Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni makosa kuisulutisha serikali kufanya kazi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kabindi, Mar 5, 2012.

  1. k

    kabindi JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali iliyochaguliwa kwa mujibu wa katiba inafanya kazi kwa miongozo iliyopo kwa mujibu wa katiba! Kumuamrisha Rais achague kiongozi/Waziri unayemtaka ni kuidharilisha serikali harali iliyopo kwa mujibu wa katiba!. Unaweza kutoa ushauri lakini si kwa kulazimisha. Na serikali yoyote inayofanya kazi kwa kushurutishwa si kwamba ni sikivu ila ni dhaifu!

    Hivyo ktendo cha madaktari kumshurutisha Rais kuwajibisha viongozi aliyowateua ndipo wafanye kazi ni utovu wa nidhamu!. Kama Sekta zote tukiamua hivyo basi serikali haiwezi kufanya kazina itacollapse. Hivyo nashauri yafuatayo kwa serikali na wengineo;

    1. Tatueni matatizo ya madaktari na wafanyakazi wengine kwa utaratibu bila kulazimishwa lakini pia kwa kuzingatia umuhimu wa hoja. Utatuzi wa matatizo usiwe wa muda mrefu watu kukaa vikao na kuchuma perdiems ikigeuzwa kama mradi

    2. Tambua kwamba hatua yoyote ya madaktari kugoma ni hujuma kwa serikali na wananchi wake kwa ujumla.

    3. Tambua ikitokea Madaktari wamegoma, chukueni msimamo mgumu wa kutokubali kudhalilishwa, pelekeni wagonjwa wa dharula Hospitali za binafsi, nchi za jirani, Hospitali za jeshi,polisi na pia kukodi Madaktari wa dharula kutoka kwa nchi marafiki na hata ikiwezekana kuwa na deni kwa ajili ya hili.(WAFAHAMISHE WATANZANIA TUPO KTK DHARULA).

    4. Tafuta utaratibu wa kisheria na kutathimini athari inayoweza kujitokeza ili hatua kali zichukuliwe kwa wahujumu.

    5. Asiyetaka kazi aache, Serikali kuweni na maamuzi, acheni kuchekea watu hovyo hovyo, wekeni usimamizi wa kuratibu utendaji kazi asiyefanya kazi afukuzwe maramoja kwamujibu wa sheria bila kubembelezana.

    6. Vyama vya wafanyakazi kama TUGHE na TMA mnao uwezo wa kuzuia migomo au kuichochea.Tunawaangalia!.
    Serikali iheshimiwe, na serikali onyesheni kwamba mmepewa majukumu ya kusimamia watu! Kuweni na huruma kwa watu wasiyo na hatia! Otherwise tungetamani tuwe kwa KAGAME ambako ujinga ujinga kama huu huwezi kuuona!

    Asyependa mawazo yanguna asipende na huu ndiyo msimamo wangu!.

    Nawasilisha kwa manufaa ya NCHI yangu.
     
  2. s

    sweke 34 JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kusulutisha ndiyo nini?
     
  3. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #3
    Mar 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,083
    Likes Received: 408
    Trophy Points: 180
    Kwanza kiswahili chako kibovu na kinakera, pili hujui unachoongea,
     
  4. k

    kabindi JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama umeelewa hoja ya msingi umeelewa! na kama hujaelewa basi wewe ni mjinga! typing error siyo issue! issue ni mantiki ya ujumbe!
     
  5. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nenda kawaambie watoto wadogo hayo maneno yako huku ni JF sio chekechea
     
  6. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,083
    Likes Received: 408
    Trophy Points: 180
    Acha uboya wewe, typing error zinaonekana kabisa, ila ulichoandika hapo si typing error ni kwamba hujui kiswahili. Inaonekana una mental retardation
     
  7. rwamashugi

    rwamashugi Member

    #7
    Mar 5, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha fikra za magamba hizo. usilinganishe madaktari na walimu wa upe. haki yao ni lazima wapewe.ALUTA CONTINUE...:canada:
     
  8. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    kwani serikali inashurutishwa au iliahidi yenyewe?
     
  9. k

    kabindi JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe una alzheimer disease! unashindwa hata kufikiri! ukweli umeupata na kitakachofuatia tutawachapa viboko!
     
