Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni sawa kumficha mme/mke wako kiasi cha mshahara wako?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Tangopori, May 18, 2012.

  1. Tangopori

    Tangopori JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,595
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Wanajf tujadili hili.
    Kwa upande wangu mimi naona wanawake wanakuwaga sensitive sana na pesa so akijua kiasi cha mshahara wako atakuwa anafuatilia kila senti inapokwenda hata ukikutana na rafiki zako mkachoma nyama basi lazima ahoji hizo hela zimeenda wapi. So hatakiwi kujua.
     
  2. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Inategemea na makubaliano yenu kama hutaki ajue mshahara wako na wewe usitake kujua wa kwake,simple and clear!
     
  3. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    mmh..sasa mkifichana then mtapangaje budget za nyumban,na mipango mingine ya siku za usoni ya maisha yenu...kwa ajili ya watoto n mengineo..
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,069
    Trophy Points: 280
    inategemea na malengo yenu kwenye maisha, kama mpo mpo tu mradi liende mfiche, ila kama mnataka kupanga kesho yenu kioa mmoja kipato chake kijulikane na mkubaliane mchango wenu utakua vipi
     
  5. HP1

    HP1 JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 3,340
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Si vizuri kufichana vipato vyenu
     
  6. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kama huna "magendo" it is okay.... haya ya kuchoma nyama kwani kila siku?? itakuwa tabu kama home kila siku RB (Rice & Beans) ..... Hapo patakuwa na shida but if it is for some few days in a month na pia home mambo safi mie sioni tabu ya yeye kuujua mshahara wangu na pia nyama nitachoma tu.
     
  7. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    ila kusema ukweli kwa mwanamke /mwanaume anaeficha mshahara wake hana fikra za kimaendeleo na mwenza wake..
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ajue asijue for me it doesnt matter, jasho ni la kwangu so nitatumia hela yangu vile nataka, tuna hobbies tofauti so kila mtu ataspend hela yake vile anavopenda...
     
  9. u

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,852
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    Hiyo ni tabia ya mke wako, Sio wote Wapo hivyo, jibu la hili swali ni "inategemea na Mwanamke"

     
  10. K

    Kituko JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    nimeshashuhudia jamaa amekufa na mke na watoto wanashindwa kujua na kufatilia masalia ya mme/baba yao

    kama unaishi na mtu ndani na kila kitu mnashare inakuwaje mfichane mambo ya kimaisha kam a hayo?
     
  11. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkeo kujua kipato chako sio vibaya. Ila kibaya ni huyo mwanamke kutawala hicho kipato chako, Utashindwa hata kukaa na washikaji kunywa Castle lite.
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kama tunafichana mapato, haina haja ya kuishi pamoja, ni kutalikiana ndio suluhisho pekee.
     
  13. Runner

    Runner Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kweli kabisa.....maaana wengi wanatabia hiyo ya kuutawala mshahara wa mwanaume......ila mishahara yao hujifanya wamelipia deni kwa muuza nguo,kaendea salon......
     
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Mara kunapokuwa na deficit za apa na pale home ndo hayo mambo ya kujua viapato vya wenza huingia.
    Kama kila kitu kinaenda shwari kudeclare vipato haitakiwi kuwa issue.
    Kuna watu wanapanga mambo ya maendeleo ya kila mmoja hajui kipato cha mwenzake
     
  15. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Pesa yangu ni yake, na yake ni yake...wanaume hutupendi pesa tusizo zitolea jasho.

    Mimi huwa namuwachia kabisa wife card ya bank.
     
  16. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Inategemea kwa sababu wengi huingia ndani ya ndoa bila uhakika wa kuishi Tugeza Foreva ndo maana kwao vipato vyao ni siri kwa wenzi wao...Ila sisi wenye mapenzi mema na ndoa Huwa tunashare hizo taarifa...Its just money when u die u wont go with it. Kwanza kama mwanaume majukumu ya ndoa unayajua vizuri ni lazima mkeo ajue mshahara wako and likewise because a wife belongs to the husband and the husband belongs to the wife...
     
  17. M

    Mukalunyoisa Senior Member

    #17
    May 18, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hongera sana fazaa, wanawake hatuko hivyo vile mnafikiri nyie. mbona ukiacha sh 1000 nyumbani unakuta umepikiwa chakula kizuri mbona huulizi nimeacha pesa kidogo lakini nakula vizuri??
     
  18. Sal

    Sal JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2012
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 500
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mambo ya kupanga budget na future za watoto ni ya baba (kichwa cha nyumba). anaweza kunihusisha nimsaidie akitaka. mimi za kwangu nitamuongezea inapobidi hivyo hana sababu ya kujua income yangu, japo kwa mapenzi yangu naweza kumwambia income yangu, hapaswi kunilazimisha kama sitaki. yeye akiniambia ya kwake ni vizuri ili nijui naziba pengo wapi kama lipo la kuziba.

     
  19. m

    malamia Member

    #19
    May 18, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiukweli ni muhimu sana kimaendeleo wenzi kuweka kipato mezani na kutekeleza mipango yao ya maendeleo kila mwisho wa mwezi.Bila kufanya hivi kila mmoja atakuwa na priority zake mfano kusaidia kwao n.k. Hivyo basi ile take home ni vyema kabisa ikawa wazi. ijapokuwa mafanikio ya kufanya hivi inategemea sana insight na enthusiasism ya wote wawili kwani maisha ni kuchagua. Kwa ushauri ni vema zile pesa zinazotokana na dili mbalimbali nje ya mshahara ndo sehemu yake zilie bata otherwise kazi ipo. Hata mshahara si mbaya kutoa 50% kwa matumizi na 50% nyingine maendeleo.Ahksanteni.
     
  20. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kweli mimi pia sipendi kuulizwa kuna wanaume wengine wakijua kipato hasa kikiwa kikubwa wanachukua advantange. Joint account ni bora kutatua matatizo ya nyumbani or any other future plans. Kila mtu anajua kiasi gani anachangia kwahiyo any spending should not come from joint account, I won't intefere.
     
Loading...