Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni nini tafsiri ya kuachiwa kwa washukiwa wa vurugu za kidini Mwanza?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Calnde, Nov 6, 2011.

  1. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #1
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Juzi zimetokea fujo na vurugu za kidini mwanza. Wameshikiliwa watu kadhaa kwa fujo hizo. Cha ajabu watu hao wakaachiwa baada ya

    mazungumzo baina ya kamati ulinzi na usalama na BAKWATA Mwanza. Tatizo si kuachiwa kwao, bali sababu. . kwamba 'ni kuhakikisha

    tunaweka mambo sawa na kuhakikisha amani na usalama'.

    My take:
    1. Sidhani kama ni utaratibu mzuri kuwaachia watuhumiwa kwa sababu za kulinda amani. Watuhumiwa waachiwe ikiwa tuu hawana makosa kwa

    kuthibitishwa na mahakama kama katiba yetu inavyotaka. Ikiwa wakristo watafanya maandamano na fujo kuwatetea hao wachoma kuran, hao

    watuhumiwa wataachiwa ili kulinda amani?

    2. Kwanini maamuzi kama hayo hayafanywi Arusha ambako amani iko mashakani kila kukicha? Tutafsiri vipi maamuzi ya namna hii? Si ni polisi

    hao hao wanahusika. Tanzania should strive to avoid double standards kwa kweli.
     
  2. m

    mtznunda Senior Member

    #2
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ww ni tatizo kuliko kuachiwa kwa hao watu
     
  3. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jiulize raisi, makamu wake, raisi wa nchi jirani ya zanzibar na makamu wake, waziri wa ulinzi, waziri wa mambo ya ndani, mkuu wa jeshi la polisi, mnadhimu mkuu wa jeshi la ulinzi nk nk ni akina nani? ukilijua hilo ndo ujue hatari inayowakabili wale wanaotofautiana nao kiimani.
     
  4. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kwa kuanzia hakuna mtu aliyechoma kuran. Ni kuwa walichoma karatasi yenye kaaba na wasichana 2 wakiwa wamejishika mikono katika kuiabudu. Walichoma kwa sababu mama waliyemwombea akatokwa na majini alidai karatasi hiyo inamyima amani. Ilichomwa pamoja na hirizi zilizokuwa zimetolewa na mganga. Basi hasira ni kuwa kwa nini akakubali kuombewa na makafiri? Na majini hayo "matakatifu" yakanyimwa haki yake ya makao.

    Hao waliwekwa ndani muda mrefu tu. Kisa eti wametuhumiwa kuchoma kkurani. waliochoma makanisa 3 baada ya hapo kama kitendo cha kulipiza kisasi wao hawakukamatwa!! Je hii si double standard?
     
  5. Echolima

    Echolima JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 28, 2007
    Messages: 2,796
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Wakristo wakikamatwa watasota ndani mpaka mahakama itakavyo amuru kwa waislamu kunakuwa na Muafaka.
    Serikali yetu Ina Ubaguzi wa kidini kisrisiri na inawapendelea waislamu hata Kama wamevunja sheria.
     
  6. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    sioni tatizo kama wameachiwa kwa maslahi ya nchi ndio maana hata wafungwa hupewa msamaha
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    udini ukikukolea kila jambo unalielewa vibaya ni kwa sababu una mawazo ya kidini
     
  8. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hakuna maslahi ya nchi hapo ni kuendekeza wahuni na wahalifu wanaotumia kichaka cha dini ya Uislamu.
     
  9. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,683
    Likes Received: 9,328
    Trophy Points: 280
    Hujaeleweka mkuu unataka kusema nini?
     
  10. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    hakuna jambo la maana linaloliona kwenye post yako zaidi ya kutudodosa imani zetu na kufurahia jinsi tutakavyovutana kuhusu suala hilo
     
  11. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapo ndipo hatari ilipo. Maana kama mahakama itaona kosa hilo la kuchomwa kurani halitathibitika maana yake wataachiwa huru. Then u can guess

    what next! Maana kama kuahirishwa kwa kesi thats what happening, vipi wakiachiwa huru? and somebody with emotions will say ni mtizamo wa

    kidini. We have to go to the substance of the matter.
     
  12. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    its so simple to allege something kama huna point. Hebu nieleze wewe ulivyoelewa maamuzi hayo nje ya context ya udini?
     
  13. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    You have an option to opt in or out. If u think its religious, have a nice evening! If u think there is something concrete especially on our criminal

    justice system u can leave ur comments
     
  14. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimesema mambo mawili.

    1. Sidhani kama maamuzi ya namna hii si mazuri

    2.Tanzania should avoid double standards
     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kama hatua hiyo imeepusha vurugu hata kama hukupendezwa nayo kwa jamii nzima ni hatua njema kwa afya ya taifa letu
     
  16. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #16
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kumbukumbu za kisheria na kimahakama zinaonyesha vipi kama si watuhumiwa wa kwanza nchini kuachiwa kwa mtindo huo hakuna tatizo
     
  17. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #17
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ongezea - Mkuu wa usalama wa taifa
     
  18. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #18
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo wewe ulitaka hao washukiwa na watuhumiwa wanyongwe ili wewe na wenzio wenye chuki za kipuuzi dhidi ya dini msizoziamini mfanye sherehe sio?
     
  19. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #19
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hapo nadhani itabidi hao watuhumiwa wafungwe tu ili kuokoa maisha yao.
     
  20. m

    mkigoma JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tatizo nchi hii ni mfumo kristo,
     
Loading...