Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni maziwa gani yanafaa kwa mtoto

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by baraka_41, May 4, 2011.

  1. b

    baraka_41 Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wana JF, ni mara yangu ya kwanza kuingia kwenye jukwaa hili, il anaomba msaada wenu, Je, ni maziwa gani yanafaa kwa mtoto wa miezi 3?
    Natanguliza Shukurani
     
  2. s

    sharobaby Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ni maziwa ya mama na kama unahitaji ya ziada ni ya ng'ombe ila usimpe bila kupata ushauri kwa wataalam mana yanavipimo ya jinsi ya kuyadailute
     
  3. S

    SirBonge JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2011
    Joined: Jul 18, 2010
    Messages: 324
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    maziwa ya mama/Ng'ombe..NEVER ya Kopo
     
  4. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Maziwa ya mama yake aliemzaa ndio lazima na mwambie mkeo amnyonyeshe mtoto kwa muda wa miaka 2 na ikiwezekana umlipe fidia mkeo kwa kukunyonyeshea mkeo
     
  5. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Maziwa bora ni ya mama tu! Hayo mengine ni Kamari Mkuu! Ila ikilazimu nakushauri tumia ya ng'ombe (ambayo hayajapitia kiwandani kuchakachuliwa)si zaidi ya hayo. NB. Si mtaalam wa tiba/ushauri ila nina uzowefu wa kutosha ktk hili. Zaidi unaweza kuni-PM.
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Ungepeleka kwa JF Doctor ingepata wachangiaji makini zaidi, ushauri wangu kama wadau hapo juu ni madhiwa ya mama! Asilete usista duu kwenye kunyonyesha kwani afya ya mtoto maisha yake yote huamuliwa na lishe awali ya utotoni.
     
  7. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Maziwa na mama /Ng'ombe
     
  8. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    SMA Gold.
     
  9. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sio wakati wote maziwa ya mama ni bora kwani inategemea na mama anakula nini? Kuna madhara mengi ambayo mtoto anaweza kupata kama afya ya mama haichunguzwi mara kwa mara.
     
  10. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    ,maziwa ya mama pekee.mengineyo ni ya kopo ambayo yana nembo ya TBS na yasiwe yametoka china,kuna lactogen,yapo mengi tu kulingana na umri wa mtoto na yameandikwa miezi.usithubutu kumpa ya ngombe kwani yana fat nyingi haishauriki sana kwa mtoto,mwone dr wa watoto akushauri zaidi.kama ww ni mama nyonyesha hadi miezi 6.
     
  11. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Maziwa ya Mama - Kama ana lishe na Afya Nzuri

    Maziwa ya Ngo'mbe - Yachemshwe, Ondoa Mafuta, Yachuje vizuri, Yapoze, Weka Kwenye Containers Safi, Pasha Moto kidogo unapotaka kumpa


    Mengineyo naweza kukuunganisha na Mama_Enock akakusaidia - Ni Expert!
     
  12. Esperance

    Esperance JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ya ngombe ndio first line ukitoa ya mama. Yes yana fat na iron na virutubisho vingine kwa wing, ni lazima uyachangane na maji na kuongeza sukari kidogo. Ratio ni 1:2. Maziwa 1, maji nusu. Mfano maziwa lita 1 unaongeza maji nusu. Zingatia, afya ya ngombe asiwe amechomwa sindano za ugonjwa.
     
  13. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2011
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    .......maziwa ya mama kwa mtoto wa umri huo, ikishindikana kabisa kuna maziwa ya unga yana formula kama maziwa ya mama..........sio mchina style kuna maziwa yanatoka UK au US ni bora.
    Maziwa ya ng'ombe hayafai kwa mtoto wa umri huo hadi afikie mwaka 1 ndio utumbo wake utaweza kudigestive maziwa ya ng'ombe.
     
  14. z

    zamlock JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    pliz niunganishe na huyo mama eneck mimi nina mapacha na mama yao watoto wanamnyonya sana
     
  15. mkuyati og

    mkuyati og JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 665
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    kwa miezi 6 ya kwanza inatakiwa mazwa ya mama tu, usimpe hata maji.
     
  16. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Nilifikiri angeeleza kuna tatizo gani hadi mtoto mdogo namna hii asinyonye maziwa ya mamaye! Hilo mosi,km kuna sababu ya msingi kumfanya mama ashindwe kumnyonyesha ndipo ushauri wa waungwana waliotangulia (plus ushauri wa Dr) utumike!
     
  17. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #17
    May 5, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo ndo unataka uharibu watoto na miziwa ya kiwanda? Pumbafff.... Badala ya kutafiti lishe za kumfanya mama atoe maziwa mengi, wewe unataka shortcut kisa bibie amekuambia anaogopa kuharibika shape! Xhenzy kabisa...
     
  18. s

    sharobaby Member

    #18
    May 5, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    yap nikweli maziwa ya ng'ombe yananguvu sana na ndio maana unatakiwa kudailute kutegemea na lita na umri wa mtoto..maziwa ya kopo yanadaiwa kuwa na zink inayosababisha matatizo ya kukosa choo kwa watoto kwa maelezo zaidi please waone wataalam
     
  19. b

    baraka_41 Member

    #19
    May 5, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana wote kwa mchango wenu, ni kuwa mama yake anamnyonyesha ila likizo yake ya uzazi karibu inaisha na ataanza kwenda kazini hivyo kutokuwa karibu na mtoto kwa muda , hayo maziwa ni ya kutumika wakati mama hayupo.
     
  20. MADAM T

    MADAM T JF-Expert Member

    #20
    May 5, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,950
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Hapana, maziwa ya ng'ombe hayashauriwi mpaka mtoto atimize mwaka mmoja
     
Loading...