Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni Sahihi Kuapa kwa Kutumia Vitabu vya Dini Kwamba Utalinda Katiba ya Jamhuri?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kibavu, May 6, 2011.

  1. kibavu

    kibavu Senior Member

    #1
    May 6, 2011
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 132
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Umekua ni utaratibu kwa viongozi mbalimbali wa kuteuliwa na kuchaguliwa kuapishwa kwa kushika vitabu vya dini/madhebu yao na kuapa kwamba watailinda katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Lakini watu hao hao wakifanya makosa na kukiuka kiapo chao hushitakiwa kwa mujibu wa sheria zilizotungwa kulingana na katiba ya Jamhuri. Hoja yangu ni kwamba kuna haja gani ya kuapa kwa kutumia vitabu vya dini, na watu wanapokosa wanashitakiwa kwa kutumia sheria za jamhuri? Na je ni kwa nini wasiape kwa kutumia katiba ambayo wanaahidi kuilinda? Najua kuna watu wanaapa kwa kutumia katiba, Kwa nini isingekua hivyo kwa wote kwakua wote wanatumikia katiba ya Jamhuri na si madhehebu/dini zao?

    Nawasilisha.
     
  2. Revolutionary

    Revolutionary JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 457
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa dhambi zao hawataki na katiba imtaje Mungu, wanaogopa hilo ili waikiuke vizuri!
     
  3. w

    warea JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mara zote watu huapa kwa kitu kilicho juu yao ili waonekane kuwa wanamaanisha wanachosema.
    Watu wote wanajua ndani ya mioyo yao kuwa Mungu ni mkuu kuliko wao, na sio katiba. Katiba zinatungwa na zinaondolewa. Katiba sio kitu kilicho juu ya mwanadamu, ni Mungu pekee.

    Wanaposema tofauti na ukweli wanajivunia dhambi na mshahara wa hizo dhambi ni mauti, wasipotubu.
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    May 6, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,014
    Trophy Points: 280
    Mkuu hii hoja ni nzito. Serikali haijui dini lakini viongozi wake wanatumia vitabu vya dini wakati wanaapa kuitumikia serikali!! Hoja inahitaji tafakuri jadidi.
     
Loading...