Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni rahisi kuwatambua

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by SI unit, Feb 29, 2012.

  1. S

    SI unit JF-Expert Member

    #1
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Watanzania ni wamoja lakini ni rahisi kumgundua kila mtu na kabila lake kwa kuzingatia lafudhi na matamshi ktk lugha yetu ya kiswahili:
    Wahaya-mara nyingi utasikia wakichanganya kiswahili na ki-ingilish bila kusahau neno 'of couz', 'kwa kweeri mama koku', n.k
    Wachaga-ni wazito kuongea, mara nyingi alfabeti "v" huchanganywa na "f" mfano "fiatu fyako" badala ya "viatu vyako", 's' na 'z' mfano maandasi badala ya maandazi.
    Wasukuma- Wanatumia nguvu sana kuongea (wakandamizaji), mara nyingi kila neno wanaloongea wanamalizia na "ga" mwishoni mfano, naendaga badala ya 'naenda'
    Endelea...
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Feb 29, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    duh, makabila makuu tz ni matatu tu?
    Poa lakini.
     
  3. S

    SI unit JF-Expert Member

    #3
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    endeleza uzi mkuu
     
  4. libent

    libent JF-Expert Member

    #4
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wandengereko na kabila lingine kama hilo nimelisahau almaarufu waswahili wao huongea kama chereani, hawaongei kwa nukta
     
  5. S

    SI unit JF-Expert Member

    #5
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    wazaramo na waluguru!
     
  6. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #6
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    thithi thithi baba dhao...thi ndo si...
     
  7. Rjohn

    Rjohn JF-Expert Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 564
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    imetulia xsaaana mkuu...... kp it up morE
     
  8. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #8
    Feb 29, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Wakurya Je ?
     
  9. S

    SI unit JF-Expert Member

    #9
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    "Tata mura"
     
  10. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #10
    Feb 29, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Warangi wao siyo kwnye lafudhi!! wao hupenda sana chini!!
    MP.
     
  11. S

    SI unit JF-Expert Member

    #11
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Both men & women au?
     
  12. B'REAL

    B'REAL JF-Expert Member

    #12
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 3,039
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    harikaaaa....nivechaaaa du!!ereee ohaa lakini??
     
  13. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #13
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wagogo Z wanaitmka kwa mkazo sana....haiandikiki
     
  14. R

    Rev Fr KABOKA mchizi Member

    #14
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna wale tunaochanganya 'R' na 'L' (tupo wengi hapa) mfano 'kamari' inatamkwa kama 'kamali', 'limao'='rimao'.. AFANDE MWITA HEBU RIRETE HIRO RIKIBAKA KITUONI MARA MOJA!
     
  15. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #15
    Feb 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    :car: ngoja niendelee kuitafuta ile thread ya jamaa aliyekata nyeti zake..
     
  16. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #16
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Haaaahaaaa ukipita mtwara utakutana NTWARA...NKUU WA NKOA...NKEWE yan mkewe...mkuu wa mkoa....dah ila MFUPA tu ndo wanaweza kulitamka
     
  17. S

    SI unit JF-Expert Member

    #17
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mmakonde mmoja aliambiwa atamke neno sigara, akasea Chitaki.
    chitaki=sitaki.
    "Akina njomba nchumali mpo?" mie chichemi neno! Duh!
     
  18. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #18
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    yeto...kumbe ure mwana wa kaa??
     
  19. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #19
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    je thithi wa kabira ra kithembe.!
     
  20. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #20
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Pitia kidogo kwa Mama Anne Kilango.
    "Thina wathiwathi na kiwanda cha Tangawidhi, tudhalishe tu tutaudha kwa yueth-dola"
     
Loading...