Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni lipi gari maalumu kwa serikali ya Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MSIPI, Mar 1, 2012.

  1. M

    MSIPI Member

    #1
    Mar 1, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu, wadau nimekuwa nikiitizama Nchi yetu kwa muda mrefu na kuutafakari uelekeo wetu na kushindwa hata kuamua kwa vitu vidogo kabisa. Hebu fikiria hadi leo hii, Tanzania na ikiwa ni hivi majuzi tu, tumetoka kusheherekea nusu karne ya kuutumikia uhuru wetu, lakini bado tumeshindwa hata mambo madogo kabisa. Mathalani wadau hadi leo hii ni lipi hasa gari linalotumika hasa na serikali yetu, yaani ukipita barabarani basi uwe na urahisi wa kutambua kwamba hili ni gari la serikali na hili ni aina ya gari la mtu binafsi.

    Hata sasa tembea huko mitaani utaona Hyundai, Toyota Landcruiser ya aina yeyote,Corolla, Landlover,Mitsubishi, Rav 4 na nyingine za aina mbalimbali zikiwa zote zinatumika na serikali yetu. Tunashindwa kweli kuwa na sera au muongozo wa kusema kwamba magari ya serikali ni haya! Hayumkini katika kipindi kifupi kijacho sasa serikali yetu itatumia Hammer na Vogue. Waziri Mh. Dk John Pembe Magufuli waziri mwenye dhamana uko wapi.

    Wadau tuijadili hiyo, mwenye majibu please!
     
  2. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Hadi Bajaj za Serikali zipo...
     
  3. M

    MWANALUGALI JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanatumia pia Benz, Ford,BMW nk
     
  4. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    magari ya serikali utayatambua kwa plate number zake..zimeandikwa STK,STH,STJ, etc..SM,SU,etc etc etc
     
  5. i

    iMind JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Kwa nini unataka kuwe na gari maalumu. Itasaidia nini kwa mfano serikali ikitumia gari aina fulani pekee. Nafikiri wakati mwingine mnapenda kuilaumu serikali hata kwa vitu ambavyo havina maana. Katika hizi zama za utandawazi, biashara huria, na ushindani unaweza kweli ukachagua gari aina moja au mbili zitumike na entire Govt? Ukumbuke kuwa pia taasisi na Idara tofauti za Serikali zina mahitaji tofauti ya magari kulingana na mazingira na kazi zao. Ndugu yangu kajipange, hoja yako haina mshiko.
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Utandawazi mkuu ndio unatumaliza ikiwa ni pamoja na sheria za manunuzi za kitandawazi!
     
  7. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #7
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    mhh! Kwan nchi nyingine zina gar maalum za serikali? Njia ya kulitambua gar la serikali ni kwa kuangalia namba
     
  8. MANI

    MANI Platinum Member

    #8
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,867
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Mkuu kumbuka kuwa serekali inapokuwa na gari za aina moja hata matunzo yake ni rahisi.
     
  9. K

    KAMANDA HANGA Senior Member

    #9
    Mar 1, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoa hoja alitaka serikali iwe na specific types of vehicles kulingana na mazingira ya kazi, mahala pa kazi, cheo cha mtu na umuhimu wake. Tuna weza kuamua rais atumie benz na landcruiser v8. Mwaziri wote landcriser tu, wabunge na wakuu wa mikoa na wilaya wapewe landlover mpya TDI kwa urahisi wa kukagua maendeleo. Na watumishi wengine wapewe magari kulingana na mazingira ya kazi na umuhimu wa mtumishi na cheo chake ilimradi tubane matumizi ya serikali.
     
  10. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mimi huwa sioni kama ni maamuzi ya busara wakubwa wa serikali kutumia magari makubwa kama V8 katika jiji kama Dsm! Zinunuliwe gari ndogo kwa matumizi ya mijini.
     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,776
    Likes Received: 4,637
    Trophy Points: 280
    Yaani wewe unataka waheshimiwa sana watembelee bettle? hapana bana, mbona majiji makubwa kama New York kuna macardilac, ma Hammer, GMC, N:K?
     
  12. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Na yale yanayotolewa kama msaada je? Au wahisani wapewe condition ya magari watakayotoa! Mbona familia moja baba ana BMW, mama ana Harrier na mtoto ana CRV?
     
  13. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #13
    Mar 1, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Umeishasema majiji makubwa kwa hiyo si Tanzania,halafu ebu nitajie kiongozi mmoja uliyewahi kumuona katika msafara wake akitokea katika hizo HUMMER,GMC,CARDILAC?
     
  14. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #14
    Mar 1, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Tatizo liko hapa..magari mengi ni ya msaada na mikopo kutoka nchi mbali mbali..kama unavyojua tena, Japan wakitupa msaada wa magari watatoa TOYOTA, uingereza watatoa LANDROVER, FORD, etc, India wanatupa MAHINDRA au TATA..
    kifupi taifa legelege lenye viongozi legelege halipati fursa ya kuchagua moja!
     
  15. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #15
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Haya ndiyo yaleyaleee, "Vazi la Taifa"
     
  16. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #16
    Mar 1, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Umiona babuuu

    Hapo sasa sijui tunataka nini.......bora angesema yanayotumika ni ghali na mzigo kwa serikali
     
Loading...