Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni mda gani nitumie gia namba 2 kwenye gari automatic(nina maana ile 2 iliyoandikwa pale)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by sikiolakufa, Apr 29, 2011.

  1. s

    sikiolakufa JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0


    wakuu mimi nilinunua toyota cresta juzi nilisafiri nayo kwenda moshi, ina kimbia sana sana....ila chakushangaza mbona kila nikitaka kuipita land cruiser iliyokuwa mbele yangu nilikuwa nashindwa? Je nilipaswa kuweka gia namba 2..? Mbona gia hiyo nilivyoiweka gari ilibadilisha mlio na ikalia mlio wa hatari halafu ikawa nzito sana...je ile landcruiser ina speed kubwa kuliko gari yangu cresta gx 100 kwa kweli naomba ufafanuzi maana roho inauma sana mwenye landcruiser aliniacha nikaja kutana nae mombo tayari amemaliza kula nyama choma
     
  2. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    ungebonyeza burton ya over drive ungempita kama amesimama.
     
  3. L

    Lutifya Member

    #3
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 25
    Mkuu, GIA namba mbili sio kwa ajili ya kuongeza speed. Hutumika hasa wakati unapanda mlima kwa maana kuwa Gari linakuwa na uwezo wa kuhimili mwinuko. Kihandisi tunaita Resistance to gravitational force. Pia gia hiyo hufanya Gari liwe na driving Torque kubwa. Kama ulikanyaga accelerator pedal mpaka mwisho bila mafanikio optional iliyobaki ilikuwa ni ku shift kwenye over drive. Pia usipende kuendesha Gari kwa speed kubwa mpaka unaona kero unaposhindwa ku overtake ni hatari kwa maisha yako. Driving at 80km/hr is advisable!
     
  4. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145

    watch out, hapo unalinganisha kobe na chitah. Utakufa kabla ya wakati wako wa kufa.
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    he he he...unataka kufananisha cruiser na cresta....kwa nini usinunue cruiser, au ulitunze hilo mpaka likue limfikie cruiser....hi hi hi hi
     
  6. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 180
    Ili ni tatizo la kutofahamu sheria, leseni za kununua, kutojifunza gari vizuri. Kwanza ufahamu kuwa magari yanatofautiana power - ujazo wa injini, pia yana tofautiana huduma na ubora wa parts - kama gari yako haipati service, tune up tarajia kupitwa tu njiani na kutokupita. Land Cruiser V8 usijaribu kabisa; Mercedez Benzi hasa saloon usijaribu kabisa, Suzuki new model usijaribu kabisa na hako kwa Cresta kako. Pia ujue kuwa kama unalipita Mercedez Banz au Cruiser V8 au machine yoyote V6 au V8 basi ujue dereva wake ameamua kukimbia mwendo wa plan yake.

    Siku nyingine bonyeza button ya power kama gari yako inayo.

    Pia kwa kuepuka ajali lazima uendeshe gari lako kama ndege yaani kama unaenda Morogoro na umepanga kuondoka Dar saa moja kamili asubuhi na kufika Moro saa mbili na nusu kwa speed ya 100km/ h au 120/ h au 140km/h basi zingatia plan yako ukimkuta mbele yako mwenye 80km/h ni dhairi utampita, ukipitwa na mwenye 160km/h mwache aende kwani nae ana-plan yake.

    Hiyo gia namba 2 ni kwa ajili ya kupita kwenye mchanga, tope au kupandia mlima na emergency braking.
     
  7. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #7
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Mie sijaelewa muuliza swali ana maana gari ni gari na gari zote zinatakiwa ziwe na speed sawa sawa? Mkuu punda hawezi kuwa na mbio kama farasi............
     
  8. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Huyo amekasirika atalikuta cruiser linarudi kutoka kwa baba wakati yuko kwenye folen
    angalia kwenye kitabu cha gari yako waulize waliotengeneeza watakusaidia zaidi
    else mmmhh gerezani
     
  9. K

    Kituko JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    safety first, kwa jinsi muuliza swali anavyoongea naweza kujudge kuwa ni mtu asiyezingatioa usalama kabisa
    Tips
    kabla haujaanza safari yako hasa ya mbali basi fanya kwanza Pre start Check, Check level ya oil, Hydraulic na Blake fluids, maji, any leaks (Fuel, water), belt zote zilizopo kwenye engine yako ziko sawa, fuel level, check kama Tail zimefungwa barabara na zina upepo unaostahiki kwa safari ndefu, hakikisha kuwa una spare tairi hata mbili na ziko kwenye hali nzuri, una jeki na wheel spaner, reflectors-Triangle, Fire extinguishers, insurance na road lisence ziko valid

    Unapokwenda safari za mbali jaribu sana kwenda speed amabyo haiitaji concentration kubwa sana ili kukuzuia kuchosha akili, kadri unavyoendesha speed kubwa unakuwa haupo relaxed na unatumia uwezo mkubwa sana wa akili kuzingatia njia na mwisho wake unachoka akili na ni rahisi sana kufanya ajali
    angalia umbali unaoenda na panga speed yako mapema na mantain your planned speed wakati wote wa safari, epuka ulevi wa aina yoyote na mara nyingi jaribu kuwa una rekebisha kiti chako ili upate confortability pale mwili wako unapohitaji hivyo na inapokubidi basi ni bora ukawa na vituo vya kuwea kupaki na kuunyosha mwili

    kumbuka Ajali zote zinaepukika
     
  10. D

    Dina JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,735
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ushauri mzuri sana uliomalizia nao.....
     
