Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni nani mwenye maamuzi ya mwisho (final say) hapa Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ulimbo, Nov 17, 2009.

  1. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kutokana na hali hilivyo kwa sasa hapa Tanzania, nimekuwa nikijiuliza mara nyingi ni nani mwenye maamuzi ya mwisho (Final say) hapa tanzania kutokana na maovu mwengi yaliyoifunika nchi hii yakiwepo hasa yakiwepo hasa haya UFISADI ambayo yamesababisha nchi kuyumba katika maeneo mengi yakiwepo ya kiuchumi, kiafya, Kiulinzi, kielimu, kimaadili n.k.

    1: Mwanzoni nilifikiri ni Rais; Lakini sijaona walakusikia maamuzi anayo toa yakifanyiwa kazi ipasavyo, lazima maamhuzi yake yakutane na vipingamizi vingi tu, na inapofikia hapo, basin aye ananyamaza.

    2: Nikafikiri kuwa ni mawaziri: Hao ndo kabisaaaa!. Wanatajwa w2azi wazi kwenye hujuma mbalimbali hapa nchini.

    3: Nikafikiri kuwa ni Wabunge: Hawa wamekuwa wakilumbana wenyewe kwa wnyewe bungeni na imefikia hatua wanataka kugawanyika. Mahamuzi wanayoweka yanakoselewa waziwazi na wtuhumiwa.

    4: Nikafikiri kuwa ni Jeshi la polisi: Hawa wanaendesha na wenye pesa.

    5: Nikafikiri kuwa ni TAKUKURU: Nakose lugha ya kuielezea kwani ni aibu tupu.

    6:

    7: n.k, n.k

    Wana JF naombeni msaada wenu, ni nani mwenye mamlaka ya mwisho katika nchi hii ambaye akitoa amri, ni lazima hilo jambo litekelezwe?.
     
  2. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kardinal MIMI ndiye mwenye maamuzi ya mwisho,kama hutaki kuamini wewe vuta subira utaona,te te tehhh
     
  3. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,981
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Acha kututania,mimi najua siku zote mwemye maamuzi ya mwisho ni REFA iweje leo uwe wewe?
     
  4. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nisubiri mpaka lini wakati nchi inaelekea pabaya. Mbona hyaweza kuwachukulia hatua MAFISADI na viongozi wanaokiuka maadili ya uongozi?

    Kama ni wewe, Kanisa lilitoa waraka, baadhi ya viongozi wakaupinga, ukuchukua hatua yeyote.
    Waislamu nao wakatoa waraka,
    SWALI ninabaki palepale ni nani mwenye maamuzi ya mwisho? Serekali au viongozi wa Dini?
     
  5. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Heh!!!!!!!: Refa tena? Kwani siasa imesha kuwa mpira? Sasa ni nani refa katika jambo hili?
     
  6. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mwananchi ,mvuja jasho,mnyonge na mlipa kodi ndiye mwenye maamuzi ya mwisho kwa kuitumia KURA yake kwa busara.Tumia haki yako ya Kura kwa kumchagua unayedhani ataweza kutetea maslahi yako,kuanzia ngazi ya serikali za mtaa hadi uraisi.
     
  7. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #7
    Nov 17, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nipo na baraza letu tunatafakari jinsi ya kumkomboa mtanzania kutokana na hali hii ngumu,wewe vumilia kwani hata katika bible imeandikwa"atakayevumilia hadi mwisho ndiye atakayeokoka",sasa wasiwasi wako nini?
     
  8. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #8
    Nov 17, 2009
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli nionavyo mimi mwenye maamuzi ya mwisho ni vikao! Just angalia mambo yote makubwa yanayotokea utakuta maamuzi yake yanasukumwa kwenye vikao, kwa vile hakuna jasiri wa kuyatoa!
     
  9. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #9
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Zion daughter, nashukru sana kwa jibu lako. Mbado utata upo maana hata kama tuna piga kura, bado wanaiba hizo kra na wanamweka yule wanaye mtaka. Swali ninabaki palepale, je ni nani wenye mahamuzi ya mwisho kuwa kura ziibwe ni nani?
     
  10. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #10
    Nov 17, 2009
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    veri simpo - Rostam Aziz
     
  11. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #11
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wasiwasi wangu ni kwamba rasilimali zinaendelea kwisha na wananchi bado wanataabika. Naona mwisho utakapofika haitakuwa kuokoka bali kuwa mtumwa
     
  12. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #12
    Nov 17, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baba ktk familia ndo wenye final say BUT ni familia ngapi wanawake ndo wenye final say?
    Usishangae kuona yapo ktk uongozi wa nnji hii.....lol
     
  13. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #13
    Nov 17, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Muda ndio mwamuzi wa mwisho...
     
  14. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #14
    Nov 17, 2009
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Nakuunga mkono mia kwa mia.

    Hata vikao vyote vya ccm vinatekeleza maagizo yake kwa kupitia mawakala wake
     
  15. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #15
    Nov 17, 2009
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mh.Rais wa Jamhuri ya muungano Tanzania
     
  16. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #16
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nakubaliana na wewe100%. Kinachonishangaza ni kwanini hachukui hatua/maamuzi katika mambo nyeti kama ya UFISADI/mikataba mibovu na mambo mengine?Yeye amenyamaza kimya na akiona vipi, anapanga ziara ili tu asihusike katika maamuzi.

    INABOA SANA
     
  17. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #17
    Nov 18, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    rostam!
     
Loading...