Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni maajabu au? Mwanamke kupata MP wakati ana mimba ya miezi 4??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by SAWEBOY, Sep 10, 2012.

  1. SAWEBOY

    SAWEBOY JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Wapendwa Wana Jf,

    Nina Mke wangu ambae ana mtoto wa miezi 8. Mke wangu huyu baada ya kupata huyu mtoto alini-surprise pale aliponiambia ana mimba. Nilipomuhoji imekuaje ashike mimba hali mtoto ni mdogo aliniambia hata yeye ameshangaa coz hakupanga ila ni bahati mbaya.

    Nikawa namashaka kuwa mimba sio yangu.....akalia nakusema ni yangu. Nikasema ok poa aiche na wala asitoe lakini amwachishe mtoto kunyonya. Nikaandaa utaratibu mzuri wa kumhudumia mtoto. Miezi 2 baadae nikabaini kuwa ana mahusiano na mwanamme wa nje, nikamhoji akakataa. Nikamwambia ukweli utajulikana baada ya mtoto kuzaliwa kama ni wangu au hapana. Akataka kwenda kutoa mimba nikamkatalia.

    Wiki Iliyopita nilisafiri kwenda arusha kwa dahrura...siku ya jumamosi, nimerudi home J4 usiku bila taarifa.......nimeshinda J5 tu , Alhamisi usiku huyu mwanamke ananiambia mvua imeanza kunyesha toka mchana. Mhmh sikumuelewa, na sikuamini asemacho.

    FIKRA ZANGU:
    1. Nahisi amemeza madawa ya kutoa mimba ili kufuta ushahidi wa kuwa mimba ni ya jamaa.
    2. Sina knowledge kuwa mwanamke anaweza pata siku zake huku angaliana mimba hata ya miezi minne(4).
    3. Naona mtoto wangu atakuwa hajatendewa haki kama ikiwa kweli ametoa hiyo mimba na mtoto
    ameachishwa kunyonya akiwa na miezi 7 tu.


    OMBI:

    Naomba ushauri wenu juu ya doubt zangu hapo juu wapendwa wangu.


    Asanteni sana na kazi njema.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,288
    Trophy Points: 280
    Khaaa...
    yaani ulisha thibitisha ana bwana nje

    sasa ulisubiri kuthibitisha nini kingine?

    eti fikra zako mimba kaitoa...

    kumbe we unafikiri imepotea yenyewe?
     
  3. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Nenda hospital, ndiko kuna ukweli kama mimba ipo au imetoka.

    Mengine utaamua baadaye!
     
  4. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #4
    Sep 10, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,993
    Likes Received: 4,272
    Trophy Points: 280
    SawBoy,
    Kwanza pole sana kwa mkasa. Ingawa unaona tatizo ni mimba na mtoto anayenyonya nina wasi wasi kuwa tatizo ni kubwa kuliko unavyodhani. Tufanye nadharia tu kuwa alishika mimba isiyo yako, hapo utaona kuwa alikusaliti kindoa na kuwa na mahusiano na mtu ambaye hakutumia kinga!!mh

    Pili, suala la kupanga uzazi ni la wazazi wawili na wewe kumuachia aliangalie peke yake ni kosa. Ulipaswa kumsadia kujua ni wapi na lini muepeuke ili kumpa mtoto nafasi ya kunyonya na kukua.

    Tatu, kunyonyesha peke yake haijawa kinga ya mimba. Zipo nadharia 'literature' zinazoonyesha kuwa uwezekano wa kushika mimba unapungua wakati wa kumyonyesha, hii haina maana kuwa uwezekano haupo.

    Nne, katika mazingira fulani mwanamke anaweza kupata hedhi akiwa na mimba. Hedhi hiyo inaweza kuwa ni ndogo na si full masika. Hiyo isichukuliwe kama ni kawaida ingawa huwa inatokea 'spots'.
    Ikitokea ni vema kumuona daktari kwani kuna kitu hakipo sawa.

    Tano, kama amefanya jaribio la kutoa hiyo mimba ya miezi minne, ukweli ni kuwa ni kubwa ya kutosha na katika mazingira ya kawaida kungekuwa na kasheshe lililoambatana na hilo.
    Lakini pia inaweza kuwa ametua mzigo kwa njia 'mbadala' na kinachobaki na unachokiona si masika ya kawaida bali yatokanayo na vurugu zilizotendeka.

    Ushauri: nendeni hospitali mkapate majibu ya tatizo.
    Kwa wakati huu jifikirie wewe na mtoto aliyepo kwanza. Katika nyakati hizi mashaka si jambo la bahati nasibu tena.
     
  5. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,448
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Ndoa nyingine ni ngumu sana hasa pale mwanamke anapokuwa na bwana nje!!! Si kawaida sana!! Yaani ninavyoona akina mama busy na watoto wao wadogo inakuwaje wengine wana nafasi ya vidumu nje? Huyu mke atakuwa lishakubuhu kabla hujamuoa. Pole sana mkuu.
     