  11. D

    Dina JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,735
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kweli Preta hujatulia, ama umenichekesha....
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Duh ulitaka kushindana na LC kwa namba 2! Hiyo 'midude' (LCs) achana nayo kabisa (ina nguvu balaa)! Ukitembea kwa speed ya 150km/h ndani ya LC unaona gari imetulia (stable) tu kama kawaida wakati kwa mwendo huo gari ndogo utaona inakuwa very unstable barabarani (na kusema kweli kwa barabara zetu ni hatari sana kuendesha katika mwendo huo).

    Kwa kujibu swali lako, gia namba 2 inafanya gari linakuwa zito na kwenda taratibu na kwa magari ya petroli inatumika kwa ajili ya engine braking (badala ya breki ya kawaida) wakati unataka kupunguza mwendo kwa dharura au hata kwa mfano kama unashuka mteremko mkali kwa muda merefu (kama mlima kitonga kwa mfano) ni vema ukatumia engine braking (namba 2) badala ya kukanyaga breki. Kama gari ipo kwenye overdrive mode inatakiwa ui-switch off kwanza kabla ya kupeleka gear lever yako kwenye namba 2.
     
  13. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 924
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    kutaka kuipita cruser inawezekana kama gari lako Grester lipo kwenye hali nzuri na lisiwe na shida yoyote,pia inategemea kama crester ya engine yake ina ukubwa six (6). Gari ndogo inauwezo wa kukimbia zaid kuliko kubwa kwa sababu ipo chini zaid haiyumbishwi na upepo ili lazima engine iwe kubwa isiwe na piston 4 iwe 6.
     
  14. apakati

    apakati Member

    #14
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaonekana ni mtaalamu wewe, je na ile "L" ni kazi gani? Mimi huwa ni mwendo wa D tu tangu nzaliwe.
     
  15. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    hujasema ulienda moshi kulitambikia kwa kuchinja mbuzi na kilimwagia damu
    badala ya kulimwagia maji ya baraka au mchungaji kuliombea.
    na lasima kule kule nyumbani wajue nimenunua gari ati tena cresiiiita lenye spiiiiddddd mingi hadi linaipita lendkrusaa mangie hee kiruuuuuuuuuu.lasima wajue mshaka anajua kushakua gari linalokimbia sanaaaaaa.
     
  16. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Kwenye form za leseni mpya kuna section inaonesha restrictions, moja wapo ni automatic transmission, nadhani sasa vizazi vya siku hizi itakuwa ni kawaida kutiki sehemu hii..khaaa!!
     
  17. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    aisee.. labda utuambie speed meter ilikua inasoma ngapi mkuu, isije kua ulikua 100km/hr halafu unataka ulipite cruser

    hizo gx 100 ni noma sana linaweza kukuua hilo manake unaweza kutembea na speed 180km/hr na usijue mpaka utizame speed meter!


    usiendeshe kimashindano mkuu..
     
  18. D

    Danniair JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera sana kwa kununua gari, ila, uwapo barabarani usifanye mashindano. Dreva unayeshindana naye anaweza kukufanyia kusudi umpite pale anapoona kuna gari mbele likija. Binadamu tu tofauti. Kuhusu hizo gari za kike "automatic" gia no.2 hutumika kwenye mashimo na sehemu ngumu kupita. Ukitaka kwenda kwa spidi kali bonyeza O/D yaani Over Drive ukiwa kwenye D.
     
  19. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Kwa baadhi ya gari zinakuwa na L D H au 2 D 1, lkn matumizi ni yale yale. Kwa uendeshaji wa kawaida tunahitaji D tu na si ajabu usitumie hiyo L na H au 1 na 2 milele.
     
  20. D

    Danniair JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usithubutu ku -switch off gari yako ya automatic ndipo uweke O/D. Kama uko kwenye mwendo wewe bonyeza O/D button tu. Kwa L , hii hutumika kupita kwenye mchanga mwingi au matope. Kumbuka gari hizi wateja wakuu ni Arabs. Hivyo lazima ziwe na uwezo wa kupita mchangani (Jangwani).Kwa L/C hutumia four wheel drive. Ambavyo lazima ushuke chini na kui-set kabla ya kuikwamua gari yako au kupita nayo ktk matope/mchangani. Kwa automatic ukiweka L hakikisha moto usiwe mkali, la sivyo itazima. So weka moto wa kawaida tu. Pia ukiwa ktk mwendo kwa Automatic USIFANYE kosa la kukanyaga break ili kubadili D to 2 or L. just badili tu kwa kuweka unapo hitaji.
     
Loading...