Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ni sahihi kwa mwanaume.....

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Nailyne, Feb 23, 2011.

  1. Nailyne

    Nailyne JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hivi katika maisha ya sasa ambapo unakuta mwanaume ameoa mke mwenye kipato eg. mhasibu, mhandisi, au ambaye ana shughuli zake binafsi za kumwingizia pesa ya kutosha kwa wao kama mke na mume kushare majukumu ya kuendesha familia mfano watu siku hizi wanashare ujenzi,rent,bill za nyumbani,ada za watoto et.., je ni sahihi kwa manaumwe kumpa mkewe pesa za matumizi yake binafsi? pesa kwa ajili ya mke kununua mavazi,kwenda saluni nk nk! au hii kwa sasa dhana iliyopitwa na wakati na ya kiutamaduni zaidi?? au kwa kuwa mke anauwezo wa kupata kipato haina sababu kwa mwanaume kumpa mkewe fedha za matumizi?

    kwenu wadadavuzi naomba kuwasilisha!
     
  2. W

    Wakuchakachua JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hili swali zuri ngoja wadau waje wachangie tusikia am curious to know mitazamo ya watu humu......
     
  3. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Hapo umenichanganya kidogo. Au sioni vizuri dear??
     
  4. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Nailyine unakuwa kama huwajui wanawake bana? dem wa kiswahili chake ni chake hata kama ana mamilioni na cha mme/bwana/hawara ni chenu wote hata kama ni ndururu!
     
  5. Zneba

    Zneba Senior Member

    #5
    Feb 23, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndiyo ni haki yake kabisa kumuhudumia vitu kama mavazi salon na mengine pia kazi yake isyo sababu ya ww kutokumuhudumia huyo ni mkeo ni jukumu lako kumtunza,umeuliza swali zuri sana hope litachangiwa vilivyo mana mnajisahau sana mnapokutana na mwanamke mwenye kazi sometime hata hayo ya msingi hamyafanyi unamuachia kila kitu.
     
  6. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nna hamu ya kusikia majibu ya hili swali...yamenikuta hayo!!
     
  7. vkeisy2006

    vkeisy2006 JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2011
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 205
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    yani NI SAHIHI KABISA KABISA....hata kama nna kipato ...NKIOMBA NAULI NIPE,HELEA YA NGUO NIPE...WANAUME WAMEUMBWA MATESO.....nafikiri ni sahihi wtaoe na mi napewaga..japo mtu analalamika lakini ndo hivyo si wanawake tunamabo mengi wao hilo tuu aaaha.....YANI ATOE KWA MOYO 1....HATA KAMA NIMEMZIDI MSHAHARA....and i love this part.......anavyolalamika pale....lol...:wink2:
     
  8. la Jeneral

    la Jeneral JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 393
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    si sahihi angekuwa ni mamawa nyumbani hapo sawa lazima umpe mkeo hela za matumiz binafsi lakin so long as nae anafanya kaz nae mwisho wa mwezi anapokea mshahara sion tija ya kumpa hela tena,,,,,vinginevyo ni matumiz mabaya ya pesa,na mwanaume wa aina hii ni yule aliyezoea kuhonga wanawake:blah:
     
  9. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    huwezi kuliziba jua na ungo!
     
  10. RR

    RR JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2011
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Ntakupa ila siku nikijua za kwako unapeleka kwa serengeti boi........
     
  11. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #11
    Feb 23, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    The Following User Says Thank You to St. RR For This Useful Post:

    The Finest (Today) ​
     
  12. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #12
    Feb 23, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Acha hizo bana mbona huwa hunipi mie ndo nakupa za kwangu za kwenda kula kitimoto na bia aahhh samahani nimetoa siri
     
  13. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #13
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    nafikiri tabia nyingine ziachwe....hiyo iliwafaa zaidi wamama wa nyumbani...sasa mtu una kipato kizuri hata saloon upewe? na ada ya mtoto si ndo kabisa na bill za nyumba atalipa mume? tushirikiane kipato kwa maslahi ya familia na lile unaloweza afford mwenyewe we tumia hela yako....kama ni kukuonyesha moyo wake ulivyo atakuonyesha tu kwa kukupa au kukununulia vitu mara kwa mara au kukupeleka sehemu utakayofurahia.....kupewa nauli na vinginevyo its not a guarantee kuwa unatunzwa.....ila nahisi ndani wanaume wenye wanawake wenye hela lakini matumizi hayaeleweki waga wana hofu wakiondoka wao hapa duniani kama wanawake wao wataweza mudu familia.....duh!!
     
  14. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #14
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    well said,,,lkn kuhudumiana ni vema pia
     
  15. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #15
    Feb 23, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160

    Hiyo red ndo mambo yote wanawake pia tuache kujiendekeza na kujibweteka
     
  16. RR

    RR JF-Expert Member

    #16
    Feb 23, 2011
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Umesahau hapa ni hadharani sio......:mad:
     
  17. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #17
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kwa kweli.....vitu vingine ndo maana wanaume wakienda nje...ukimuuliza anasema we shida yako nini??kwenda kwangu nje kuna ulichokosa,hela si unapata,kodi unalipa wewe.gari umenunua wewe......kama huwezi waweza enda......heeeeeee.....uomba omba mwingine siyo......:decision::decision:
     
  18. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #18
    Feb 23, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanawake hua hawajibweteki, ila wanaume niwajibu wao kuwatunza wake zao. Tena wanawake tunahaki ya kuhudumi japo hua tunajihudumia wenyewe, coz siwezi toka job nataka kupita saluni kuosha nywele nimtafute jamaa yangu anipe pesa no, wengi wao huwa wanajihudumia japo ni haki yako kutunzwa. Atabaki kuona wawenzie wanapendeza wakati ye ana subiri mtu atoke huko mkuranga amtunzie mkewe.
     
  19. M

    Malunde JF-Expert Member

    #19
    Feb 23, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 256
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mwanamke aliyeolewa anahitaji security toka kwa mumewe. Upendo wa mume kwa mke ni moja ya vitu ambavyoonyesha mwnamke yuko salama kwa mumewe. Kumpa pesa za vitu kama saloon ni muhimu sana kwani huonyesha upendo wa mume kwa mke. Mwanamke ni mwanamke tu! haijarishi anapesa kiasi gani.
     
  20. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #20
    Feb 23, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hata wewe pia tunasubiri mchango wako pia!!!!!
     
Loading...