Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

~**~ Ni Msemo wa Kikwetu ~**~

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 11, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Mapenzi ni kama ndoto, twaota ikatokea,
    Hata kuwe viroboto, kitandani yatokea,
    Iwe baridi na joto, na jasho kudondokea,
    Penda pale unapendwa, ni msemo wa kikwetu!!


    Mapenzi ni kama homa, yanahitaji tabibu,
    Moyo wako wasimama, hadi aje wa muhibu,
    Ni dawa iliyo njema, tangu enzi za mababu,
    Penda pale unapendwa, ni msemo wa kikwetu!!


    Mapenzi ni kama chai, yanahitaji sukari,
    Kinywa chapata uhai, ukaondoa munkari,
    Ukaivalia tai, si chungu kama shubiri,
    Penda pale unapendwa, ni msemo wa kikwetu.


    Mapenzi kama chelezo, yataka pa kuelea,
    Yakakupa kitulizo, pale unapoelea,
    Upepo uje kwa kizo, wajua kuogelea,
    Penda pale unapendwa, ni msemo wa kikwetu.


    Mapenzi kama ndoana, uitupe kwa makini,
    Wawili mje shikana, kwa amana na imani,
    Kwa penzi liloivana, lililojaa moyoni,
    Penda pale unapendwa, ni msemo wa kikwetu.


    Mapenzi kama jabari, juu yake wasimama,
    Kukuepusha hatari, likaulinda mtima,
    Penzi liko akhuyari, kwa wababa na wamama,
    Penda pale unapendwa, ni msemo wa kikwetu.


    Mapenzi kama upepo, huvuma unakopenda,
    Yakakukumba ulipo, ukaacha randaranda,
    Yakakupatia pepo, moyoni ukayafunda,
    Penda pale unapendwa, ni msemo wa kikwetu.


    Mapenzi kama asali, ukauchonga mzinga,
    Ukitaka kukabili, nyuki hawatakuzinga,
    Penzi si kitu muhali, wewe usije jivunga,
    Penda pale unapendwa, ni msemo wa kikwetu.


    Mapenzi kama shairi, yenye lugha yenye kina,
    Ndiyo hayo ya bukhari, ni mapenzi yalo nona,
    Yafaa yako nadhari, waziwazi nimenena,
    Penda pale unapendwa, ni msemo wa kikwetu.


    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    nimependa kichwa cha habari
     
  3. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,687
    Trophy Points: 280
    Mwanakijiji karibu, Jukwaa mahusiano,
    Upate yetu mahabu, Siasa ni migongano,
    Watakuvuta sharubu, Raha upate mswano,
    Jukwaa mahusiano, Hapa ni kwako nyumbani.

    Siasa ni kitu gani, Kichwa wajiumizia,
    Mapenzi ni yako fani, Hakika umebobea,
    Njoo tupe burudani, na hekima yako pia,
    Mapenzi mahusiano, Jukwaa lakuhitaji
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    that is my msacha.....:d
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Chrispin unataka nihamishe na jembe kabisa.. maana yawezekana kwenye siasa kuna ukame kwa kweli.. hakuna mazao yanayoota huko!!
     
  6. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    inawezekana wakulima wamekula mbegu
     
  7. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,687
    Trophy Points: 280
    Hehehe! Mzee natamani niwe nimekuelewa kwa maana kamili ya jembe(hoe?). Adhawaiz LOLZ! Hebu msome dada yangu hapa chini.

     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    mkuu hiki kiitikio kwangu kina kigugumizi. hata kama hujapenda ila ukipendwa nawe upende? hapa tunahitaji double coincidence of want ili mapenzi yatokee. vinginevyo ni mitafaruku tu kama hii tunayoona enzi hizi kutokana na hako kamsemo
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    watu mna taaluma nyingi ...vipaji hivyo
    hongera mwanakijiji nimelipenda shairi lote lakini sana nimependa beti hiyo
     
  10. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Maneno mazito haya, je una experience unayoweza kushare?
     
  11. bht

    bht JF-Expert Member

    #11
    Mar 11, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kingi huwa nasikia mara nyingi sana watu walioumizwa wakitumia hiyo lugha ya kina MMK ntapenda atakayenipenda, and I end up asking myself the same question....

    kwamba hata kama hujamdondokea basi vile kakupenda umkubali and then what?? you learn to love the person coz he loves you??
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    experience has long been criticized
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    FL1.. inaonekana na wewe yamekukumba eh!? ndiyo hivyo lakini penda unapopendwa.. wanasema utakuja penda usipopendwa.. ndiyo yanakuwa mateso hapo.
     
  14. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Yeah, that was it.

    Watch ur steps boy, what goes around comes around.
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    maana yake ni kuwa usipende mahali ambapo hupendwi.. kwa maneno mengine "pendaneni"!!!
     
  16. bht

    bht JF-Expert Member

    #16
    Mar 11, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    i think love is not learned but experienced naturally. hizo ni dalili za kutapatapa ila zinaweza kusaidia baadae, kwamba utampenda anaekupenda. ila mara nyingi tatizo hujirudia tena, and suicide may be a poor solution
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    dua la kuku. vifaranga nitaendelea kula tu
     
  19. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #19
    Mar 11, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji na Bibi yetu huwa unamwagia mashairi matamu kama hayo?
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Mar 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280

    i try sometimes.. but she got some tricks of her own..
     
Loading...