Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni mwandishi gani wa Maisha, Mahusiano na Fasheni anayekuvutia

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 15, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Kwa miaka kadhaa sasa tumekuwa na magazeri na majarida mbalimbali ya mambo ya maisha. Wapo waandishi wa magazeti yale ya zamani na hata kwenye mitandao. Najaribu kutaka kuwasoma baadhi ya waandishi maarufu wa mambo haya wkani wale wa kisiasa wengi wanafahamika. Je kwenye masuala ya maishe (lifestyle), mahusiano (relationship) na hata mitindo (fashion) ni wachache wanafahamika au wanafahamika kwa kundi la watu wachache.

    Naomba kwa wale wanaowasoma hawa watu (nazungumzia waandishi wa Kitanzania) tushirikishane:

    a. Ni kina nani?
    b. Wanaandika eneo gani
    c. Wanaandikia kwenye magazeti gani?
    d. Kwanini wanakuvutia?
    e. Ni gazeti gani la mambo haya linalokuvutia zaidi na kwanini?
    f. Na wanaandika kwa lugha gani zaidi - Ningependa wale ambao pia wako very fluent katika Kiingereza au hata Kifaransa!


    MMM
     
  2. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Carl Lagerfield (mnisamehe kama nimekosea herufi)
    www.en.m.wikipedia.org/wiki/Karl_Lagerfeld
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama huyu ni Mtanzania

    Watanzania namkubali Sandra Mushi anaandika kuhusu Lifestyles kwenye nadhani Sunday Citizen - mambo ya nyumba maana yeye ni msanifu majengo au interior designer kama sikosei.Pia ni mshairi.
     
  4. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    kwani maisha yako Tz tu?
     
  5. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    kuna Mwandishi anajiita Mabala wa Mabalaa, ana page yake Gazeti la Raia Mwema(kila wiki J5) inaitwa Aya za Ayah Binti Hidaya. sina uhakika kama ni yule Richard Mabala. But ni kind ya hadithi flani hivi za kufikirika za maisha ya kila siku zinasisimua kusoma.
     
  6. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Dada lucy ngowi anaandikia Tanzania daima,anaandika vitu ambavyo vinagusa maisha yetu ya kila siku.
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Jamani nataka tuweze kuwatambua dada zetu na hasa wanaondika kuhusu maisha yetu. Hata kama yuko nje ya Tanzania lakini ni Mtanzania.. Yawezekana kuwa labda ni kuwa kina dada zetu hawapati nafasi zaidi? Au labda niulize pia labda kuna dada ambaye anapenda sauti yake isikike katika mambo kama haya na hajapata nafasi?
     
  8. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,505
    Likes Received: 1,688
    Trophy Points: 280
    Kuna huyu jamaa anaitwa Dismas Lyassa. Uwa anajitahidi kuandika kuhusu mahusiano katika magazeti ya Mwananchi na Mwanaspoti.

    Kuna Maimuna Kubegeya, uwa anaandika juu ya mitindo katika gazeti la Mwananchi-Jumapili.

    Pia kuna mama anaitwa Asumpta Nalitolela, nae anaandika katika Mwananchi-Jumapili; uwa anaandika makala nzuri juu ya maisha kiujumla.
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Asante sana.. kwa kweli majina mengi ndio yanasikia leo.. unajua kuna watu wanasema "avumaye baharini papa..."
     
  10. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,706
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mkuu uko right huyo ndo yule richard mabala, mzee wa yale mashindano ya drama. Ni Mtanzania mzungu, mwenyewe anajiita msukuma
     
  11. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #11
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Eric Shigongo...
     
  12. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ..hapa JF yupo AshaDii. Ni Mwandishi, ila anajiita Mstaafu.
    Amewahi ku-publish kazi yake mwenyewe, ingawa sijafanikiwa kuiona. Labda akija hapa atafafanua zaidi
     
  13. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #13
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    sasa nimmmepata mwangaza, nampenda Ndyoko, Bujibuji na Rev. Masanilo
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    kweli kama huu ndio mwangaza ni kazi.. imebidi nifafanue zaidi maana hivi hivi inaweza kuzunguka kweli. Angalia sehemu ya "c" hapo juu ili kufuata maelekezo kwa kina.
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Nov 16, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,086
    Likes Received: 16,013
    Trophy Points: 280
    Lizzy (huyu wa JF). Ana blogu yake na pia baadhi ya kazi zake keshawahi kuzitundika humu foramuni i.e. hadithi ya Zawadi.
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Inawezekana kwamba hatuna waandishi wanaovutia au dada zetu wao wanasoma hadithi tu lakini siyo vitu vya makini na vya kina?
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    Nov 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mimi hapa....can you help???
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Nov 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hehehe thanks Tigger....Mucho Gracias!
     
  19. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #19
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Nitarejea baadae kidogo.
     
  20. SUPERUSER

    SUPERUSER JF-Expert Member

    #20
    Nov 16, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 962
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
Loading...