Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni lini viongozi wa afrika watakuwa wanaachia madaraka bila kulazimishwa na umma?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by backer, Jan 30, 2011.

  1. b

    backer Member

    #1
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha sana kuona kuwa viongozi wengi wa afrika wamekuwa makupe wa madaraka, wakishaonja ikulu tu, inakuwa kama sumu sijui hasari? mimi hata sielewi, tena wengine wanasingizia kuwa walipigania uhuru, sasa kama ulipigania uhuru kwa nini usitoke kwa heshima kama nyerere na mandera? ilianza kwa mugabe, ikaja kwa mwai emilio kibaki, ikaenda kwa gbagbo ikatoa athari zake tunisia kwa ben sasa inalilia kwa mubarak, je? baada ya hapo inkwenda wapi? this is the wind of change,. ukikataa kwenda na upepo huu utapelekwa hata kwa nguvu na upepo huu.:bump:
     
  2. T

    Topical JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni lini waafrika wataheshimu taratibu zao? walizoziweka wenyewe..ni swali nzuri nalo
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kwa Tanzania hatuna tatizo hilo, ila badala yake ni chama hicho hicho hakitaki kuachia madaraka -- ni ujanja tu mwingine. Hapa kwetu viongozi (marais) wanaachia madaraka ukifika muda wao lakini kulindana madhambi yao kwa hali ya juu ndiyo kunafanya chama hicho hicho kuendelea kukaa madarakani.

    Hata hivyo inafurahisha kuona hilo limeshashtukiwa na CCM hana maiosha marefu -- huko huko kulindana ndiyo kutaiangusha.
     
Loading...