwa ufanisi mkubwa: Correct me:
    YEYOTE AKIJUA KWAMBA AKIVUNJA SHERIA (atachakachua mafuta) HATAJULIKANA NA HATA AKIJULIKANA HATAPA ADHABU YA KUOGOFYA, ATAVUNJA SHERIA (Hata awe binadamu mkiristu au muislamu wa namna gani).
    Kwa hili siwasamehi serikali, ninailaumu sana ila sina la kufanya tuumie tu wa vijijini ila tajiri mijini waendelee kuneemeka.
     
  11. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    vipi kaka, ulikuwa unawahi lecture nini?
     
  12. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Kwa mara ya kwanza hilo wazo lilitolewa na Mwakyembe, hakuna wanachofikiri hawa zaidi ya matumbo yao, alafu siyo vijijini tu hata hapa mjini wengi wnayatumia katika kupika.
     
  13. K

    Kamura JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimesikitika kusikia kwamba Bunge linaombwa kuridhia kupandisha bei ya mafuta ya taa na maji ya kunywa ya chupa. Mafuta ya taa ndio nishati tegemezi ya kupikia na mbadala wa umeme kwa Watanzania wanaoishi vijijini, leo wanataka ipande ilingane bei na dizeli kwa sababu watu wameshindwa kufanya kazi yao ya kudhibiti uchakachuaji wa mafuta na huku wanakula mishahara minono ya wavuja jasho haohao. Maji ya chupa sasa yanaonekana anasa wakati yanasaidia kweli. Hivi wanataka watu watembee na mitungi kwenye mabasi au treni wanaposafiri au wanywe maji kwenye madimbwi ili wahare na kupata magonjwa mengine ya mlipuko? sioni mantiki ya hoja ya kupandisha bei kwenye bidhaa hizo muhimu.
     
  14. m

    mwelimishaji Member

    #14
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bei za bidhaa muhimu zinapopanda mara zote inakuwa mzigo kwa mwananchi wa tabaka la kati na la chini. Walio juu hufurahia kwani wanapata furaha wanapoona mwanya mkubwa kati yao na wasionacho. Ni vizuri wananchi wanaonyonywa na tabaka la juu wajue kuwa hawakuiweka serikali madarakani ili iwatetee wanyonge bali iwanyonge kidogo kidogo mpaka watakapoamua kubadili mwelekeo.
     
  15. K

    Kamura JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huo ubinafsi utawaumiza na hukumu yake ni mbaya kwa sababu huwezi kumpandishia mwananchi bei ya mafuta ya taa wakati umemmnyima umeme na wewe umejipa umeme usio na mgao na unapikia gesi na nishati nyinginezo. Uliyemnyima maji anajaribu kutafuta ya chupa naye unataka asinywe ya chupa ili aendelee kunywa machafu!
     
  16. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Wanapowakamata wanapewa rushwa na wanawafungulia tena station zao na chakachua ndo linazidi.
     
  17. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #17
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimesoma kwa masikitiko makubwa mojawapo ya magazeti ya leo kuwa kodi ya mafuta ya taa itapanda toka toka sh 52 hadi kufikia sh 400 kwa lita hivyo wamachi watarajie kununua lita moja kwa wastani wa shilingi 1900 sawa na bei ya petroli,

    sababu hasa ya kupandishwa ni kuzuia uchakachuaji wa diesel unaofanywa na baadhi ya wafanyabiashara!

    my take: kweli uyu mtu wa ewura hapo ndio mwisho wake wa kufikiria namna ya kuwabana watu hao...

    Amejaribu hata kuwaza ni watanzania wangapi wanatumia mafuta hayo pengine kuliko hata watumiaji wa dieasel yenyewe? HIVI kweli ni akili hii...........nakuuliza wewe mtu wa ewura na hali hii ya uchumi kuwa ngumu,hatuna umeme tunategemea mafuta hayo umetafakari vyema kweli?

    hivi tunaelekea wapi jamani...tutaendelea kulia hivi hadi lini,....lini tutaingia barabarani....naona bado freedom ipo mbali sana!!

    nimeandika kwa uchungu nikiwaza wazazi wangu kule kijijin wanotegemea mafuta hayo kwa taa na kajiko ka mchina ....omg
     
  18. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #18
    Jun 29, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    hivi ina leta mantiki kweli? kisa mfanyabiashara anachakachua petrol then unapandisha bei
    ya kerosene? hapa c kumwadhibu mkulima kijijini? je ewura wameshindwa kumuwajibisha
    huyo mfanyabiashara? shameful apon ewura
     
  19. mikonomiwili

    mikonomiwili JF-Expert Member

    #19
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwakifupi hatuna serikali inayo wajali wananchi wake . Natatizo kubwa ni hili lakuogopana hakuna anaye weza kumchukulia hatua mwezanake kwani hao watu wanao chakachua mafuta wana julikana kwani walisha wahi hata kuweka kwenye gari ya raisi na hatukisikia kilichoendelea .
    Huu ni uvivu waku solve problem wana fikiria simple solution. Na huaga hawafikirii impact yake kwenye jamii . mtu alikua ana nunua mafuta shilingi elfumoja sasa akanunue elfumbili wakati nikitu kinge faa kuthibiti kama wangekua serious.

    anyway wanajichimbia kaburi wenyewe na hili na laumeme ndilo litawaondoa. hivi najiuliza Tanzania Tumelogwa ama kunanini watu hatufikirii na hatutaki kufanya kazi kabisa .Iposiku tutaamka Mungu ibariki Tanzania ,Mungu wabariki watu watanzania ili watoke usingizini waliko
     
  20. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #20
    Jun 29, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    MHHHH %%%%zenu%%%$#JK%%#KABUNGE$$$ mimi ndo maana naishia kutukana tuuu!
     
Loading...