Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni mchakato gani unatumika wa kuwapata washiriki wa Olympic hasa hii ya London??

Discussion in 'Sports' started by cement, Jul 30, 2012.

  1. cement

    cement JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Na sema hvy coz tumeona nchi kama Jamaica kule mpaka Bolt akapata mpinzani!kuna na juhudi za mapema kabisa za kupata washiriki wenye viwango vya hali ya juu,sijajua sisi inakuwaje kila mara tunapata aibu tuu mbn wafukuza upepo wapo tena wa hali ya juu tu,waogeleaji wapo tunaona mtu anaogelea kutoka ferry hadi kigamboni fasta tu hawa si ndo wakuwapa mazoezi ina maana HAKUNA kabisa Tanzania watu wenye viwango hvy??zamani wkt nasoma shule jamaa wa mita mia walikuwepo na walikuwa wanakimbia sanaaaa sasa hebu Filbert Bayi atwambie watanzania anafanya fanya vipi mpk anapeleka watu wabovu na wachache kiasi kile???kuna nn au hz nafasi pia ni za kindugu ndugu??Filbert Bayi tuambie watanzania maana yaani warusha hata tufe hawapo Tanzania??hapana kwa hili Kuna mcheo mchafu hapa!!!!wahusuka fungukeni!!!!
     
  2. N

    Nara JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,062
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    lower GDP make people get less time for sports, may be, i dont know!!!
     
  3. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,360
    Trophy Points: 280
    Ukiangalia takwimu utaona kwamba Tanzania imekuwa ikipunguza idadi ya wanamichezo wake kushiriki mashindano hayo kutokana na uhaba wa fedha na maandalizi mabovu.

    Tokea Tanzania ianze kushiriki mashindano hayo ni mwaka huu imetokea hakuna timu hata ya judo, table tennis, volleyball, netball, basketball, waendeshaji baiskeli, ubebaji vyuma, na mbio fupifupi kama mita 200 na michezo mingine midogomidogo.

    Nafikiri tatizo ni uhaba wa fedha na ukosefu wa ubunifu wa vyanzo vya fedha hizo. Kamati ya olympic inaweza kabisa kutafuta wadhamini (sio wafadhili) ambao watakuwa wakisaidia kugharamia wanamichezo kwa kujenga vituo vya kujifunzia (facilities) michezo hiyo na kufadhili safari za wanamichezo wanapokwenda kufanya majaribio na sio lazima Ulaya bali katika nchi hata za jirani.

    Pia kamati hiyo haifahamiki kama inasaidia vipi ukuzaji wa vipaji mashuleni kwa kuchagua wanamichezo wanaoonyesha uwezo mkubwa katika mashindano ya ngazi ya UMISHUMTA au UMISETA katika maeneo yote niliyoyataja hapo juu.

    Lakini kikubwa ni ubunifu wa vyanzo vya mapato maana hata shirika la bahati nasibu linaweza kuchangia mfuko wa Olympic kwa kutoa sehemu ya mapato yake ambayo kama mchezo wa bahati nasibu ukibuniwa upya unaweza kulipa shirika hilo mapato makubwa na likawa linasaidia maeneo kama haya ya michezo.

    Pia kamati hiyo ingeweza kuhamasisha wananchi wawe wanapenda michezo mingine na sio Simba ya Yanga tu kwa kubuni hata fulana tu au badge na kufungua kaduka fulani hivi ambacho katauza vitu vinavyoshabihiana na masuala ya olympic.

    Sasa kuna watu wamo humo kwenye kamati miaka nendarudi na hakuna kitu.

    Ni ubunifu tu na kutumia akili.
     
  4. M

    Mauu Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Timu ya Tanzania iliondoka ikiwa na jumla ya wachezaji 6, makocha 3, mkuu wa msafara 1 = watu 10. haitoshi, viongozi wengine nao wa toc wamekwenda kujumuika na timu huko kama sikosei viongozi wa4 hivi, akiwemo na mwenyewe Filbert Bayi, sasa hapo uwiano uko wapi? Ukiwauliza kwa tumekuwa na ushiriki wa wanamichezo wachache watakwambia fedha haitoshi, ila ya wao viongozi kwenda kutalii inatosha! Na wanakula bata si mchezo, tee tee tee tee
     
Loading...