  6. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Naunga mkono hoja!
     
  7. Davie S.M

    Davie S.M JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Daah,
    Mko wachache sana wenye roho kama yako...
    Alaf inaonekana unamwoga uyo mkeo...Preliminary iyo Mimba ishapigwa chini coz tunajua How miscarriage hurts..
    Baada ya kusikia izo taarifa umechukua hatua gani ?? Kama mimba imetoka lazima akasafishwe ..je amekushirikisha ??
    Vijana washatia makono kapu lako,amka

    Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
     
  8. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #8
    Sep 10, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hilo la kupata period wakati ana ujauzito wala sio geni manake hutokea kwa baadhi ya watu ila mimba huwa haitoki bali inapungua tu na kuna jinsi anaweza shauriwa na wataalamu ili kuzuia mimba isitoke kabisa! Kwa suala la mkeo inabidi muende hospitali kucheki kama mimba iko kweli au ameitoa.........kama haipo ujue ushawahiwa kaka!
     
  9. al1983

    al1983 Member

    #9
    Sep 10, 2012
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 91
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 15
    Duh!! ki-ukweli hii haijakaa vizuri kabisa. Nakushauri mwende nae hospitali kwa vipimo zaidi ili kubaini kilichotokea then fanya uamuzi ambao ni sahihi kwa future ya familia yako.
     
  10. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    We kijana kweli hazikutoshi kwanza vipi unaishi na mwanamke ambaye humuamini?

    Pili wako wanawake wanakuwa napata period na huku bado wana mimba, inategemea inawezekana mimba imeotea nje ya mfuko wa uzazi, na kuna mambo mengi tu wako wengine wanapata period mpaa wanazaa kila mwanamke na uzazi wake.
     
  11. SAWEBOY

    SAWEBOY JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Nawashukuruni sana wapendwa wangu kwa michango yenu, tupo pamoja and I am reading your comments between the lines....so thank you so much for your comments.
     
  12. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #12
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kweli ishini na wake zenu kwa akili...........................................lol:shetani::shetani::shetani:
     
  13. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #13
    Sep 10, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kabisa asichelewe
     
  14. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #14
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Chezea mabinti wa mujini wewe?? Utaumia mwenyeweeee!
     
  15. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #15
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hebu nenda hospitali usiandikie mate..mengine yatafuata au kama vipi urudi tena jamvini!
     
  16. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #16
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mungu tunusuru na hizi dhambi jamani!hizi ndoa sasa hivi zina nini?huyo binti mbona sjui nimweke kundi gani?mtoto wa miezi 8 yet unaenda kugawa kipochi manyoya nje na kubeba mimba nyingine?!
     
  17. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #17
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Una hakika gani kama huyo anayenyonya ni mtoto wako mpaka uwe unahamaki kakoseshwa haki yake ya kunyonya miaka 2?
     
  18. p

    pilau JF-Expert Member

    #18
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Wewe ulijua mkeo ana mtoto mchanga lakini bado ukawa unakula mavitus ulitegemea nini? kama ungekuwa hutaki apate mimba ungekwepa kabla hujatafuna, ungekwenda na tarehe zao kuingia mwezini (mawinguni) kama unahofu kuwa mkeo anakwenda nje hizo ni hisia potofu unao ushahidi? kama unao ushahidi basi inaonyesha hajaanza leo hata huyo mtoto wa kwanza pia ana walakini amua moja jione kama mkeo ni mwaminifu haendi nje, mpaka pale utakapokuwa na ushahidi kamili, kama bado unamashaka kuna D. N. A itakupa majibu


     
  19. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #19
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,403
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mkuu huyo binti atakuwa ashatoa mimba hiyo, kwa nijuavyo mtu mwenye mimba ya miezi minne hupata spots tu za damu na sio mafuriko ya muda mrefu.
    Hata huko hospitalini huwa tunaambiwa ukiona damu inatoka na umjamzito ni dalili hatari ya mimba kutishia kutoka au ishatoka.
    Mpeleke hospitali upate majibu kamili haraka sana iwezekanavyo, na kama ametoa hiyo mimba huyo hafai kuwa mke (sio kwamba muachane ila hafai sababu atakuletea mtoto mwingine wa nje na kutoa cz ashazoea hiyo tabia).
     
  20. mgeni10

    mgeni10 JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,105
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pole ndugu

    usifikirie vibaya kabla hujahakikisha

    huwa kuna kitu wanaita force bleeding.

    Huwa ionaweza kutokea kwa mama mjamzito ila huwa haina harufu kama bleeding ya kawaida

    mpeleke hospitali ili kama ni msaada ukaupate huko,

    usimhukumu mkeo kwa mambo yanayohitaji utaalamu ambao wewe huna
     
Loading...