Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni lipi eneo sahihi la ku locate biashara?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Chasha Poultry Farm, Mar 7, 2012.

  1. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #1
    Mar 7, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,080
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    BUSINESS LOCATION



    MOJA YA SABABU ZA BIASHARA NDOGO NYINGI KUFA NI SABABU YA LOCATION YA BIASHARA, MARA NYINGI WAJASIRIAMALI WAMEKUWA WAKICHAGUA MAENEO AMBAYO SIYO HUWA SABABIBISHIA BIASHARA ZAO KUFA MAPEMA

    Baadhi ya factor za kukosinder unapo tafuta eneo zuri la biashara yako

    1. upatikananji wa malighafi-


    Ni lazima ujizihirishe kwamba ulipo weka ofisi yako malighafi zinapatikana kwa wingi au pako eneo ambalo si shida kupata malighafi ingawa kuna hii ya malighafi haiply kwa baadhi ya biashara



    1. Karubu na soko au wanunuzi wako


    Mara nyingi mtu huanzisha biashara yake na kulocate mahali ambapo ni majirani tu ndo wanao jua kuna baishara hapa, au unaweka mahali ambapo hakuna wateja wa kutosha na saazingine wateja wako wanaona either ni mbali sana au kuna usumbufu wa kufika hapo,

    Nahapa lazima kwanza ujiulize kama wateja wako ni wa mwisho kutumia au na wao wanaenda kuuza, AU unafungua ofisi halafu una ashumu kwamba wateja watakuja tu,



    1. Miundo mbinu


    Hili nalo huchangia kwa kiasi kikubwa sana kudetermine location ya biashara yako, hapa nazungumzia, USALAMA, UPATIKANAJI WA UMEME, MAJI, NA BARABARA,


    1. Population ya eneo husika


    Hili linamata kulinagana na aina ya biashara unayo ifanya
    Mfano: Hotel lazima iwe mahali ambapo pako bise sana na maofisi na viwnda kiasi kwamba wale walioko hapo hawawezi kwenda kula nyumbani kwao na kurudi so ni lazima wale hotelini

    Ukiweka Hoteli mtaani mara nyingi inakuwa si sahihi kwa sababu wengi wanakula nyumbani kwao ambapo ni karibu na hoteli yako ilipo

    Stationary- Lazima iwe mitaa mabayo kuna shule na offisi nyingi sana



    1. Saikolojia ya wanaeneo husika/Mtazamo wao/Psychographics


    Mindset ya wateja nayo ni factor ya kukonsider sana, Hapa ni kwamba kuna baadhi ya maeneo kuna weza kukawa na kabila fulani so wewe wa kabila jingine ukifungua hapo biashara yako wanakuwa hawanunui, Au unakuta kuna Dini fulani eneo hili wewe mkristo/mwislamu ikifungua biashara yako hapo wanakuwa wanaichunia



    Au unaenda kufungua kibanda cha kuonyeshea picha za ngono maneo ambayo watu wake wengi ni watu wa dini kari sana.

    1. Kuweka biashara kwenye maeneo ya Export processing zone


    Haya maeneo mara nyingi yana faida sana kwa wafanya biashara wadogo hasa kama wewe unadili na ku export nje bidhaa zako, kwa nini?
    Inasaidia kupunguza transportation cost
    Inasaidia kurahisisha inspection ya biadhaa zako na kazalika



    1. Ghalama . Mfano, Rent, Taxes na bili zingine


    Ukiwa kama small business man lazima uangalie hivi vitu, kwa sababu kuba baadhi ya maeneo ghalama za rent na kazilika ziko juu kiasi kwamba itakuwia vigumu kwa wewe kufanya biashara hapo na kumake profit

    1. Sehemu ambayo ni Convenience


    Je panaendeka? Je kuna parking kwa ajili ya wateja wako?

    1. Trafiki jam


    Hapa kuna baadhi ya biashara zinapenda mahali penye trafik jam kubwa sana, mfano migahawa ya chakula inapenda hivi vitu, ila kwa ishu ya biashara zingine inakuwa ni vigumu kwa wateja wako kufika kwa wakati au hata wafanya kazi wako kufika kwa wakati kazini


    1. Prestage


    Kuna baadhi ya wateja wanapenda sana hiki kitu, Mfano ukimwambia mteja wako ofisi yako iko uswazi anaweza asije kwa sababu ataona anajizalilisha sana,

    Na mwingine ukimwambia ofisi yako iko mitaa ya Post hapo ataona ndo sehemu yenyewe, so unaweza weka biashara yako mahali fulani wateja wakawa wanaogopo kufika hapo kwa kuona kwamba wanajishushia heshima na hadhi yao inashuka

    1. Competitors


    Kuna baashi ya biashara zinafeva sana kuwa jirani na washindani wako, mfano biashara za maduka ya rejareja, inalipa sana kuwa jirani na washindani wako kwa sababu mteja akishindwa bei pale atatembea mita chache atakufikia wewe.


    Hata Gest House- Ukikuta hii imejaa basi hutatembea sana kabla ya kukuta nyingine



    ILA KABLA YA HAPO KUNA MASWALI YA KUJIULIZA KABLYA YA KUTAFUTA ENEO

    1. Je eneo linafaa kwa aina ya biashara yako------------?


    2. Je wafanyakazi wanapatikna maeneo hayo?



    3. Soko je?



    4. Je kuna washindani wangu maeneo husika?



    5. Je wasambazaji wa malighafi wanapatikana maeneo hayo?



    6. Usafili wa uma je? Unapatikana kwa urahisi?


    7. Ghalama za kusafirisha bidhaa zangu vipi? Ziko juu? Au ziko chini?



    8. Je ghalama za kuweka ofisi hapa ziko chini compare na maeneo mengine?




    9. Je parking inapatikana kwa urahisi? Au hakuna parking kabisa?



    10. Je trafiki jam ya eneo hili inaendana na biashara yangu ninayo taka kuinzisha hapa?



    11. je ni salama kwa wateja wangu? Je kwa wafanya kazi wangu? Je kwa mali zangu?
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu

    in general that is what i can term it as "product placement"

    correct me if i am wrong
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    Mar 7, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,080
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    mkuu vyoyote vile
     
  4. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    This is very good,umenikumbusha kitu muhimu sana,God bless u.
     
  5. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    thanks mkuu maelezo mazuri nimepata k2
     
  6. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,950
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    Thanx thanx mkuuu
     
  7. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    once I again I salute JF brothers and sisters.........kudos mkuu kwa maada yenye mashiko!
     
Loading...