Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni ndani ya Tanzania pekee....

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mujuni2, Aug 24, 2010.

  1. Mujuni2

    Mujuni2 Senior Member

    #1
    Aug 24, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni ndani ya Tanzania pekee, yaweza tokea yafuatayo:
    1. Kiongozi wa kisaiasa anaweza kukejeli wapiga kura na bado akashangiliwa.
    2. Wanasiasa hawawajibiki kwa waliowachagua.
    3. Uraia unakuwa muhimu pale tu, mhusika anapogombea nafasi ya kisiasa.
    4. Chama tawala hutumia kodi za wananchi kwa maslahi ya kisiasa na hasa uchaguzi.
    5. Chama cha wafanyakazi(walipa kodi) kinasalimu amri kutoka serikali kuu.
    6. Wabunge wasiowajibika kwa wapiga kura huchaguliwa kwa miongo mfululizo.
    7. Afya ya Rais inalinganishwa na nyaraka za siri za serikali.
    8. Mfumuko wa bei za bidhaa (mkate)hauambatani na maandamano ya kupinga.
    9. Vyama vya upinzani hupingana badala ya kuungana.
    10. Chama anachotoka mgombea kinapewa nafasi kubwa, kuliko uwezo binafsi wa mgombea.

    ..Waweza ongeza zako kwenye list hii.......
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Kijana kweli nimekubali u r thinking!
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Haya mambo yapo kwingi zaidi ya tanzania tu. Kenya, uganda, zimbabwe, libya, urusi, n.k. Haya mambo yapo. Tofauti na wenzetu hao sie upumbavu wetu tunautekeleza katika misingi ya amani zaidi
     
  4. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2010
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kingi
    lakini hili la kukataa kura za watu ni TZ tu sajaona tokea nimezaliwa
     
  5. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    subiri tukusanye maoni
     
  6. D

    Dick JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Good analysis!!!!!!!!!!!!
     
Loading...