Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni nani huyu Lameck Madelu Mkumbo??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by majorbuyoya, Sep 19, 2012.

  1. majorbuyoya

    majorbuyoya JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,805
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Natanguliza heshima kwenu wana JF!. Leo niliamua kuperuzi peruzi gazeti la Raia Mwema kwenye safu ya Maoni/Makala nikakutana na makala yenye kichwa cha habari kisemacho ''Nyerere angemkemea Dr. Slaa au CCM?'' ambayo imeandikwa na Arcado Ntagazwa.................. Ndani ya habari hii napenda nijikite zaidi kwenye paragraph moja ambayo mwandishi anasema:- ''Lakini, kwa mfano, mheshimiwa fulani anajua kuwa kuendelea kutumia majina ya kudandia kwa kughushi badala ya majina yake halisi ya Lameck Madelu Mkumbo, siku si nyingi yatamfikisha kwenye makosa ya kijinai. Wanasema ukitaka kuheshimiwa uanze kujiheshimu''..........mwisho wa kunukuu, nilikuwa napenda kufahamu huyu mheshimiwa aliyetajwa hapa kutumia jina lisilo lako wakati jina lake halisi ni Lameck ni yupi? je kwa nini atumie jina ambalo si lake kuna kitu gani anakificha na sheria ya nchi inasemaje katika suala kama hili?
     
  2. M

    MASEBUNA JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2012
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndiyo Mchemba Mwigulu huyo.
     
  3. C

    Concrete JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ni kada mwandamizi wa CCM, mjumbe wa kamati kuu na secretary ya CCM, Mbunge wa Iramba mashariki(?)

    Anajiita/anaitwa Mwigulu Lameck Nchemba, jina ambalo anadaiwa na watu kadhaa hasa humu JF si la kwake!
     
  4. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ukiwa kiongozi ccm, upo juu ya sheria
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Sep 19, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Juzi Star TV walikua na kipindi maalum juu ya maisha ya huyu bwana.
    Walionyesha mambo mbalimbali yanayomuhusu huyu bwana ikiwamo shule aliyosoma.

    Zaidi zaidi walimuonyesha baba wa huyu bwana na wakamtambulisha kama Mzee Madelu!!
     
  6. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #6
    Sep 19, 2012
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Haswa!Inasemekana alikwapua jina la kijana wa kisukuma.
     
  7. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 19, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,177
    Trophy Points: 280
    Huyo ni Burn karudi( mwigulu nchemba)
     
  8. majorbuyoya

    majorbuyoya JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,805
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kumbe ndioo yule mchumi wa daraja la kwanza. Kwanini aliamua kulikana jina la Baba yake mzazi na kutumia majina mengine?..........Kila mara tumesikia serikali ikiwachukulia hatua wanavyuo, wanajeshi, polisi n.k wanaopatikana na hatia ya kutumia vyeti ambavvyo sio vyao au vya kufoji, mbona huyu jamaa anaachwa kijinga jinga hivi huku akiendelea kujisifu kuwa ni mchumi daraja la kwanza?
     
  9. t

    tenende JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    CDM - jimbo la huyu jamaa ni lazima tulichukue by hooks or crooks!.. makamanda jitokezeni mtuwakilishe.
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Labda lilikuwa jina la kusomea praimare jamani. Zamani ukifeli ulikuwa unaenda kurudia kwa jina la watoro wa shule.
     
  11. M

    Makindo Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dr Kitila Mkumbo jimbo linakusubiri hata Lameck Madelu anlijua hilo
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,053
    Trophy Points: 280
    Naisubiria vita ya jimbo hilo kati ya Dr na Lameck!ushindi unajulikana ni w anani ila kuna upande mmoja utapambana na kivuli chake kumwaga mipesa ili hali wapiga kura hawatajali yote hayo!!
     
  13. ram

    ram JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Mi mwenyewe huwa najiuliza, Mwigulu Nchemba ni Mnyiramba wapi na wapi? Haya majina ni ya kisukuma halafu yeye ni Mnyiramba, Unyirambani hatuna Nchemba sisi
     
  14. Jiwejeusi

    Jiwejeusi JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 755
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mchumia daraja la kwanza. Jamaa anachumia ile mbaya.
     
  15. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,790
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Ndugu yangu HAKULIKANA jina lake na la Babaye, bali ALIFELI mtihani wake wa kwanza wa darasa la saba kisha AKARUDIA kwa jina lake la sasa, na baada ya kufaulu, hakuangalia nyuma kulirudia jinale la mwanzo!
     
  16. w

    wikolo JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 801
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sheria za Tanzania si msumeno na hivyo hazikati kote kote, zipo kwa ajili ya kundi fulani la watu. Iba kuku wewe mtanzania wa kawaida utakwenda jela miaka 5 wakati wale wa Kagoda wenyewe adhabu yao ni kurudisha. Huwezi kuja kusikia ameshitakiwa kwa kufoji chini ya utawala huu tulionao, kamwe hilo halitatokea!
     
  17. t

    thatha JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    hizi ni propaganda zisizo na kichwa wala miguu
     
  18. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    exactly! Nadhani hata huyu Burn karudi alitumia huu mtindo wa zamani wa watu waliofaulu lakini hawana fedha kwa ajili ya kuendelea na masomo yalichukuliwa ama kununuliwa na watoto wa wenye fedha waliofeli hasa shule za primary, huu mtindo ulikuwa common sana zamani na ndio unaomfanya mama yangu kila siku analaumu nafasi yake kuchukuliwa na mtu mwingine kisa mama yangu hakuwa na uwezo wa kifedha kujiendeleza na masomo ya sekondari na mpaka sasa huyo mtu anatumia jina la mama yangu kwenye kazi yake lakini hana hata shukurani
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Toka lini propaganda ikawa na kichwa na miguu? Wewe ulikutana nayo wapi?
     
  20. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #20
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hata David Mathayo David amemkana baba yake Cleopa Msuya CCM ni laana tupu
     
Loading...