Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni sahihi kuonesha silaha za vita ambazo hatujatengeneza sisi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mhondo, Dec 9, 2011.

  1. m

    mhondo JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Katika sherehe za kuadhimisha miaka 50 ya uhuru nimeona kwenye maandalizi kulikuwepo na magari ya kivita, mizinga na ndege za kivita. Swali langu je ni sahihi kwa nchi kama yetu kuonesha vifaa vya kijeshi ambavyo hatujavitengeneza?. Ukiangalia nchi kama China, korea kaskazini na nyinginezo kwenye sherehe kama hizi wanaonesha zana za kivita ambazo wametengeneza wenyewe ili kuonesha nguvu zao za kijeshi. Ni hayo tu.
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    ufinyu wa mawazo wa viongozi wetu.nadhani hawana la maana la kuonyesha ndo maana..
     
  3. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #3
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Si tumenunua kwa hela zetu?
     
  4. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #4
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,812
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    Ni heri kwetu kuwekeza kwenye Elimu ili tutengeneze zetu wenyewe! kuliko hiyo mitumba tunayo nunua ya vita kuu ya pili ya Dunia!
    Ndiposa JN alianza kutekeleza ndoto hiyo kwa kujenga project za Mzinga na Nyumbu. ili kwenda na wakati huu wa vita ya biashara.
     
  5. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #5
    Dec 9, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Labda wanaonesha vifaa vilivyotengenezwa Nyumbu, hivi bado ipo?
     
  6. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #6
    Dec 9, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ni ulimbukeni na kujitia tunaweza vita wakati nchi sio huru zaidi ya uhuni na uonevu wa serikali yetu..
     
  7. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #7
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Hence they're obsolete!
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kwa kamishen kama radar!
     
  9. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #9
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,812
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    unaona mbali Mkuu! Niwachache sana wenye mawazo kama yako, tumebakia na ushabiki wa kitoto!
     
  10. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #10
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,812
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    Ni sawa kama unasaidiwa buku jero, badala ya kununua unga robo na tembere ule na wanao, unaenda nunua miwani ya jua!
     
  11. m

    mbweta JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Yan vile vimenunuliwa kwa ajili ya maonesho ya Uhuru vile vyetu vyenyewe vibovu vinajilipua vyenyewe.
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,040
    Likes Received: 3,872
    Trophy Points: 280
    Kwani Tanzania ndio nchi ya kwanza dunia kuonyesha silaha ambazo hawakuzitengeneza? Mbona ni utaratibu dunia nzima kwenye sherehe za uhuru au za kitaifa wanaonyesha silaha sio lazima mpaka utengeneze
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mbona nanenane mnaoneshaga mazao yenu na bado nchi inakabiliwa njaa almost kila mwaka?
     
  14. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Karibu kwenye sherehe za UHUNI wa ccm.
     
  15. zaratustra

    zaratustra JF-Expert Member

    #15
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 788
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tunazungumzia kuhusu TANZANIA, ya nchi nyingine hayatuhusu!
     
  16. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #16
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,289
    Likes Received: 11,666
    Trophy Points: 280
    Na hata kama itakuwa hizi silaha tumezitengeneza sisi, je uhuru wa Tanganyika ulipatikana kwa mtutu wa bunduki kiasi cha kusherehekea kumbukumbu hizi kwa kutumia gharama kubwa kufundisha uoga kwa silaha hizi za kivita???
     
  17. Mmasihiya

    Mmasihiya JF-Expert Member

    #17
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Tudai hela yetu ya matangazo kwa waliotuzia hivyo vifaa, haiwezekani tufanye matangazo ya biashara bure'
     
  18. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #18
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,812
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    sasa kama kigezo chetu ni nchi nyingine, mbona mnamkoromea Cameron na Obama? si tuige tu!
     
  19. Rogate

    Rogate JF-Expert Member

    #19
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uvivu wakufikiria ndio unaotusumbua. Wameamua kwa hiari yao kucopy na kupaste wanachofanya nchi za magharibi bila kujua wao wanaonyesha uwezo waliojijengea kwa kipindi cha uhuru wao
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,040
    Likes Received: 3,872
    Trophy Points: 280
    Mbona unaropoka kijana hayo maneno ungemwambia muanzisha thread kazitaja nchi za China na Korea..

    JF sio sehemu ya porojo
     
Loading...