Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni nani kama Paul Sozigwa katika viongozi wa CCM walioko sasa.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Byendangwero, Mar 15, 2011.

  1. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa maoni yangu, sifa kuu inayompambanua mzee Sozigwa katika maisha yake yote ya siasa hapa alihubiri kile alichokiamini.

    Katika miaka ya sabini, akiwa mkugenzi wa Redio Tanzania, alianzisha kipindi redioni kilichojulikana kwa jina la; "Mikingamo" katika mojawapo ya vipindi vyake, alisema kuwa ubepali ulikuwa unyama. Na kweli, mzee Sozigwa hata baada ya kusambaratika kwa siasa ya ujamaa aliendelea kuishi kama mjamaa.

    Nakumbuka mwishoni mwa miaka ya 1990, akiwa mjumbe wa halmashauri kuu ya CCM alikuja Bukoba kwa shughuli za kikazi; mh. Kimiti wakati huo akiwa mkuu wa mkoa (k) alimtumia gari ya kwenda kumpokea melini; dereva alipomtafuta katika vyumba vyote vya daraja la kwanza hasimpate akarudi na kuripoti kwa bosi wake kuwa mzee hakuja; kumbe yeye alikuwa amekuja kwenye daraja ya tatu. Baadaye alimpigia mh. Kimiti kumjulisha kuwa alikuwa tayari amewasili na amefikia coffee Tree Inn.

    Baadaye wakati tukinywa chai pamoja yule dereva alikuja kuomba msamaha huku akijitetea kuwa alikuwa amepita kwenye vyumba vyote vya daraja la kwanza lakini hakumuona.

    Kitu alichomjibu mzee yule ni;"wewe nani alikwambia kuwa chama kina fedha za kupoteza kwa kusafirisha watu daraja la kwanza." Na aliyasema hayo miaka mingi baada ya azimio la Zanzibar kuiweka CCM katika njia ya ubepari.

    Wakati wa mchakato wa kumpata mgombea wa urais kupitia CCM wakati wa uchaguzi mkuu wa 2005, sekretariati ya CCM chini ya Philip Mangula iliazimia kuondoa mgombea yeyote atakakayebainika kutoa rushwa kwenye kinyanganyiro.

    Mzee Sozingwa akiwa anasimamia idara ya nidhamu katika sekretariati hiyo akalivalia njuga azimio hilo, Nakumbuka wakati rais wa sasa alipokuja Bukoba kusaka wadhamini, mzee Sozigwa alikuwepo akifuatilia nyendo zote zilizoashiria kuwepo kwa mazingira ya rushwa.

    Inasemekana wakati wa kujadili wagombea urais katika kamati kuu taarifa aliyokuwa ameiandaa ilitupwa kapuni, na hatimaye sekretarati yote ilifungiwa virago baada ya JK kuukwea wenyekiti wa CCM.

    Huyo ndiye Sozigwa, sijui maisha yake ya hivi sasa, lakini wengi tunamuheshimu kwa uzalendo wake na utumishi wake uliotukuka.
     
  2. tycoon

    tycoon JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 403
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Paul Sozigwa,great son of Tanzania!Mjamaa kwelikweli.
    Baada au baada ya rtd aliwahi kuwa mwandishi wa habari wa JKN
    Hp mnazikumbuka zile hotuba mahsusi za mwalimu hasa kipindi cha ukombozi wa bara letu.
    Nina hakika moja ya pendekezo lake kama mtu wa maadili ya ccm(ile ya kijamaa na kujitegemea)ni kutoa na kuelezea uovu wa mteule aliyekua ameshafanya maovu ya rushwa kule bukoba nk nk
    Ingekua ngumu sana kwa huyu bwana kupita 2005
     
  3. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kati ya dhambi kubwa aliyoifanya JK na ambayo inakiua Chama chake ni hiyo hapo kwenye red.

    JK ni sawa na mtu anayekataa kula water melon (timu ya Mangula) na anaamua kula matango mwitu (Makamba, chiligati, mkuchika, etc)
     
  4. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kipindi cha mikingamo kilikuwa maarufu nakumbuka kipindi hiki kilianza mara tu Edward Sokoine alipoanzisha vita vya Wahujumu uchumi wakati watu wengi wakati huo walimwaga Sukari, Mafuta, Unga nk. ktk Bahari ili kukwepa kukamatwa na Polisi!!! hii ilikuwa ktk miaka ya 80 nakumbuka wakati huo niko chuoni Butimba Mwanza!

