Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni makosa gani yanaitwa KUHUJUMU UCHUMI?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by RR, Jan 23, 2008.

  1. RR

    RR JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2008
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Miaka ya nyuma maneno 'hujumu uchumi' yalitumika sana. Watu walishtakiwa kwa kuhujumu uchumi, nadhani kulikua hakuna dhamana.
    Mbona siku hizi sisikii mtu akishtakiwa kwa hujuma dhidi ya uchumi wetu dhaifu? Sheria ile bado ipo? Kama mtu amesababishia taifa hasara kubwa sana, kisheria hawezi kuwa amehujumu uchumi?
    Ni kwanini kesi ya Mhalu isiwe ya kuhumu uchumi?
     
  2. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2008
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,691
    Likes Received: 9,361
    Trophy Points: 280
    Sheria hiyo bado ipo ndio maana mtu akikamatwa na nyaya za simu au umeme hata za thamani ya milioni moja HAKUNA dhamana.
    Usishangae ROYA
     
  3. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2008
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,611
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    Kukwepa kulipa kodi pia ni uhujumu uchumi
     
  4. M

    Mtu JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2008
    Joined: Feb 10, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii mbona hatusikii wakihukumiwa hawa wahindi?
     
  5. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2008
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,611
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    Si wanakula nao ndio maana husikii chochote?
    Huwezi kata tawi ambalo umekalia, unless uwe kama Abunuwasi. Tutakaokamatwa ni mimi na wewe ambao tumechelewa kulipia grocery na maduka yetu.
    Vigogo wa TRA na Wahindi ni "Kopo na Mfuniko"
    Be informed
     
  6. Shukurani

    Shukurani JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Enzi zile za miaka ya 83-84,neno hili lilisikika sana katika masikio ya watanzania,wakati wa PM sokoine. Siku hizi ni nadra sana kusikia.Suala la BOT,Buzwagi haya yote ni kuhujumu uchumi,muulize Patel Jeetu kama kampuni zake zinalipa kodi,anahujumu uchumi huyu. Ukisikia kesi ya kuhujumu uchumi itakuwqa ni kutoka tanga na inahusu wizi wa nyaya ya simu za TTCL,yanayotokea pale bandarini???? thubutu siyasemi,ila nayo yanahujumu uchumi,kama wataka kyaona,agiza gari yako ifike bongo utayaona
     
  7. C

    CHAUMBEYA Member

    #7
    Jan 25, 2008
    Joined: Nov 15, 2007
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nafikiri tunahitaji kujua maana paana ya kosa la kuhujumu uchumi. ila kwa idimi aliyesema kuwa kutolipa kodi ni kuhujumu uchumi amekosea. kutokulipa kodi ni kosa la jinai lakini si kosa la kuhujumu uchumi.

    nitatoa maana pana zaidi baada ya kufanya utafiti maana no research no right to speak!!!
     
  8. RR

    RR JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2008
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Leta elimu mdau...
     
Loading...