Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni ndugu wapi ambao hawaruhusiwi Kuoana?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kichankuli, Apr 4, 2009.

  1. Kichankuli

    Kichankuli JF-Expert Member

    #1
    Apr 4, 2009
    Joined: Dec 18, 2008
    Messages: 818
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Nadhani katika Ulimwengu mzima hakuna watu wanaooana Kaka na Dada na sababu kuu ambayo imekuwa ikielezwa ni ya kibayolojia kwamba iwapo kuna udhaifu katika kizazi hicho, wakioana udhaifu huo utazidi zaidi.

    Kwa Waafrika Weusi zuio hilo linaenda hadi kwa watoto wa Baba na mama wadogo, Wajomba na Shangazi n.k. Lakini kwa wenzetu Waarabu huko ni ruksa. naweka hoja zifuatazo kwa ajili ya mjadala:
    1) Katika ulimwengu wa sasa ambao tumechanganyikana ni upi ukomo wa ndugu kuoana, au kwa lugha nyingine, ni ndugu yupi ambaye haifai kuoana naye?
    2) Ukomo huo uko kisheria au ni kimila?
     
  2. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2009
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 574
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Kwa sharia ya dini ya Kiislamu, ndugu wa tumbo moja baba na mama (Baba na Mama huyo huyo), ndugu kwa baba (Watoto wa Baba kwa Mama wa kambo) au ndugu kwa mama ( Watoto wa Mama kwa Baba wa kambo). Hao ndio ndugu wasioruhusiwa kuoana.

    Ama mtoto wa Baba Mkubwa au Baba Mdogo Ruksa. Mtoto wa Mama Mkubwa au Mama Mdogo Ruksa na Mtoto wa Mjomba au Shangazi wote hao ni Ruksa. Haya ni kwa mafundisho ya dini ya Kiislamu.

    Sijui mafundisho ya Dini nyenginezo kama Wakristo, Baniani na wengineo. Hali kadhalika kuna sheria za Kimila ambazo hukatazana japo dini kuhalalisha.
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2009
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa waIslam, awe wa kontinenti, taifa, nchi, rangi au kabila lolote lile muongozo wa wepi wanaofaa kuoana tunaupata katika Qur'an kama ifatavyo:

    Q. 4:23. Mmeharimishiwa mama zenu, na binti zenu, na dada zenu, na shangazi zenu, na khaalati zenu, na binti wa ndugu mume, na binti wa dada, na mama zenu walio kunyonyesheni, na dada zenu kwa kunyonya, na mama wa wake zenu, na watoto wenu wa kambo walio katika ulinzi wenu walio zaliwa na wake zenu mlio waingilia. Ikiwa hamkuwaingilia basi hapana lawama juu yenu. (Pia mmeharimishwa) wake wa watoto wenu walio toka katika migongo yenu. Na kuwaoa pamoja dada wawili isipo kuwa yale yaliyo kwisha pita. Hakika Mwenyezi Mungu ni Mwenye kusamehe Mwenye kurehemu.

    Natumai ni crystal clear.
     
  4. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Raha ya kuoana mtoke makabila tofauti au muoane koo mbali kabisa sio ndugu ndugu.
     
  5. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndugu kuoana ni mbaya lakini vipi kwa wale wasiojuana kama ni ndugu?

    Kuna dada kaoana n akaka yake waliyeshangia baba bila kujuana maana mama zao walipata mimba halafu wakaolewa na watu wengine na mimba hizo zikawa za wababa waliowaoa yani waliwabambika watu wengine, walivyokuwa wakubwa, hao watoto wamepisha na miaka saba yaani mvulana kamzidi msichan miaka saba sasa walivyooana, mama zao kila mmoja kwa wakati wake akaamua kumwambia mwanae ukweli kwamba huyu siyo baba yako kila mmoja bila kujuana akamweleza mwanae ukweli na akampa maelekezo mahali baba yake alipo na jina, wakafunga safari mpaka hicho kijiji wakaenda kwanza kumtafuta baba wa msichana kufika yule msichana alishtuka yani huyo baba na mume wake wamefanana utafikiri mapacha mume wake ana kovu usoni na huyo baba analo, bai wakakribishwa yule dada akajieleza akamtambulisha mume wake sasa yule mwanaume akashangaa majina ya baba zao yanafanana si ikabidi na yeye ajieleze baba yao akawaomba msamaha akasema endeleeni tu maana mmeishafunga ndo na mlikuwa hamjuani sisi ndo wenye makosa.
    sasa hapo kuna makosa kweli? na wale wamama walivyojua wakawaambia watoto wanyamaze maana wakisema ndoa zao zitavunjika kwa hiyo wanaendelea.
     
  6. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Ukiacha undugu wa damu, sheria pia inakataza kuolewa na mume wa mama au kuoa mke wa baba!
     
