Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni nani baba wa taifa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dalali444, Feb 8, 2010.

  1. D

    Dalali444 Member

    #1
    Feb 8, 2010
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nimekuwa nikijiuliza sana kuhusu hii dhana ya Baba wa Taifa na hasa kwa nchi yetu ya Tanzania. Ninavyofahamu mimi mtu anayepewa heshima ya kuwa Baba wa Taifa ni yule muasisi wa mwanzo ambaye alifanikisha kuzaliwa kwa hilo Taifa lenyewe.Hapa kwetu Tanzania tunaambiwa kuwa Mwalimu Nyerere ndiye Baba wa Taifa (officially).

    Mimi nimekuwa nikisita kidogo kukubali kumwita Nyerere Baba.Si kwa utovu wa adabu au ukorofi lakini naona haingii akilini kabisa.Naweza kukubali shingo upande kuwa ni Baba wa Taifa la Tanganyika(ambalo liliundwa baada ya uhuru wa 1961). Nasema shingo upande kwa sababu naelewa kuwa walikuwepo watu waliomtangulia kupigania uhuru wa Tanganyika ambao waliongoza mapambano kabla ya yeye hajatoka kijijini kwao na kuja Dar na baadae kukabidhiwa usukani. Nyerere hakuanzisha na wala hakuwa mwenyekiti wa mwanzo wa TAA.

    Kwa upande wa Tanzania mimi nashindwa kunyanyua ulimi wangu kumwita Baba. Kwa kauli zake mwenyewe Nyerere ametamka mara nyingi kuwa alikuwa ni Karume ndiye aliyemfuata Dar-es-Salaam na kumshauri waungane.Hili Nyerere amelisema mara nyingi kila alipokuwa akisakamwa na Wazanzibari kuhusu mashaka ya Muungano. Sasa ikiwa ni Karume aliyekuja kumtaka Nyerere wafunge ndoa na nyerere akakubali, mbona leo tunaambiwa Nyerere ndiye baba?

    Kwa mila na desturi zetu za kiafrika ni mume ndiye anayetoka kwenda kuposa mke na si vyenginevyo. Na kwa kauli za Nyerere mwenyewe, ni Karume ndiye aliyetoka kwenda kupeleka posa Dar na kwa bahati posa zikapokelewa na harusi ikafungwa haraka haraka na Taifa la Tanzania likazaliwa.

    Kwa mtizamo wangu hapa naona karume ndiye mume (mposaji na muowaji) na mume ndiye kwa mila na desturi zetu huitwa BABA. Nitakubali ikiwa tutaambiwa Nyerere tumwite MAMA wa Taifa.
    Dalali
     
  2. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ubaba,umama,ujomba,ushangazi,ukaka n.k Utatusaidia vipi kuwaondoa maadui zetu wakubwa ufisadi na rushwa?Naomba nijuze ewe mtoa hoja.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,712
    Trophy Points: 280
    ROSTAM kwa sasa.
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Boring.....!
    Thats my comment Mr Majembe Auction Mart!
     
  5. Kibunago

    Kibunago JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2010
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 288
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya tuendeleze hii ngano yako ya kitoto. Ndoa hiyo ikajaliwa kupata wana wawili wa jinsi tofauti.Kwa mila na desturi zetu za kiafrika, watoto wa kike ndiwo huwa legelege na wa kiume hugangamala. Hivyo Wazanzibari ndio mtoto wa kike na Wabara ni wa kiume. Na tukumbuke kuwa mama na baba hawapo hapa duniani ni sisi tumebaki!
     
  6. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    I second that... Muacheni Nyerere apumzike bwana... :confused:
     
  7. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    We ni mpemba nini? kuposa na kuposwa kunaingiaje hapa?.

    Cha msingi ongelea kuondoa hawa maadui watatu ambao ni Ujinga, Umaskini, Maradhi ambao bado vinawatafuta watanzania hadi karne hii tunayoita eti ya sayansi na technologia.
    Kuongelea nani baba nani mama wa taifa hili - haina tija kwa sasa.
     
  8. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mjomba leo dawa zako kunywa asubuhi naona ulipitilizwa
     
  9. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kaka dawa kweli hizi?, yawezekana kaamka nazo, leo Blue monday.... ha ha haa
     
  10. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #10
    Feb 8, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,476
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    Ebu mjibuni ndugu huyu acheni kuruka ruka au kuwafananisha zanzibar na binti!

