Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni lini tutaheshimu kazi za wengine?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by HT, Dec 13, 2011.

  1. HT

    HT JF-Expert Member

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nikiwa kama software developer huwa sifurahii kuiba kazi ya mtu. Watanzania huu ni ugonjwa sugu japo upo dunia yote. Hivi mtu ameajiri watu wakatengeneza kazi wanauza halafu we unachukua pirated? Kwa nini hatuheshimu kazi za watu? Mtu anatumia windows os ya wizi na ukiuliza ni blah blah nyingi. Kama huna pesa kwa nini usipakue os ambazo ni legally free? Au unaiba DW ili uonekane dev mkubwa, kwa nini usitumie free soft kama eclipse, NB et al?

    Ni lini tutaanza kuheshimu software za watu? Kama unafanya hobby kwa nini usitumie foss na kama ni commercial kwa nini usiwalipe?
    Tunahitaji kubadilika. No wonder waTz wengi hawatengenezi software kwa watu wa kawaida kwa kuwa wanajua wataibiwa. Tunajikosesha mengi. Fikiri Mtanzania akitengeneza office suite, itakuwa bei rahisi, lakini hawatenegenezi kwa kuwa wanaona wizi unaoendelea. Utapigaje kelele mafisadi mafisadi wakati os unayotumia umeipata kifisadi?
     
  2. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    wasamehe!
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kibongobongo bado kazi ipo
     
  4. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Sishabikii kuiba ila nafikiri kwa kufanya hizi hacking pia inasaidia sana kukuza technology kwa namna moja (ndo maana siku hizi kuna viruses na antiviruses)...maana the more you think watu wasikuibie the more you put effort into technology na watu wakishakusoma unchofanya na kupata upenyo wa ku hack thats show the weakness of your technology na ndo maana unaona version mbalimbali za sofwate kila siku..isingekuwa mambo ya hacking si ajabu mpaka leo tungekuwa tunatumia windows NT... na masecurity system ya kizamani sana..
     
  5. P

    Paul S.S Verified User

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Watoto wa mjini wanasema umepiga ikulu, yaani umenimaliza kabisa maana asilimia mia moja ya software,games zangu zote ni pirated aisee, iwe kwenye desktop,laptop hadi kwe vimeo vyangu.
    Ila usihofu sana sina software yoyote pirated ya kibongo, ikiwepo naihitaji basi nitanunua kuwaunga mkono,
    Ila hawa wanaokuja kuchukua almasi na dhahabu zetu sita waonea huruma katu
     
  6. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,451
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    (Watoto wa mjini wanasema umepiga ikulu, yaani umenimaliza kabisa maana asilimia mia moja ya software,games zangu zote ni pirated aisee, iwe kwenye desktop,laptop hadi kwe vimeo vyangu.
    Ila usihofu sana sina software yoyote pirated ya kibongo, ikiwepo naihitaji basi nitanunua kuwaunga mkono,
    Ila hawa wanaokuja kuchukua almasi na dhahabu zetu sita waonea huruma katu)
    Nimefurahi sana,hakuna haja ya kutokutumia software za uwizi wakati ALMASI YETU wanajichukulia jinsi watakavyo!
    MM PIA SIKUBALI!
     
  7. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    HT
    Sidhani kama kuna kweli kwamba watanzania hawatengenzi software kwa kuwa wanaogopa wataibiwa. Hatutengenezi sofware sababu labda developer hawana ubunifu au sera mbovu za serikali kuwabeba deveoper wa nyumbani. Client mkubwa wa kuwatoa developer ni Serikali na fund sio kwa kutegemea mtu mmoja mmoja.

    China na Russia zinaongoza kwa software piracy lakini china na Russia kuna developer wazuri na wanatengeneza software. sana.Kwa nini.? Sababu hizi kampuni na devloper wao wanatambuliwa na serikali na serikali zao ndio mteja mkubwa.

    China na Russia software piracy ni industry iliyoajiri na inayolipa kodi na sisi Tanzania inatakiwa tufikie huko. Sio tutumie $$$ zetu kuagiza pirated DVD movie kutoka china. Tunatakiwa kuwa na mitambo ya ku- dublicate hizo DVD za wazungu hapa Tanzania na tuweze kussuply East africa Nzima. teh teh teh Piracy ya China na Russia ina mchango kwenye uchumi wa Taifa. Na sisi tunatakiwa tufanye hivyo.
     
  8. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    I also feel your pain. Strive harder. You will eventually surpass that. This calls for you to put more effort in your developments. Tujuze what you have developed and how we can be of assistance just in case.
     
