Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni nani atakaye mtikisa na kumng'oa Mh Mzindakaya jmbo la Kwela?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sisimizi, Nov 12, 2009.

  1. Sisimizi

    Sisimizi JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2009
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 480
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Tunapozungumzia wabunge waliokaa bungeni kwa muda mrefu, hatuwezi kumsahau Mzindakaya ambaye alitimiza miaka arobaini bungeni mara baada ya uchaguzi wa 2005.

    Tunapopima maendeleo ya jimbo la kwela, tukilinganisha na muda aliotumika bungeni, ingawa kwa vipindi vichache, tangu wakati ule likiwa ni sehemu ya jimbo la Sumbawanga vijijini, hatuoni jambo lolote la mfano ambalo tunaweza kuzipongeza jitihada zake.

    Kwa wale waliopata kufika au kupata habari za jimbo hilo kwa kina ninawaombeni tuingine ndani ya mada hii tuichambue mada hii: Je! Ni nani atakaye mtikisa na kumng'oa Mzindakaya?
     
  2. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Huyu Mzee ni fisadi nambari wani kwani amekwapua hele benki kuu na kujifanya anaanzisha kiwanda cha nyama huko kwao hakuna lolote; aliingia ubia na wazungu kwenye biashara ya uwindaji mpaka sasa anadaiwa na serikali mamilioni ya shilingi , kinga yake kuwatisha mawaziri wa maliasili kuwa atawalipua na kashfa zao bungeni hivyo hawamdai!! Mtu anayeweza kumuondoa kule kwenye ubunge ni Didas Mfupe ingawa yeye anataka kumrithisha mwanae wa kiume kwa kupitia mgongo wa Umoja wa vijana.! Safari hii hana lake.
     
  3. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Huyu mzee masikia ni mtaalamu wa Vodoo!!
     
  4. Sisimizi

    Sisimizi JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2009
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 480
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Didas Mfupe si huyu mzee aliyejiunga na NCCR- Mageuzi?

    Sasa huyu mzindakaya anapotaka kumwingiza mtoto wake kugombea ubunge, jimbo la kwela, limekuwa ni jimbo la familia kama ya mfalme Mswat? Je! Huyu Mtoto wa Mzindakaya ana CV gani? Hapo Mzindakaya anataka kuendelea kutawala kwa mgogo wa mwanae au siyo?
     
  5. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Mbona mwenyewe aliwahi kunukuliwa akisema kuwa hatagombea tena,maana nionavyo keshajichumia sana.
     
  6. Sisimizi

    Sisimizi JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2009
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 480
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Junius nami hapo ndo nazidi kushangaa, huu si u-popo wa mara myama mara ndege? Huyu mwingine D Mfupe analolipi jipya?
     
  7. GP

    GP JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mamamaaaaa, yani huyu yuko mjengoni hata kabla wazazi wangu hawana mpango wa kunizaa???, aaarrrggggh ANG'OLEWE.
     
  8. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #8
    Nov 12, 2009
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    Atakayemngoa ni mwanaye Violeth Mzindakaya , kwani huo ni utamaduni wa ndani ya CCM
     
  9. GP

    GP JF-Expert Member

    #9
    Nov 12, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hapo hatamng'oa bali 'atampisha'
     
  10. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #10
    Nov 12, 2009
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    Basi muuliza swali kakosea asahihishe nani apishwe na Mzindakaya?
     
  11. Sisimizi

    Sisimizi JF-Expert Member

    #11
    Nov 12, 2009
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 480
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Haki sawa uko ok!. Sasa hapo Vailet Mzindakaya atakuwa amechukua mikoba ya baba yake!! Amemrithi au siyo? Hapo hatuwezi kusema ameng'olewa! Check ya F Castro kule Cuba. Mzee wa watu alipochoka tu, mdogo wake kalamba post. Sasa hapo ameng'olewa au amempisha tu mdogo wake akamate nchi.

    Lililopo hapo ni ufisadi. Hivi tu mwanae akimbadili, ataweza kusimama sawasawa kutetea maslahi ya jimbo lao, au ataendekeza ufisadi wa baabaye?

    Na huko kwao hakuna koo nyingine ni za Mzindakaya tu? Hivi kule kwao hakuna wasomi na wanasiasa wanaoweza kujitokeza!! Au ndiyo nao wanafyata miguu kwa kile alichokisema Shapu hapo juu?

    Du! yale yale ya Zanzibar. Baada ya Amani , tutarajie mdogo wake (Balozi Karume atajitokeza tena!).

    Huko Rukwa hakuna wana JF watupatie newz zaidi?
     
  12. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #12
    Nov 12, 2009
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Utamaduni ndiyo! lakini kwa faida ya nani? Abeid Karume = Amani Abeid Karume. Yusuph Makamba = January Makamba. Moses Nnauye = Nape Nnauye. Rashid Kawawa = Vita kawawa. Kighoma Malima = Adam Malima. Ally Hassan Mwinyi = Hussein Mwinyi. WHY not Vailet Mzindakaya??
     
  13. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #13
    Nov 12, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    Kama amedumu muda wote huo... basi haiyumkini tunayo institutional memory ya binadamu ukiacha hansards!
    Kadhalika inaonyesha imani kubwa waliyo nayo wapiga kura wake!
     
  14. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #14
    Nov 12, 2009
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hakuna cha imani hapa, cristan majiyatanga mzindakaya anaogopewa kwa uchawi jimboni mwake. lisemwalo ni kwamba baba ake alikuwa mchawi aliyebobea hamna mfano na amekabidhi mikoba kwa mwanae cristan. watu wa kwela wanamlalamikia kichinichini tu hamna mwenye ubavu wa kumsema mbunge wao hadharani, awe msomi au mjinga. kwa mantiki hii kama watu wa sumbawanga hawataachana na imani za kishirikina akina mzindakaya wataendelea kuwabumbuwaza milele.
    naye sista v hafai hata kidogo kuongozi lakn ndo utaukwa ubunge. mume wake ambaye ni bodigad wa makamba alimfumania laivi akila uloda akampa mkong'oto hadharani akamvunja mkono na kumpa talaka. ni mlevi kupindukia huyu kirukanjia kujiaibisha ni kila wakti.
     
  15. Sisimizi

    Sisimizi JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2009
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 480
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mmmmmmh Sasa Jembe Ulaya hapo umechimbua mizizi. Sasa huyo sista V kama hata nyumba yake imemshinda, jimboni ataweza?. Tena ni mlevi! Yale yale ya kulala bungeni, halafu mtu anaibuka na kusema "ninaunga mkono hoja ya mbunge aliyetangulia" wakati yeye ndiye wa kwanza!!!. Hivi sasa tuseme watu wa Rukwa hawathamini mkoa wao?

    By the way, Huyo Sist Vaiolet ana elimu gani? Maana isije ikawa kama baba yake, darasa la nane, halafu ghafla kaibukia u- Dr (Phd????????)
     
Loading...