Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni nini kilichokuleta kwa mara ya kwanza kabisa jijini Dar-es-salaam!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by KIBURUDISHO, Oct 18, 2011.

  1. KIBURUDISHO

    KIBURUDISHO JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 902
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    WanaJF wenzangu habari za mida nimekumbuka mbali sana mara tuu nilipomkumbuka marehemu mjombaangu aliyekimbilia jijini hapa tangu miaka ya 1987 baada ya kukorofishana na baba yake mzazi juu ya suala zima la kumshinikiza kuoa na kuishi kijijini mara baada ya kuhitimu elimu yake ya msingi ambayo hakuchaguliwa kuendelea na elimu ya sekondari.

    Kwa hiyo hapa jijini kuna wengi ambao si wazaliwa wa hapa ambao kila mmoja alikuja kwa namna yake.Kuna aliyekuja kwa kheri kuna waliokuja kwa shari kama mjombaangu, kwa matumaini ya kutafuta maisha na kufanikiwa mara baada ya kufika Dar es salaam.Kuna waliofanikiwa na kuwa matajiri wakubwa na wengine hawajafanikiwa hadi hivi sasa lakini tumaini lao likiwa ni moja tuu kuwa ipo siku watajaaliwa na mwenyezi mungu.

    Hivyo basi nikaona ni vyema wanaJF wenzangu tukakumbushana kila mmoja kwa mara yako ya kwanza ulifikafikaje Dar es salaam na ulikuja kutafuta nini na kwanini na jee umekwishafanikiwa?
     
  2. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lol, mie nilikuja kutuma maombi chuo kikuu miaka ile ya 90,s si unajua enzi zile kila kitu ili ukifanye kwa ufanisi, lazima ufike Dar! Sikufanikiwa kwa mara ya kwanza japo baadae Mola alijaalia. Umenikumbusha mbaaaaaaaaali!
     
  3. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Shule zaidi.
     
  4. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kwanza kabisa Elimu
     
  5. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    nakumbuka tulileta matunda aina ya MIKUSU NA MIFUDU ndo nkazamia sikuruuuid teeena Iringa
     
  6. G

    Gardener Member

    #6
    Oct 18, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilipochaguliwa kwenda shule ya Pugu sec hapo ndio mwanzo wangu kufika mjini lakini leo nimeshindwa kuondoka..
     
  7. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,080
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    nlikuja kufanya matriculation kwa ajili ya kujoin chuo, ndo sijarudi hadi leo, nimenogewa na jiji hili,
     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    wengine tushaondoka huko bana
    nilikuja kwa ajili ya elimu pale jitegemee na then chuo ila baada ya hapo tukalikimbia jiji lenu
     
  9. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nilipokuja Azania Secondary kufanya PCM.Looooh umenikumbusha mbali sana maeneo ya Faya na Kariakoo.Siku za Ijumaa mpaka J2 Midundiko na michiriku kwa sanaaaaaa.
     
  10. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Nilitoka iringa kumfuata mupenzi then deal zingine zikajitokeza ,tumeshasalitiana long time ila nafurai kuwa naye sababu nlijipanga sana !
     
  11. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Kiukweli chuo cha udsm ndo kimeleta wengi, unajua zamani chuo kikuu kilikuwa kimoja tu chenye kutoa shahada ya kwanza. Mjini kuzuri jamani tuiendeleze TZ yetu namtumbo nako kuwe town watu wasikimbilie huku tu maana sasa ukifika mlandizi ndo ushafika dar wakati enzi za 80's bango la 'SASA UNAINGIA DAR' Lilikuwa hapo ubungo. TZ after 50 years! Ila tumetoka mbali wajemeni.
     
  12. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mi nilikuja kuuza sura!
     
  13. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    tuuziane basi mummie!
     
  14. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    tathmini yangu ya haraka haraka watu waliokuja dar es salaam wengi wao wamepiga bao kimaisha kuliko wazawa!
     
  15. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mi bado nipo kijijini ila naenda dar kuwatembelea wakwe zangu, wanahishi huko
     
  16. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mimi nimezaliwa Ocean Road, Aga Khan Hospital..

    Mita mia karibia na Ikulu, mita mia karibia na bahari, mita mia karibia na uwanja wa gofu..

    Tukitoka Dar tunaenda Ulaya na Marekani then tunarudi tena hapa hapa Dar...karibuni sana wakuja
     
  17. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Teteteee, kumbe ndipo walipokuFYATULIA................ hihiiiiii......

    Mie nilipotea kwenye TRAIN na kuja kuibukia Dar. Kwa bahati wakaniokota na kunirudisha Shamba Sikonge.

    Huwa narudi kwa nadra sana hapo Dar maana naogopa wingi wa magari.
     
  18. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #18
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mi nimejikuta nipo Dar baada ya manesi kumwambia b.mkubwa push push push,kidume nipo Dar mishe zote Dar,nitazikwa Dar,karibuni wagilagila wakuja,ukiwa mgeni unafanikiwa Dar lakn hunizid.
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wewe wamekufyatulia wapi Mkuu? sikonge au Tabora mjini mitaa ya Bachu au Mwanaisungu, au Ng'ambo?
     
  20. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Hahahaaa, wee sema umefyatuliwa Wodi namba ngapi? Unajua manesi wa Dar walivyo wakorofi? Sijui matusi aliyoyapata mama wakati unafyatulia..... "Wanaume basi tena? You will be back Honey........."

    Ila hujatuambia Wazazi waliku-CONCEIVE wapi? Kwenye Kivuko kwenda Chuo Cha CCM Kigamboni au Chuoni penyewe?

    Au ndiyo ile mitaa ya HQ za CCM pale Mnazimmoja? Pole sana maana Lowassa kashauza hilo jengo ulipoanzia maisha.

    Mie wa shamba hata sijui maana si unafahamu Shamba kila kitu ni TABU. Huwezi kuambiwa hata jina la MAMA/BABA. Ndiyo maana ukienda shule unasikia UNENE UBABA nyingi sana maana ukiulizwa jina lako unajibu (Unene - yaani MIMI) na jina la baba unajibu (Uvava).

    Alitokea kijana akawa anaitwa Seleman VAVAVA kwani jina la baba alijibu ni BABA.

    Mitaa ya Sikonge huko ndaaani kabisa, unaenda hadi Chabutwa na ukifika pale unashuka na kutembea kilomoita kama 5 ndani huko hata barabara hamna zaidi ya Punda na hapo kuna kitongoji kinaitwa NKEKI. Probably nilizaliwa hapo kama mama aliwahi maana vinginevyo, wengi huwa wanazaliwa shamba, kwenye kuchuma uyoga au kukata kuni.
     
Loading...