Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni ujinga,ulimbukeni na ushamba kusifia chuo unachosoma na kuviponda vingine!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by The_Emperor, May 25, 2012.

  1. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni kwa kipindi sasa naona mijadala ya vyuo imekuwa ikishamiri humu jukwaani.Baadhi ya watu wamekuwa wakichangia upumbavu tu ingawa wanajiita wasomi,mara wanajisifiasifia wanapopatia elimu zao na kukejeli vyuo vingine.
    Nakwambia hivi,dunia hii haina kanuni,na usijaribu kuipa kanuni,Mungu pekee ndiye anayeijua!
    Kwa nini ujisifie chuo wakati kichwani kwako kumejaa ulimbukeni?Kwa nini ujisifie chuo wakati huwezi hata kucompete kwenye Soko la Afrika Mashariki?Acheni ushamba,mnaingia vyuoni hata perfect tenses hamjui halafu mnabishana humu ndani!
     
  2. m

    moshingi JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hicho ni kidonge tayari Mkuu umeshawapatia, wakimeza wakitema ni shauri yao...
    Hata bahari ya damu haiwezi kuuzamisha ukweli...
    Tuache ushabiki wa majina ya vyuo...twendeni sokoni/field tuone nani anafanya kazi kwa ufanisi zaidi...
    Tabia ya kusifia majina ya vyuo ndiyo yaliyoifikisha Tanzania mikononi mwa mafisadi...maana vyuo vyenye
    kusifiwa kuwa ni bora zaidi ndimo walimosomea hao wengi wa mafisadi......
     
  3. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2012
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    Pole kiongozi kwani wakijisifia wewe si uwaache tu ni nini kinakuharibia siku yako, hata wakijisifia walisoma mbinguni so what si uwaache. Kuliko kupandisha mori kiasi hiki lol
     
  4. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kati ya hao waliojisifia, na wewe, nani mpumbavu kumshinda mwenzake? Mwenye akili akivuliwa nguo na mwendawazimu huchutama ila mpumbavu hufukuzana naye. Sasa kilichokukera wewe kiasi cha kuamua kuanzisha taarabu hapa ni kitu gani? Kama siyo inferiority complex tu ulizonazo kutokana na kusoma chuo cha kata?
     
  5. s

    sawabho JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Hivi Kichaa akipita wakati unaoga mtoni, achukue nguo zako aanze kukimbia nazo halafu wewe umfukuze huku ukiwa uchi, watu wakapoona hizo mbio, watafahamu kuwa ni nani kichaa baina ya yule unayemfukuza akiwa amevaa nguo au wewe unayemfukuza ukiwa uchi ?
     
  6. King2

    King2 JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wanafunzi UDSM wanajiuza ili kukidhi Maisha.
    Source. Mwananchi jana
     
  7. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Darasa huru,shule ya bure!Amkeni mliolala!
     
  8. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Pole sana kwa kumaliza vidato bila kuelimika!Nitajie hizo kata za hivyo vyuo!
     
  9. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #9
    May 25, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,291
    Likes Received: 2,205
    Trophy Points: 280
    Saa zengine una akili mdogo wangu, mpk mimi mkubwa wako nasikia raha. Sasa haka kadude ka kugongea LIKE kameganda sijui na kenyewe kamesoma KATA SCHOOL kwa hiyo kanakuonea wivu mwanawane
     
  10. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #10
    May 25, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,291
    Likes Received: 2,205
    Trophy Points: 280
    Kweli wewe umesoma huko huko unakosema utajiwe. Sasa hapa sijui umemiski au umemiksi?

    Punguza jazba, kama madogo wamejisifia na wewe jisifie
     
  11. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #11
    May 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Mtoto wa UDOM ana hasira sana huyu!, kachungulie kwenye zile 100 bora kama ipo!, soma dogo acha kupoteza muda na watu hapa, wengi tunalipa kodi hapa hatuishi kwa boom! Shauri yako.
     
  12. K

    KIBONGOMKUTI JF-Expert Member

    #12
    May 25, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 1,369
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ni jambo zuri kukikubali Chuo ulichosoma lakini inapokuja suala la ubora elimu au maarifa uliyopata hiyo ni zaidi ya jitihada ya mwanafunzi binafsi. Mtazamo wangu ubora wa mtu upimwe kwa uwezo wake binafsi, mara nyingi wasomi wachovu ndo huwa wanatafuta hifadhi ya kuficha ukilaza wao kwa kujiliwaza chuo alichosoma. Kama mtu uko makini wadau huwa hawaulizi huyu kasoma wapi bali wanakukubali ww kama ww.
     
  13. A

    Aaron JF-Expert Member

    #13
    May 25, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,101
    Likes Received: 248
    Trophy Points: 160
    asante sana... text sent.
     
  14. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #14
    May 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Duh!humu,watu wana inferiority complex na vyuo vyao wanavyosoma.
     
  15. Mfarisayomtata

    Mfarisayomtata JF-Expert Member

    #15
    May 25, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 375
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Cc wa muslim aka! Hatuna tatizo na mtu.
     
  16. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #16
    May 25, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,291
    Likes Received: 2,205
    Trophy Points: 280
    Unabipu kitegua bomu eeh?
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    May 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    point taken,,inaonekana hujasoma (ward university )
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    May 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hata siye wa mwalim nyerere na United African University of Tanzania
     
  19. Mfarisayomtata

    Mfarisayomtata JF-Expert Member

    #19
    May 25, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 375
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Aje yani?
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    May 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hahahahaaaa,,,,,,watasema unawanyanyasa wanafunzi........wengine hela zao ndo zitajenga daraja la kigamboni
     
Loading...