Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni Robo Tu Ya Wanaume Wa Dar Wenye Mbegu Zenye Rutuba

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NGULI, Aug 20, 2010.

  1. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135


    IMEFAHAMIKA, kuwa idadi ya wanaume wa Kitanzania wenye mbegu za uzazi zisizorutubisha hivyo kutoweza kurutubisha yai la mwanamke na kusababisha mimba inaongezeka. Kwa mujibu wa gazeti la ‘ The Citizen’ toleo la Jumamosi Julai 17,2010 zaidi ya asilimia 35 ya wanaume wanaofanya vipimo vya rutuba za mbegu za uzazi wamegundulika kuwa hawana.

    Mara nyingi lawama za kukosa mtoto katika familia zimekuwa zikielekezwa kwa mwanammke kutokana na wanaume wengi kutokuwa na ujasiri wa kujitokeza kupima rutuba zao.

    Mazingira ya kazi, Mtindo wa maisha na hata hata kukaa kwa muda mrefu kwenye chumba chenye mvuke ni baadhi ya sababu zinazochangia wanaume kupungikwa rutuba za mbegu za uzazi.

    Katika jiji la Dar es Salaam pekee, inaaminika kuwa ni asilimia 24.9 tu ya wanaume wa Dar es Salaam walio na mbegu za uzazi zenye rutuba, hivyo, wenye uwezo wa kurutubisha yai la mwanamke na hivyo basi, mimba kutokea.
    Utafiti huo umefanywa na Idara ya Jinikolojia ya Hospitali ya Taifa Ya Muhimbili.
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    What a weekend starter?

    Utafiti huo nadhani ni sahihi kwa kiasi fulani:

    Kuna young couples kama 10 hapa Dar es Salaam ambao nawafahamu fika - mimi ni kama Kaka yao - Wake zao wameshindwa kabisa kupata ujauzito! Wengi wao wameshafikia hatua ya kwenda kwa waganga! The youngest couple ameoa kama miaka miwili iliyopita - Wote wana maisha kati hadi juu

    Hii ya kukaa kwa muda mrefu kwenye chumba chenye mvuke itawahathiri vijana wengi - has wale wanajulikana hapa mujini kama "young corporate" - Wanakaa kwenye ACed environment masaa zaidi ya kumi kwa siku!
     
  3. K

    Kapwani JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2010
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 668
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Whaaaaat!
    sasa nimejua kwanini asilimia 60% watoto ndani ya ndoa sio wa mume ...nadhani wanawake waligundua siku nyingi ila wakaamua wasiseme!
    tungepata methodology iliyotumika kwenye utafiti huu....huenda wamewapima wale wanaokwenda pale kwa matatizo fulani na sio vidume wote tulionao kwenye madaladala, masokoni na maofisini. Unajua mfumo dume unasaidia sana kuficha abouts za kina baba na kina mama nao wako clever/stupid... they know how to deal with these kind of problems...having children with other men hahaaaaaaa
    haaaaa 24.9 dar hahhahaaaaaaaaa lol:becky: ( usiniulize kwanini nacheka....) wanatusuumbua kutuapproch maofisini...njiani....kwenye warsha na mikutano kumbe MBEGU ZAO HAZINA RUTUBA !!!!! ZAFAA TU KWA STAREHE hahaaaaaaah lol lol
    mix with yours
     
  4. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2010
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    tualikeni toka huku kijijini tuje turutubishe huko mjini...tehe teheee
     
  5. D

    Dick JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wenye mahitaji wasie! Siyo kummwaga mke kumbe tatizo unalo wewe.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    :confused2::confused2::confused2::confused2::confused2::confused2::confused2::confused2::confused2:
    Dada, mbona unapiga pale panapouma?
     
  7. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huu utafiti ni wa kweli hapa golini kweti kuna kapo kadhaa children not reachable nahisi kati ya hao kuna baadhi labda wanaangukia kwenye hii kategori.

    Na vipi swala la makondacta na madreva hasa hiace wanavaa suruale 3/4 siwanaongeza joto kwenye machine ya ku produce mbegu? Nahisi hata machips mayai yanachangia. Dume lina manyoa kama avatar ya ngoshwe then unakula chips asubuhi na jioni umebadili sana burger pale moroco then unategemea uwe na nguvu za kutoa mbegu?? wazee wetu walikula dona bana.
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Aug 20, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,209
    Likes Received: 16,211
    Trophy Points: 280
    Duh....this is not a good look
     
  9. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu upo? duu long time. Teamo aliniambia ulikuwa una dumisha mila
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nipo mkuu, niaje mambo?.. nimeamua sasa kushughulika na KILIMO KWANZA huko kwetu Matepwende, , ndo maana sipatikani huku kwenu mjini!...
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Heri mimi niliye katika Nchi ya Zanzibar!
     
  12. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ninazo zinazorutubisha nyingi sana ,wanawake wenye wasiwasi na waume zao waje tuzungumze biashara(bila sex) yaani nitawapa kwa A.I(artificial Incemination process)
     
  13. Yombayomba

    Yombayomba JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 23, 2006
    Messages: 818
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Rev Masanilo,

    Hivi mashoga wengi wanatoka sehemu gani ya Tanzania?
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Umenena superstar hapo kwenye misosi ndipo tunapojimaliza wenyewe!
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Huko ndiyo itakuwa balaa
     
  16. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni kweli kabisa,labda hao wa hapo Muhimbili watuambie kwa kina zaidi hasa suala la Sperm Count,Mortility and Morphology.
    Vitu vinavyochangia:
    1.Pombe
    2.Aina ya chakula
    3.Kuvaa underwear zinazobana kiasi kuleta joto
    4.Kukosa vitamins mbalimbali


    .
    etc etc
     
  17. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,555
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Mtu akiwa na matatizo hayo anione mimi nitampa ushauri wangu na ataweza kupata Rutuba ndani ya ndoa yake na kwa sisi Wanaume pia inachangia sana punyeto kufanya pia tusiwe na rutuba tuache jamani kupiga punyeto wabongo wenzangu .
     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Mnaweza kufikiri hii ni joke, lakini siku hizi watu wengi wanahangaika sana kupata watoto. Sijui sababu ya konyagi??
     
  19. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #19
    Aug 20, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Wamama wanaamua kujisalimisha kwa kuleta watoto ili wasalimishe ndoa zao. lakini hiyo ni hatari sana. fikiria sasa mume kasoma hii makala na akaamua kujipeleka naye kupima si ndo mwisho wa ndoa? tena unaondoka na watoto wako.
    Mi nadhani sasa imefikia wakati wababa nao wawe tayari kupima wanapoona kuna uchelewaji wa kupatikana mtoto na sio kumwachia mama achunguzwe peke yake. hiyo itasaidia kujijua na kusaidiana ushauri mfanye nini ili kuepukana na kuleta watoto wa nje ya ndoa.
     
  20. K

    Kapwani JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2010
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 668
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MILA NA DESTURI ZETU ZINATUAMBIA MWANAMKE NDIO MARA NYINGI ANA MATATIZO....wababa wachache sana wanakubali kujichunguza lakini hata baadhi ya wasomi hawaafiki...mila na desturi zinatudanganya sana
    mix with yours
     
Loading...