  9. HT

    HT JF-Expert Member

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    it is on kitchen coming! Just wait a little while!
     
  10. HT

    HT JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Zing,
    developers wengi kama siyo wote wanaotaka kufanya miradi ya software wanafanya na institutions na sio persons at least to my knowledge. Ask them watakwambia nani atanunua? Akinunua mmoja wanakopi tu. Lakini makampuni yana mikataba mizuri
     
  11. HT

    HT JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sijawahi kusikia william gates, adobe, au roxio wana kampuni ya almasi. Kama utawahukumu kwa kuwa ni wazungu na wanaoiba ni wazungu then hatupaswi kulalamika juu ya waafrika wezi maana nasi si ni waafrika?
     
  12. HT

    HT JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hacking is okay as long as it help the company to make better stuffs. That is why they pay people who finds bugs and reports them (not all companies though). Problem is stealing instead of buying. That kills techie companies. Watanzania na uoga waliojijengea katika risk kama hizi, wanakimbilia mikataba na makampuni makubwa. Tukiwasapoti wageni wataona kumbe hii biashara ni dili zuli na watamiminika. Btw I take a risk and I have jumped in already.
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    JF ina promote software piracy openly. Mpaka Mods.
     
  14. P

    Paul S.S Verified User

    #14
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Hili limekaa kichumi zaidi kulijua na wewe ni mwanateknoloji lazima litakusumbua kujua.
    Anyway mkuu tupo pamoja I wish you all da best, jarbu kuzingatia ushauri wa zing kwa nchi zetu zenye watumiaji wachache wa pc nadhani serikali anapaswa kutia mkono pengine kwa kuwa mnunuzi wa kwanza wa kazi zenu kma zitafaa ili ziwekwe kwenye pc zote za kiserikali kisha wengine watafuatia
    Sasa hapa itategemea ni software za aina gani mta develop ili kukidhi mahitaji ya gvt kuzinunua
    Au makampuni makubwa ya kibongo kwa kuanzia nayo sio mbaya, mnaingia nayo mkataba kisha mnadevelop kitu kwaajili yao hivyo kuwa na hakika ya soko.
    Nadhani unajua kuwa mfano microsoft asilimia kubwa ya wateja wao ni makampuni ya utengenezaji wa kompyuta, na hapo ndio kuna soko lao kubwa kuliko kutegemea mtu mmoja mmoja kununua, na sometimes wameacha mwanya wa pirated copy ili watu wengi zaidi wawe nayo iwe popular zaidi maana kibiashara inalipa zaidi
     
  15. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #15
    Dec 13, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Fact is, katika software, almost kila kitu unachoweza kufanya kwa software za kulipia unaweza kukifanya kwa open source software. Wala huhitaji kuiba. Tena open source software zina option nyingi zaidi hata ya proprietary software most of the times.

    Serikali ya Massachussets iliamua kuacha kutumia Microsoft Office na kutumia OpenOffice kutoka OpenOffice.org - The Free and Open Productivity Suite. Tanzania na umasikini wetu sijui serikali inatumia kiasi gani kulipia license za Microsoft kwa Office Suite wakati tunaweza kufanya kila kitu kinachofanya na Office (indeed na zaidi) kwa kutumia OpenOffice.
     
  16. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #16
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    mtu wangu imma IT Technician. Waswahili walisema samaki mkunje angali mbichi, akikauka. Hili janga nh la dunia nzima na wala sio la kwako tu. U must accept the reality. Its the nature. Hatuwezi kuwa wema wote.
     
  17. IrDA

    IrDA JF-Expert Member

    #17
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Haya ndo maisha ya kibongobongo kaka,huwezi kumtel mbongo anayeishi chini ya dola 1 akanunue Operating Software ya laki 160,000 m.city.....Kama ni changes sio leo wala kesho maybe in the far future
     
  18. HT

    HT JF-Expert Member

    #18
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    uko sawa kabisa!
     
  19. HT

    HT JF-Expert Member

    #19
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    you have made a good point. Usishangae siku MS wakaiburuza kortini serikali kwa wizi wa office suite wakati kuna free versons. BTW office za nyuma nadhani kuanzia 2007 hazikuwa na option ya ku export to PDF wakati Ooo ilikuwa nayo
     
  20. HT

    HT JF-Expert Member

    #20
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    my point is clear, kuna OS free na zinafanya kila ananchohitaji even more, kwa nini aibe XP itakayomlazimu aibe Kaspersky? Kwa nini asitumie fedora na at least clamav?
     
Loading...