  7. K

    Kahinda JF-Expert Member

    #7
    Apr 7, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 813
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Swala la kuoa au la kuolewa linaambatana na swala la tendo la ndoa (SEX) hapa Biblia ina sema hivi.Levictus 18:7-20;
    " Do not dishonor your father by having sexual relationith your own mother, your fathers wife for those polygamists,Do not have sexual relation with your sister,either your fathers daughter,whether born in the same house or else where. Your son's daughter oryour daughter's daughter.Your father's sister,your mother's sister, and many more read the entire verses.
     
  8. K

    Kahinda JF-Expert Member

    #8
    Apr 7, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 813
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Swala la kuoa au la kuolewa linaambatana na swala la tendo la ndoa (SEX) hapa Biblia ina sema hivi.Levictus 18:7-20;
    " Do not dishonor your father by having sexual relations with your own mother, your fathers wife for those polygamists,Do not have sexual relation with your sister,either your fathers daughter,whether born in the same house or else where. Your son's daughter oryour daughter's daughter.Your father's sister,your mother's sister, and many more read the entire verses.
     
  9. Kichankuli

    Kichankuli JF-Expert Member

    #9
    Apr 11, 2009
    Joined: Dec 18, 2008
    Messages: 818
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Tunavyoamini dini zote ni kwamba Mungu alimuumba Adamu halafu akampa usingizi mzito na baadaye kumfanya Mwanamke (Eva/Hawa) kutoka kwenye ubavu wa Adamu. Kwa maaana hiyo walikuwa wawili tu, lakini kwa sasa katika ulimwengu huu tuko mamilioni ya mwanaadam. Je huo uharamu haukuwakumba kizazi cha awali cha Adam na Eva/Hawa?
     
  10. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #10
    Apr 11, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145

    WOB,

    Hili suala tukija kwenye masuala ya kisheria, sheria ya makosa ya jinai [Penal Code] ya Tanzania imeweka bayana kabisa ni kosa la jinai kufanya mapenzi na nduguyo awe kaka, dada, nusu kaka/dada, mama mzazi, mjukuu. Kwa maelezo soma vingigu vya hii sheria hapo chini:

    Ukija kwenye masuala ya ya afya wanasema watoto wanaopatikana katika mfumo huu wanakuwa na matatizo ya utindio wa ubongo kutokana na masualaya inbreedings. Jaribu kufanya reserach kwenye jamii zile zinazooza ndugu wa karibu ( huwezi kokosa watoto wenye upungufu wa ukuaji wa akili)
    Kwenye masuala ya utabibu na mengineyo kuhusu hii ‘dhambi’ soma hapa: http://en.wikipedia.org/wiki/Incest

    158.—(1) Any male person who has carnal knowledge of a incest by female person, who is to his knowledge his granddaughter, daughter, sister or mother, is guilty of a felony, and is liable to imprisonment for five years: Provided that if it is alleged in the information or charge and proved that the female person is under the age of twelve-years, the offender shall be liable to imprisonment for life.
    (2) It is immaterial that the carnal knowledge was had with the consent of the female person.
    (3) If any male person attempts to commit any such offence as aforesaid he is guilty of a misdemeanor.

    159. On the conviction before any court of any person of an Order for offence under section 158, or of an attempt to commit the same, guardian against any female under the age of twenty-one years, it shall be
    In the power of the court to divest the offender of all authority over such female, and, it the offender is
    The guardian of such female, to remove the offender from such guardianship, and in any such case to
    Appoint any person or persons to be the guardian or guardians of such female during her minority or
    Any less period: Provided that the High Court may at any time vary, or rescind the order by the appointment of any other personas such guardian, or in any other respect

    160. Any female person of or above the age of 16 who with consent permits her grandfather , her father, her brother or son to have carnal knowledge of her(knowing him to be her grandfather, father, brother or son as the case may be)is guilty of a felony ,and is liable to imprisonment for five years.

    161. In sections 158 and 160 the expressions "brother" and "sister", respectively, include half-brother and half-sister, and the provisions of the said sections shall apply whether the relationship between the person charged with an offence and the person with whom the offence is alleged to have been committed is or is not traced through lawful wedlock.
     
  11. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #11
    Apr 12, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145

    Wameshajuwana hao kuwa ni ndugu... hiyo ndoa si halali tena. Wakiendelea nayo watakuwa wanavunja sheria ya nchi na kidini pia (kama ni waumini)
     
  12. M

    Mundu JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2009
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Na hizi ndoa za watu wa jinsia moja zimeharamishwa wapi? Maana ni kama kaugonjwa sasa hivi humu mitaani tunamoishi. Naombeni verses tafadhali.
     
  13. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    It was fine in those days during creation. Nevertheless, is biologically not ok marring brethren leave alone biblical and legal encumbrances.
     
Loading...