Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NI nani anahusika kuandaa kiongozi bora?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kaitaba, Sep 1, 2009.

  1. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nimefuatilia kwa makini hii sakata ya kutoa waraka (Nyaraka) na taasisi za kidini, na hapo hapo hapo wanasiasa wapinga jambo hilo, matokeo yake malumbano yanaanza.

    Hivi kati ya;
    1.Taasisi za kidini,
    2.Wanasiasa,
    3.Wananchi
    Ni yupi anastahili kuandaa kiongozi bora?
     
  2. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wote wanaandaa kiongozi wa nchi
     
  3. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #3
    Sep 1, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Bado sijakuelewa, wote kivipi, hakuna mmoja wao anahusika zaidi?
     
  4. M

    Mchili JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Umesahau taasis muhimu sana katika kuandaa kiongozi, ''Familia"
    Yanayofuata ni process na sio jambo la siku moja kuandaa kiongozi
     
  5. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kama ni hivyo, sasa inakuwaje wanasiasa na taasisi za kidini zinashutumiana kwa kuandaa viongozi wa kisiasa?
     
  6. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kama ni hivyo, sasa inakuwaje wanasiasa na taasisi za kidini zinashutumiana kwa kuandaa viongozi wa kisiasa? maana kama anayetakiwa kuandaa kiongozi ni familia, hakuna sababu ya kulumbana, je hao wanaolumbana wanalijua hilo?
     
  7. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Taasisi muhimu sana katika kuandaa kiongozi ni jamii yenyewe yaani wananchi wa kada mbalimbali katika jamii wana umuhimu mkubwa sana kuweza kuandaa viongozi wao ambao wanatakiwa watoke miongoni mwao.
     
  8. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    It clear from this discourse that there is a very big misrepresention if not misinterpretation of the Waraka and Mwongozo. Taasisi za kidini hazina haja ya kuwaandaa viongozi bora. Walichofanya ni kuainisha vigezo vya kumpata kiongozi bora. Kwa mfano waraka unahimiza wananchi wajiulize maswali fulani na muhimu kabla ya kumchagua huyo kiongozi hususan je ni mwadilifu, mzalendo, mchapakazi, sio mchoyo, n.k. Hii ni tofauti na kuandaa mtu. Waraka na mwongozo vinalenga kutafuta watu mbali mabali na kuwaweka kwenye "kapu" moja alafu anatafutwa mmoja mwenye kukidhi vigezo vilivyoahanishwa na huyo ndiye achaguliwe. Sio watu wachague kiongozi kwa sababu ya khanga, pombe, uzawa, utajiri n.k. Ingawa sijasoma mwongozo lakini jambo moja linalojichomoza sana ni kwamba unawataka waislam kuchagua kiongozi atakayetetea maslahi ya waislam maana wanasema they have been taken for ride for donkey years. Hii ni tofauti na kuandaa (groom) kiongozi wao.
     
Loading...