    Dalali, kuna mambo katika jamii yanayokea tu kutokana na inluence ya huyo mtu katika kila maisha ya Mtanzania. JN ameinfluence maisha ya kila mtu nchi hii, even today more than ten years of his absence we still have his effects. Ni kama bado anaishi , maana kila mtu Nyerere,Nyerere, he was simply a great leader

    Ila sijaona sehemu imeandikwa kuwa lazima umuite baba wa taifa ni rais wa kwanza a.k.a baba wa taifa, mchonga,wakatoliki wanataka kumwita mtakatifu etc

    so kama hautaki hana shida, ila ataitwa hivyo kwa vizazi vijavyo vyote wakiwemo watoto wako.
     
  11. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #11
    Feb 8, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,270
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 160
    Jamani mmemuona KIBUNANGO amebadilsha avatar yake!!! Naona ni mmoja wa waanzilishi wa CCJ kwani ameondokana na kijani!! Hongera Kibunango umejikomboa na harufu ya kifisadi!!
     
  12. B

    Bull JF-Expert Member

    #12
    Feb 8, 2010
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoa mada ana point inabidi zijibiwe kwa standard za kitaalam za JF, vinginevyo jf itapoteza credibility yake kama majibu ya maswali muhimu yanakuwa kama yaliyojibiwa hapo nyuma, kweli inasikitisha

    Wana jf kama hii kweli ni think tank forum inabidi tuumize vichwa na kutoa hoja nzuri zitazo elimisha jamii sio ilimradi kujibu

    Naomba tusome mada vizuri na kujibu kwa hoja na sio kijeli kama wafanyavyo wanasiasa wa CCM
     
  13. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #13
    Feb 8, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi ndio baba wa Taifa lenu ila msiniabudu!
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Feb 8, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Nyerere baba wa taifa officially?

    Kasema nani? Kwa kifungu gani cha katiba au sheria ipi? Unajua maana ya neno "officially"?
     
  15. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #15
    Feb 8, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    wewe ni mTANGANYIKA nini!
     
  16. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #16
    Feb 8, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,476
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    lol!
     
  17. H

    HUBERT MLIGO Member

    #17
    Feb 9, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13

    Hii ngano na mie nimeipenda yakhe wacha nichangie kidogo.Baada ya Baba na Mama kufariki waliwaachia watoto mali nyingi, badala ya kuzitunza wakaanza kugombana kila mmoja akidai mali hii ilikuwa ya wote na hii ni ya kwangu baba alinipa. Ugomvi ukakua ukakomaa watoto wakatoana pua wakataka kuachana undugu...
     
  18. J

    JokaKuu Platinum Member

    #18
    Feb 9, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,778
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    ..jamani Karume alitoa wazo la kuungana.

    ..lakini Mwalimu alikuwa ndiye Raisi wa kwanza wa Jamhuri yetu.

    ..ninavyoelewa mimi Raisi wa Kwanza mara nyingi ndiye anayepewa jina la "Baba wa Taifa."

    ..pia kama jina "Baba wa Taifa" linawakwaza baadhi yetu basi bora tuachane nalo tu tumie jina "Waasisi" kuwatambulisha viongozi wote waliotoa mchango wao kwa Uhuru wa Tanganyika,Mapinduzi ya Zenj, na Muungano.
     
  19. d

    dady2007 Member

    #19
    Feb 9, 2010
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    U could be reasable if u couldn't mention ur incorrect and unreasonable belief inside urself, go and read again 4 ur own knowledge, b4 zanzibar independence, revolution and even b4 the formulation of asp mwalimu was indirectly leading the struggle in zanzibar, he had the idea of uniting the all east africa even b4 1960. Read, read and read, use ur head and not ur stomach!
     
  20. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #20
    Feb 9, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,977
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Na wao(wazanzibar) wakiwa kama dada zetu hawatafanya maamuzi yoyote bila kutuomba ushauri cc kaka zao,na endapo tukikataa hakuna watakachobadili,na mara atakapo tokea mume(wazungu)atakayetaka kuoa(kuinunua) cc ndio tutakao chukua posa mara watakapo kamilisha masharti ya posa hiyo!!
     
Loading...