Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni sahihi Nyerere kuitwa baba wa Taifa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GAZETI, Oct 18, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Najua ni jambo ambalo wengine hawatopenda hata kulisikia lakini ni maoni
    na mtazamo wangu tu!

    Binafsi naona ni sahihi nyerere kuwa baba wa CCM na
    si baba wa Taifa, kama angekuwa baba wa Taifa ulipoanza mfumo wa Vyama vingi
    ilibidi asiegemee upande wowote kama alivyofanya. Matokeo yake ya kukumbatia
    chama cha mapinduzi ndio haya ya mafisadi waliojazana serikalini.

    Nawasilisha!
     
  2. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,635
    Likes Received: 3,355
    Trophy Points: 280

    You might be somehow right, lakini Nyerere tunamuita baba wa Taifa kwa uzalendo aliouonyesha kwa nchi yake. Hata kama angelikuwa rais kutokea mgombea binafsi, akionyesha uzalendo uliotukuka kama wa Nyerere,basi tutampa heshima hiyo. Na alitoa msimamo kuwa kama CCM ikiendelea na ushenzi, atahama maana CCM siyo mama yake. Hiyo ni kauli yake. Sio kama akinawaliomfuatia wanaofanya rooting!!!
     
  3. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Hii kauli nilikuwa sijaipata mkuu, nashukuru kwa jibu zuri la
    kistaarabu.
     
  4. F

    Fereke Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 24
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 5
    kumbuka pia kuwa Nyerere ndie aliyeshinikiza CCm ikubali mfumo wa vyama vingi hata baada ya kura ya maoni iliyopigwa kuonyesha asilimia kubwa sana ya wananchi wakati huo walipendelea mfumo wa chama kimoja,fuatilia hotuba zake uone alivyoutetea mfumo huo.
     
  5. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kila taifa aghalabu huwa na baba wa taifa. Kama unafikiri Nyerere hastahili tupe mbadala wake.
     
  6. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    ANASTAHILI KWA KUWA ALIONYESHA UJASIRI NA UZALENDO WA HALI YA JUU KATIKA KUIONGOZA NCHI YETU,SI WATU WOTE WANAOISHABIKIA CCM NI MAFISADI NA WALI SI WOTE WANAISHABIKIA CDM SI MAFISADI.Watanzania inabidi tuelewe hili!
     
  7. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Ni sahihi kabisa.
     
  8. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kila nchi kuna founding fathers - Tanzania ndio huyo Nyerere, JK. Atakumbukwa kwa mchango wake na uzalendo wake. Ndio maana huoni Mwinyi, Mkapa, na JK akimaliza hawatakumbukwa hivyo..... Michango yao ni tone dogo sana - tena km J Kikwete ni tone hasi katika bahari.......
     
  9. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hastahiki hata chembe kuitwa baba wa taifa. Ni baba wa CCM, kama uzalendo kuna watu wengi walioonyesha uzalendo na waliopigania uhuru kuliko Nyerere leo hawatajwi kabisa. Sina uhakika lakini kuna wanaodai historia ya Tanzania ilipotoshwa
     
  10. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Kuanzisha thread kama hii inakupasa kuwa na roho ngumu lakini binafsi nadhani ni muhimu huu mjadala kuibuliwa.
    Nasikilizia baadae nitarudi huku kutoa mtazamo wangu
     
  11. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaani Nyerere aliogopwa akiwa hai kuna wanaomgwaya hata baada ya kuaga dunia. duh kweli wamemtukuza
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,505
    Likes Received: 9,277
    Trophy Points: 280
    Ulitegemea nini kwa dikteta, asiogopewe?
     
  13. T

    Topical JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Muheshimu mama yako ismuite baba..

    Muite Rais Mstaafu, Rais wa Kwanza, Mheshimiwa, Mtakatifu name it...

    Lakini baba ni mtu aliye lala na mama yako
     
  14. Gobegobe

    Gobegobe JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Anastahili au hastahili ni suala la mjadala tu. Hata hivyo, ni bahati mbaya kwamba historia imeshaandikwa, hatuwezi kuifuta. Nyerere ni baba wa taifa.
     
  15. Gobegobe

    Gobegobe JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama tafakuri zenyewe ndo hizi basi kaz ipo!
     
  16. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Mkuu tunasubiri mchango wako hapa usiogope ni mtazamo tu!
     
Loading...