    Lakini cha kujiuliza hapa jee, Ndugu Komred Paul Sozigwa alikuwa akipanga foleni za mikate au Sukari na unga kipindi kile cha hali ngumu ya maisha au kipindi cha mgao wa vyakula kupitia RTC? kama na yeye alikuwa akiingia ktk mistari ya foleni ndefu ili kupata mlo wake na familia yake basi kweli yeye ni mjama wa vitendo! lakini kinyume chake kupanda meli daraja la 3 sio picha kamili ya Makomredi wa Siasa ya Ujamaa na kujitegemea!!!!
     
  5. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    nani kwakwambia..huyo katumwa kuleta ushabiki..mzee alichota alichoweza alishindwa kula kile kinachotakiwa kuvutwa na wengi aka ufisadi ama kwa uwoga nk..lakini kula amekula kama kawa..asikwambie mtu bana kula walianza zamani..wengine wanafakamia makombo nw
     
  6. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2011
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,314
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Huyu mzee Paul Sozigwa, alikwisha fariki kitambo kidogo sasa (RIP) ila ni kweli alikuwa Mjamaa wa Kweli Kweli! believe it or not!

    Kwasasa ndani ya Chama (ccm) sijui kama bado wapo wa aina ya Marehemu Paul Sozigwa!
     
  7. V

    Victim Member

    #7
    Mar 15, 2011
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Am so glad to read and note that there are people still alive today that can recall this great nationalist. Has anyone written an obituary of this wonderful Tanzanian,the likes of who we shall never see again.
     
  8. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    That fellow (RIP) mimi alikuwa anikera sana na "Ujamaa wa Nyerere"! Mazungumzo baada ya habari zilikuwa ni "propaganda za sumu" zilizowafanya Wazee wetu "kubweteka"..
     
  9. m

    mjengwa-halifa Member

    #9
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hii habari wewe umesikia wapi? una huakika na unachokisema?
    Mzee Sozigwa yupo hai wala hajafa.
     
  10. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli mzee huyu alikwishafariki na kuzikwa kimya kimya itakia kuwa doa kubwa kwa uongozi wa sasa wa CCM. Katika miaka ya hivi karibuni tumekuwa tukishuhudia viongozi wakuu wakitumia raslimali za taifa kwaajili ya kuhudhuria mazishi ya viongozi wa CCM ambao hata mchango wao kwa taifa ni wa mashaka; iweje shujaa huyo azikwe kimya kimya!

    Naomba mwenye taarifa kamili athibishe habari hii ya kusitikisha.
     
  11. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2011
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nina wasiwasi na maelezo yako haya ni ya kusimuliwa. Kwani nafikiri huyu Mzee alifariki kabla ya Mafisadi hawa kuanza mbio za kusaka urasi kwa kutumia mitandao.

     
  12. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #12
    Mar 15, 2011
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Paul Sozigwa aliondolea kwenye Sekreterieti ya CCM enzi za Mwinyi kutokana na "KUPAUKA KIITIKADI".
     
  13. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #13
    Mar 15, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mie mwenyewe nimeshtuka maana cjawahi ckia habari za kifo cha huyu mzee.
    Kweli mzee hata mimi namfagilia
     
  14. C

    Coolhigh Senior Member

    #14
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 134
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mzee Sozigwa yupo hai ila ameshastaafu siasa na uzee umemwingia lakini.
     
  15. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kafa lini? Acha uzushi andika vitu vya uhakika, hasa jambo la uhahi wa kiongozi mstaafu aliyefuata maadili ya uongozi wakati wake.

    Huyu mzee alikuwa na uzalendo wa mwalimu Julius. Hakuwa na makuu, aliweza kupanda dala dala hali ikiruhusu etc.

    JK anawafahamu hasa hawa viongozi, na alifahamu afanye nini pindi atakaposhika hatamu za uenyekiti wa CCM. Kwa kifupi CCM imewatupa mkono waasisi wote waliokuwa waadilifu wakati wa mwalimu Julius.

    Tusubiri 25years to come wakina makamba CCM itawakumbuka vipi
     
  16. C

    Coolhigh Senior Member

    #16
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 134
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Inawezekana mwandishi wa hili alitaka kumaanisha "kufa kisiasa", which is true maana hasikiki tena!!:embarassed2:
     
  17. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,086
    Likes Received: 732
    Trophy Points: 280
    Huyu ndiyo Camarade Paul Sozigwa ktk clip hii:
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #18
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mbona mimi sijabweteka?
     
  19. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #19
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    COMREDS PAUL SOZIGWA NA KINGUNGE NGOMBALE MWIRU ni Vigogo 2 niliokuwa nikidhani ni WAKOMUNISTI lakini hafla hiyo aliyohudhuria COMRED P:SOZIGWA imenithibitishia kuwa kumbe alikuwa muumin mzuri wa Kanisa ila alipokuwa madarakani alikuwa hana dini!!!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #20
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Watu wa aina ya Sozigwa ni wachache mno au hawapo kabisa serikalini kwa siku hizi.
     
Loading...