Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni sahihi kuoa au kuolewa na aliyekuwa mpenzi wa rafikiyo?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mshume Kiyate, Oct 15, 2011.

  1. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wana JF.
    Maisha ni kitendawili usemi huu una maana kubwa sana, kwa nini?

    Hakuna binadamu ambaye anajua litakalotokea kesho. Lakini katika maisha yetu ya kila siku hata katika uhusiano ya kindugu, kirafiki na kimapenzi.

    Mengi hutokea yanayohusisha marafiki au ndugu, kumekuwa na kitendawili kikubwa kuhusiana na urafiki na uhusiano, swali hivi ni sahihi kutaka kuoa au kuolewa na aliyekuwa mpenzi wa rafiki yako?
    wadau tujadili
     
  2. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,010
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mi naona km hao 2 wamependana hakuna shaka, ila kuna uwezekano ule urafik ukafa, uwe tayar kumpoteza rafik upate mpenzi.
     
  3. Tabutupu

    Tabutupu JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 3,608
    Likes Received: 2,019
    Trophy Points: 280
    Kama duniani amebakia huyo tuu, sina alternative.
     
  4. S

    Stigliz Member

    #4
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna ubaya endapo uhusiano wao uliisha kitambo,na uwepo wa uhakika wa kutokuwepo kwa mahusiano baina yao.
     
  5. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yale yale ...kikulacho......
     
  6. N

    Nehondo JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 311
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mmh hiyo haijakaa vizuri kabisa hata kama wameachana ages
     
  7. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Siyo sahihi, hata kidogo! rafikiyo ataamini vipi kama hamkuwa na uhusiano kabla ambao umesababisha yeye na mpenziwe waachane mpaka wewe ukapata hiyo nafasi? Mi naona ni kama unafiki fulani vile ...
    Tafuta mwingine Bwana, acha kulala alipolala rafikiyo, ni sawa na kumvua nguo kwa makusudi!
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,158
    Likes Received: 9,843
    Trophy Points: 280
    Hii mie naona noma hasa kama hao marafiki bado wana urafiki na huyo anayetaka kuoa/kuolewa ndiye aliyehusika na kuvunja uhusiano wa kimapenzi wa rafikiye.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    nadhani inategemea walikua pamoja kivipi na walikaa muda gani, tangu viishe ni muda gani, uhusiano wao leo ni upi etc.
    Kumuoa sio kosa (sababu refiki yako alishindwa anyway) ila unataka uishi na mpenzi wako kwa amani. Rafiki pia muhimu ila sio kama mke wako. urfiki unakuja na unaisha.
    Sasa fikiria kama mke wako bado anahisia kwa rafiki, au rafiki anampenda mke wako, itakuwaje? haya, fikiria kama hawasikilizani, inakuwaje? au wanasikilizana ila hawapo kabisa comfortable kama wakiwa pamoja, inakuwaje? situation ingine ni kama mke wako aliwahi kutoa mimba ya rafiki yako, rafiki yako atawaonaje watoto wako atakapo kua anakuja kukutembelea?
    Kuna maswali mengi hapo utakosa jibu, kwa hiyo kama unaweza jitafutie wakwako, ila kama penzi lenu lina nguvu sana basi mtashinda hayo yote na kuishi kwa furaha na amani.
     
  10. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Friendship is overrated. Rafiki ni mtu baki tu, watu wawili wakipendana na wakaamua kuoana,poa tu.
    "kama mapenzi yaua, kufa sioni muhani"
     
  11. C

    CYPRIAN MKALI Senior Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapo kwenye red hapo ndo mtihani kwangu. nahisi kama rafiki kakutembelea hasikukute then wife anakueleza jamaa amekusubiri sana tumekula, ameondoka kasema atakuja baadae. siwezi kuwa na amani ingawa ni ngumu kulalamika ikwa ulioa ukielewa uhusiano waliokuwa nao zamani.
     
  12. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndio hivo. na nimesema kabisa, kama mtu anaona atakosa amani kwa vitu vidogo vidogo kama hivo bora aache. Kumbuka rafiki ni ndugu, kuna wakati upo safarini na rafiki anakusaidia vitu vidogo vidogo kama kupeleka gari garage,a u kusaidia kuna mtu kaumwa ghafla nyumbani, tena usiku etc. sasa kama humuamini rafiki yako ni bora uachane nae kama rafiki au usmuoe huyo mwanamke. itakua vigumu sana kuendelea nao wote.
     
  13. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,158
    Likes Received: 9,843
    Trophy Points: 280
    Mkuu RR, lazima amani ikosekane na roho kuwa juu......kuna wanaume/wanawake wengi tu ambao wanaweza kuchukua nafasi hiyo bila matatizo yoyote, hivyo ni bora tu kuipotezea hali kama hii.
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Oct 16, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,209
    Likes Received: 16,211
    Trophy Points: 280
    I don't see nothing wrong
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Why not?
     
  16. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Well, the "wrong" is not a moral wrong, it is the risk of their personnal history interfering with your marriage. I propose he ends of one of the two relations (preferably the friendship) and saves the other...
     
  17. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Wanawake/wanaume wote hawa mpaka umuoe shemejio kisa? Nadhani sio busara kufanya hivyo.
     
  18. jacjaz

    jacjaz JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 368
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    haina ubaya kabisa hiyo....
     
  19. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #19
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Ni sahihi ingawa kuna changamoto za ziada zinaweza kujitokeza ukilinganisha na kuoa/olewa na mtu mwingine baki.
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    mmmmmmmmmmmmhh, hadi akuoe ina maana kipindi yupo na rafiki yako ulikuwa unammezea mate au?
     
Loading...