  10. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Serikali inaweza hadi kushitakiwa mahakamani na kupewa amri inayoitwa 'certiorari' au 'mandamus' kulazimishwa kufanya jambo fulani au kutofanya jambo fulani!.
    Hivyo serikali inalazimishika!.

    Ila kwa mujibu wa appointment powers za rais, anaweza kuteau au kumfuta kazi yoyote as he may please, pia rais wetu anaweza kupokea ushauri wowote kuhusu jambo lolote lakini hawajibiki kuufuata ushauri huo!.
     
  11. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,653
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Selikari harali. Duh!
     
  12. k

    kabindi JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sawa kabisa! basi serikali kama ina makosa wafuate utaratibu huo! na pia n shukuru kwa ufafanuzi kwamba serikali inawezashauriwa na si kulazimishwa!
     
  13. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,712
    Likes Received: 1,842
    Trophy Points: 280
    Inaelekea elimu ya nukta, koma, kuacha nafasi, kuanza kwa aya n.k zimekupita kando sana,
    Wewe hata "kutunga sentensi kutokana na jedwali" ulikua unafeli, pia nina wasiwasi uligombana Na mwalimu wako wa Uraia halafu ukaja kua mtoro sana kipindi cha Civics.
    Anyway, unaweza kurudia kusoma kupitia MEMKWA na ikakutoa kimtindo.
     
  14. b

    bantulile JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,427
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Kutofautiana sio kutokujua, na wala sio lazima kujua unachojua wewe. Jifunze kuheshimu mawazo ya wengine.
     
  15. k

    kabindi JF-Expert Member

    #15
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    msitumie muda kuangalia nukta au koma na ubora wa kiswahili. Mbona hoja ya msingi ipo wazi? mgomo wa madaktari ni utoto!
     
  16. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi jina lako ni Kabinti au kabindi?kikwetu maaana yake ni mwanamke asiye na msimamo wa kimapenzi kwa kifupi cha wote ss inaonekana ww ni cha wote,hivi unafikiria kwa kutumia kiungo gani mwilini?hakuna mtu anayependa migomo ila kama mtumishi anayetake care maisha ya watu lazima na yy umjali kimaslahi na maisha bora nyie ndo mnaopewa kanga,wali na tishirt wakati wa uchaguzi,mods naomba hii thread uifute
     
  17. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,720
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    ..mbona jasba mkuu! Hoja yako imefika mahala pake, kazi kwa wanajamii kuchangia na si kiwalazimisha kuipenda. Kila mtu ana mtazamo na namna yake ya kuchambua mambo. Ushauri wa bure, andika hoja inayoeleweka na punguza hasira na weka jazba pembeni maana vyote havijengi!
     
  18. k

    kabindi JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakati tunatoa hoja wewe unafikiria mapenzi! ndiyo nyie madaktari mnaobaka wagonjwa!
     
  19. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,454
    Likes Received: 3,314
    Trophy Points: 280
    Serikali haiwajibiki, viongozi na maofisa wao walidhani wanadhani nyazifa hizo ni fursa za kipekee katika ku upgrade maisha yao ki-materiial.
    Wakajisahau sasa wananchi wameamka wao wanaaendelea kuweweseka katika njozi zao za akina Sakabona.
    Serikali legevu yenye kubuni visa na matukio ili ipate credits, iliyotayari kutengeneza mifarakano fake ili iangamize raia wake. Acha wananchi waishurutishe kuwajibika.
    Ukiona makundi ya kiraia yanajipambanua hadharani na yanaanza kuungana katika kuishurutisha serikali, elewa hiyo ni very advanced stage katika mapinduzi.
    Wananchi wamechoka, serikali nayo haina pa kutokea japo bado haijatambua kuwa bara bara iitumiayo hhas reached the dead end.
     
  20. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #20
    Mar 5, 2012
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Punguza mapovu
    Au wewe ndo Mponda nini? Au Nkya?
    Serikali iliahidi yenyewe kuwa wahusika watawajibishwa wakaekeana muda na madokta. Sasa kama hawakati kuheshimu mkaba madokta wafanyeje wao zaidi ya kugoma

    Hii serikali ovyo kabisa
     
Loading...