Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni Uwekezaji wa Hisia

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Companero, Apr 4, 2012.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mapenzi ni uwekezaji. Ukiwekeza sana utavuna mno. Na ukiwekeza haba utavuna kidogo.

    HIGH RISK HIGH RETURNS - NEGATIVE OR POSITIVE!
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,075
    Likes Received: 14,327
    Trophy Points: 280
    wapo waliowekeza sana pia wakaumia....
    wakakuta 'kampuni imebinafsishwa'....
    ina wamiliki wengine..na wao wamepata hasara....
     
  3. Companero

    Companero Platinum Member

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Hapo ndipo kwenye mtego, sasa , je, tuwekeze kidogo ili kuepuka maumivu makubwa? Kumbuka high risks high returns - positive or negative!
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,075
    Likes Received: 14,327
    Trophy Points: 280
    unatakiwa kuinvest kiasi cha kutosha but sio life savings
    au everything...hata ukipata hasara unaendelea na life yako
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Wekeza baba, tena issue na shares kabisa investors waongezeke.
     
  6. Companero

    Companero Platinum Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    kuwekeza huko returns zake ni ndogo sana, huchelewi kutafuta hisa mbadala kwenye makampuni mengine!

    njia pekee ya kufurahia sana mapenzi ni kuwekeza mno lakini hii ni risk kubwa sana - high risk high returns!
     
  7. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Hapa mnaongea lugha ya Biashara sijui kama ntaambulia kitu

    Hus hebu do ze nidiful nifafanulie maana ya investor, high risk, returns, shares, life savings...
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    mi nasikia uvivu uncle. Mwambie the boss.
     
  9. Companero

    Companero Platinum Member

    #9
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    kuna kitu kinaitwa gawiwo (dividend), ili kiwe kikubwa mno lazima uwekeze sana - ila hatari ni kuwa kampuni ikifilisika umekwisha!
     
  10. Companero

    Companero Platinum Member

    #10
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    kwa lugha nyepesi mapenzi matamu hasa ni yale ambayo umewekeza sana hisia zako kutoka ndani kabisa ya moyo wako ila pia maumivu yake ni makali sana, yanachoma mpaka rohoni!
     
  11. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
  12. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    NtakuchaPa..."The Boss" ndo "nani"?
     
  13. toghocho

    toghocho JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    mh, nora kuwekeza kwenye risk free securities kwa sababu una uhakika afu ziko very liquid ukijisikia unaiseel kwenye secondary market, yaani unaweza ukamuunganishia mshikaji wako au pacha wako kazi ikaendelea ila ndo hivyo return ndogo ila uhakika wa kutoumizwa ni 100%
     
  14. Companero

    Companero Platinum Member

    #14
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Asante, kwa sasa siasa nimeweka pembeni - ninajikita kwenye uwekezaji wa hisia. Tatizo kubwa ni kuwa ili uweze kukua na kuishi kwa namna anayoisema The Boss hapo juu inabidi uwekeze hisia kwa kiasi cha kutosha na sio sana ili uwekezaji ukifilisika uweze kuendelea na maisha. Lakini kanuni hiyo hiyo ndiyo inayoua ladha ya mapenzi kiasi cha kufanya watu waingie ubia au hata wawekeze kwingine. Kwa ufupi siri ya mapenzi yaliyokolea ndio hiyo hiyo siri ya maumivu makali!
     
  15. Companero

    Companero Platinum Member

    #15
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    returns ndogo ndio chanzo kikuu cha divorce/mitala, cheating/ubazazi na dumping/kibuti!

    ukitaka mapenzi matamu wekeza +100% ila jua kuwa unaweza kupoteza na kupata -0%!
     
  16. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Compa ninachoona kigumu hapo kwenye uwekezaji wa hisia ni pale ambapo tunaingiza suala la 'udini' wa 'mapenzi' ya kweli, kwamba umempenda mtu kiukweli 'huwezi kujizuia' kuonyesha hisia zako, na kama huwezi kujizuia maana yake ni kwamba haupo na akili ya kutosha kujua uwekeza 'hisa' kiasi gani. Matokeo yake inakuwa umecheza 'kamari' hatari sana ambayo ni aidha upate mazima au ukose mazima 'ufe kabla ya siku zako'

    nadhani umenipata
     
  17. Companero

    Companero Platinum Member

    #17
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    na ndio maaana ndoa sio majaribio
     
  18. Companero

    Companero Platinum Member

    #18
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    tuweke udini pembeni na tuangalia falsafa, saikolojia, hesabu na fizikia ya mapenzi. mkipendana na kuaminiana kidogo msitegemee penzi lenu kukolea na kudumu hata kidogo. ila mkipendana na kuaminiana sana tegemeeni penzi tamu lililokolea na lenye uwezo wa kudumu - lakini soko la hisa likitetereka tu kutokana na sababu za ndani au nje mjue mmoja wenu au wote mtaumia sana na kuambulia deni la penzi. na hakuna ku-file for bankruptcy hapo, ni kufilisika tu moyoni. mambo ya 'moral harzard' hayo, yanatisha ila hakuna jinsi - ili ufaidi penzi lazima uwekeze hisia sana bila ajizi!
     
  19. toghocho

    toghocho JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    basi bora kuminimize risk kwa portfolio ile unsystematic risk yote inakuwa hamna kadiri unavyoadd security mwisho wa siku unajikuta return kubwa risk ndogo
     
  20. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Mi nadhani kuwa na 'market information' ni muhimu ili kukwepa hiyo moral hazard. Ninachojaribu kusema hapani kwamba inatokea hali, kwa ajili ya asymetrical information, mtu anaingia mazima mapenzini, anawekeza hisia zake zote. Kibiashara , hili lipo pia ijapokuwa linaweza kuepukika kwa kufanya utafiti wa kutosha. Wengi wetu tunakuja kufanya utafiti 'tumeshafilisika' na hatuwezi tena kurecover hata tukipewa stimulus package...au sio
     
Loading...